[ TicWatch ] Hướng dẫn sử dụng , chia sẻ kinh nghiệm , thông tin về ticwatch 1 , ticwatch 2...App3.0

CadBuRy
15/9/2016 11:17Phản hồi: 146
146 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

con này làm rớt 1 phát là đi liền hả các bác? bác nào làm rớt chưa
74K1-1818
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm thế nào để dùng AndroiWear trên Tic2 Global vậy. Đang dùng Tic V4.12.1_intl ( Tic2: androi ver 5.1; Ticwear 4.12.0_intl ). Cảm ơn rất nhiều.
có bác nào thử connect 2 phone cùng lúc vào đồng hồ chưa nhỉ
zonzonbk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em hỏi, có thể up từ 4.2 lên thẳng firmware mới nhất 4.12 hay là phải update từng bản một.
zonzonbk
ĐẠI BÀNG
7 năm
Sau nhiều ngày tìm hiểu về cách chuyển firmware từ chinese version tới global , mình đã tìm được cách downgrade/upgrade firmware cho Ticwatch trên diễn đàn bbs, nên muốn chia sẻ cho những ai chưa biết.Hi vọng điều này sẽ giúp cho cộng đồng Ticwatch ngày càng phát triển.
Link hướng dẫn gốc ở đây nhé: http://xswxm.com/?p=1311
Theo như hướng dẫn trong link trên, các bạn có thể upgrade/downgrade firmware cho Ticwatch, đương nhiên cũng có thể chuyển firmware từ chinese version tới global hay ngược lại.
Ở đây,mình đã up thành công firmware global cho con Ticwatch 2 bản chinese của mình nhé.
Dành cho bạn nào lười đọc hoặc chưa rõ sau khi đọc, mình viết vài dòng hướng dẫn như bên dưới để các bạn tham khảo:

1. Download firmware mà bạn muốn lên hoặc xuống, sử dụng tool Ticfirm. (Lưu ý chọn đúng version Ticwatch nhé-Vào About để xem)
2. Đổi tên file firmware thành update.zip và copy firmware vào thư mục sdcard của đồng hồ. Ở đây,các bạn vứt ở ở bên ngoài, ko nhét vào thư mục nào cả.(Sử dụng FTP để copy nhé- Cách cài đặt FTP server lên thiết bị và kết nối FPT client tới thiết bị, các bạn xem lại ở topic này: https://tinhte.vn/threads/ticwatch-huong-dan-su-dung-chia-se-kinh-nghiem-thong-tin-ve-ticwatch-1-ticwatch-2-app2-8.2642531/ ).
3. Trên đồng hồ vào Setting--Develop info-Install Manually. Chờ khoảng 30s cho đồng hồ xử lý, nó sẽ tự khởi động lại và cài đặt firmware mới.
4. Thưởng thức thành quả.

Lưu ý: Các bạn tự chịu trách nhiệm với bất kì vấn đề nào xảy ra với thiết bị của các bạn khi các bạn thực hiện upgrade hay downgrade firmware theo hướng dẫn này nhé.
@zonzonbk bác có facebook ko e add fr thi thoảng có vấn đề gì e tham khảo bác chút đc ko
dao duy tan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zonzonbk Bác chủ ơi cái ticfirm này tương thích win mấy dạ. E toàn bị lỗi
Mới mua tic2 về góp vui anh em.
Làm sao tắt gps và màn hình lúc mình ngủ để tiết kiệm pin vậy mọi người?
CadBuRy
TÍCH CỰC
7 năm
cập nhật app ticwear vn v2.9 ...
phuongtich90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CadBuRy ticwatch 2 classic bản nội địa úp lên quốc tế dc ko bác
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mới mua con Tic 1 về...
Có app nào thú vị cho con này ko nhỉ?Kết nối android wear có tốn pin lắm ko nhỉ?
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
7 năm
Em muốn thay tiếng ping mỗi khi có tin nhắn đến của tic 1 như thế nào vây?
lưu ngay về, cảm ơn các bác ạ
Mình tải và cài đặt ticwear ok rồi, nhưng khi quét code thì điện thoại báo lên google play tải bản mới, chủ thớt giúp với
nevercry_hp
ĐẠI BÀNG
6 năm
đã ai update os mới của tic 1 chưa?
CadBuRy
TÍCH CỰC
6 năm
cập nhật app ticwear v3.0 :3
cuongnhom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đánh dấu
Nhờ các bác chỉ dùm khi kết nối sạc chạy quảng các các tính năng của đồng hồ. có cách nào tắt được kg các bác!
Mọi người chỉ dùm mình cách nào giơ đồng hồ lên là sáng màn hình ko??? Muốn tiết kiệm pin mà mỗi lần muốn coi phải gõ 2 cái mệt quá
dao duy tan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào dùng ticwatch S chạy ticwear với iphone chưa nhĩ. Xin cái cảm nhận cụ thể... sao của mình nó bị nhiều giới hạn quá mà hay bị mất kết nối nữa... Nghe gọi trên tic củng k dc rầu ghê.
ldgiangxda
ĐẠI BÀNG
6 năm
các bác cho em hỏi ngu tí! sao em kết nối tichwach 2 với iphone 6s (ios 11.2) xong mà chỉ báo cuộc gọi mà không thấy báo tin nhắn sms vậy ạ!
Em xin trân thành cảm ơn!
té nước rửa tay màn hình Ticwwacth 2 mờ câm! sửa ở đâu vậy các bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019