Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tiệc tất niên cho công ty nên chọn đồ uống nào cho phù hợp ?

iphone5x
14/1/2016 2:43Phản hồi: 50
Sắp tới cuối năm, công ty muốn tổ chức buổi tiệc tất niên cho các anh chị em nhân viên. Về phần thức ăn, mình có google được vài gợi ý, riêng về thức uống thì quá nhiều nên không biết chọn loại nào cho phù hợp với mọi người cả nam lẫn nữ, và người nước ngoài nữa. Có bác nào rơi vào tình cảnh trên, tư vấn giúp em với ah... 😃
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

akb48
TÍCH CỰC
8 năm
trà đá nha 😁 Ai uống cũng được hết người nước ngoài chắc sẽ khen ngon miệng nữa là đằng khác :p
pham.QA
TÍCH CỰC
8 năm
tránh xa bia rượu xa nhé, tất niên cuối năm nên để mọi người về nhà đón tết yên vui o_O
cu.tin
TÍCH CỰC
8 năm
nước suối đi nhưng đã là tiệc thì không có hơi men thì sao vui nhỉ
inori
TÍCH CỰC
8 năm
năm nay kinh tế khó khăn đãi trà xanh pha nước máy thôi bác , cty em còn cắt thưởng tết nữa nhưng bù lại là vẫn tổ chức tất niên linh đình =))
chơi sang thì đãi rượu vang còn bình dân thì nước ngọt thôi bác
pham.QA
TÍCH CỰC
8 năm
@markmarkmark nước ngọt thì béo phì, vang thì tốt cho sức khỏe 😁
nagisa
TÍCH CỰC
8 năm
tết đến tiệc tùng linh đình thế, em thì cày nhiệt tình hơn nhưng tiền cũng nhiều đó nên tết này chắc không vui rồi 😔
mirugami
ĐẠI BÀNG
8 năm
tránh xa THP ra nha chuyển qua nước đun sôi ,trà đá cho tiết kiếm 😁
Dr Thanh or Number 1 nha bác. Đảm bảo kinh tế. Ủng hộ doanh nghiệp quốc gia.
Tránh xa bia rượu nha! chỉ ăn banhchungngon.vn thôi!😃
phantom.pain
ĐẠI BÀNG
8 năm
làm sao mà hài lòng tất cả được nhỉ muốn đồ uống mà trai gái điều dùng được những phải ngon thì chỉ có rượu vang
ttt_90
TÍCH CỰC
8 năm
@phantom.pain tiệc thì vui là chính nên không cần phải hài lòng đâu bác nha vì người ra ta số ăn cho vui thôi, chỉ có anh em là uống xả láng
phat_tai
TÍCH CỰC
8 năm
gì chả được miễn đồ ăn ngon là mình quất tất 😁
taiusenext
TÍCH CỰC
8 năm
@phat_tai vậy làm bậy nè vì có đàn bà con gái và đủ mọi đối tượng nên phải phong phú để phù hợp nhiều người
type zero
TÍCH CỰC
8 năm
@phat_tai bác giống mình đa số là ăn ,bia nước ngọt gì cũng xơi ráo =))
Gì cũng được 😆) nhưng bạn thử ăn mấy món địa phương cho nó lạ, như món huế chẳng hạn. bên nhà hàng Món Huế đang có khuyến mãi tặng 1 thùng pepsi luôn kìa 😃))
vaan
TÍCH CỰC
8 năm
năm nay kinh tế khó khăn có tiệc là vui rồi 😁
vinh009
ĐẠI BÀNG
8 năm
ngồi ăn mà nghe trong lòng như có bão vì nghe tin tết này bị cắt thưởng tết 50% 😔
inori
TÍCH CỰC
8 năm
@vinh009 kinh tế đi xuống còn thưởng là vui rồi bác chỉ có cty xổ số là ấm thôi :(
Tất niên tết ta thì ăn món ta món truyền thống là nhất, Vote bác nên đến nhà hàng món huế đồ ăn đa dạng mà còn được tặng quà nếu đi đông nữa đấy
akb48
TÍCH CỰC
8 năm
@TrangTran69 ra tiệm đắt lắm bác, đãi tại cty là tiết kiệm nhất, đồ uống thì tự mua ,mình thích uống rượu vang nên đề nghị cty đãi vang VN mà phải loại cao cấp mới uống à =))
cu.tin
TÍCH CỰC
8 năm
vang con gái uống được nên cũng dể nhỉ 😁
kuquan
ĐẠI BÀNG
8 năm
@cu.tin đãi rượu vang hình như đắt hơn đãi nước ngọt hay bia đấy nhưng uống cái này lành mạnh hơn, cuối năm sợ say quên đường về nhà lắm
mirugami
ĐẠI BÀNG
8 năm
@kuquan vang cũng say đó nhé nhưng ngà ngà say, vẫn chạy xe được và thổi nồng độ cồn vẫn ko vượt mức
mình dân công nghệ chỉ biết uống nước ngọt không biết uống đồ uống có cồn ^^
nagisa
TÍCH CỰC
8 năm
có ăn thì phải có uống mà tiệc tổ chức tại cty luôn sẽ vui hơn ra ngoài quán
pham.QA
TÍCH CỰC
8 năm
tuần sau là đến rồi nhanh thật, cty mình thì ra quán nhậu luôn cho khỏe khỏi phải mua đồ ăn về cho cực
phantom.pain
ĐẠI BÀNG
8 năm
@pham.QA nếu vậy thì cần gì tư vân đồ uống nữa ngoài quán có đầy đủ hết rồi b =.=
vinh009
ĐẠI BÀNG
8 năm
@phantom.pain quan bây giờ toàn đồ uống gì đâu không ấy, quán nhậu cũng là nguồn thực phẩm bẩn nên nhiều khi hạn chế vào quán nhậu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019