Tiếng Anh của các bác thế nào?

Thảo luận trong 'Cà phê tinh tế' bắt đầu bởi Prink, 4/7/14. Trả lời: 135, Xem: 65581.

1. mysunshine19

mysunshine19 Dự bị

Best Answers:
    0
    mysunshine19
    Trứng
    Nếu bạn khá ngữ pháp thì học speaking riêng đi. Nghe nói luyện với người bản ngữ thường xuyên là lên. Còn các kỹ năng khác mình cảm thấy mấy trung tâm cũng gần same same, còn tùy giáo viên tận tâm không.
    Riêng mình học 1 thầy người Anh (có kỹ năng sư phạm nhé) mở lớp riêng dạy viết Ielts phải công nhận rất cặn kẽ dễ hiểu mà giáo viên VN không biết hoặc không để ý. Bạn phải học thử xem có hợp không thôi, không phải cứ nổi tiếng là tốt cho mình

2. nguyenvietphuc

nguyenvietphuc Dự bị

Best Answers:
    0
    nguyenvietphuc
    Trứng
    Tiếng anh giao tiếp thì học với gv nước ngoài là tốt nhất, sinh hoạt và thực tế, vậy là cách giúp nói nhiều nhất và k còn sợ nữa, các bạn có thể tìm hiểu chỗ này, rất ok, CÂU LẠC BỘ TIẾNG ANH SÀI GÒN, XEM TẠI ĐÂY ;););)

3. maituyetpham

maituyetpham Dự bị

Best Answers:
    0
    maituyetpham
    Trứng
    Mình thì học bên Tome, sinh viên nghèo nên học phí khoảng 800k tháng thôi, chứ cao quá kham không nổi, tuy Tome có cơ sở nhỏ, phòng ốc cũng không bằng máy trung tâm lớn như ILA hay VUS, nhưng được cái giáo viên rất nhiệt tình, học cũng thấy nhanh tiến bộ.

4. lenhan2311

Best Answers:
    0
    lenhan2311
    TÍCH CỰC
    Topic này toàn seeder của vus nhỉ.

5. nguyenthuhung

nguyenthuhung Dự bị

Best Answers:
    0
    nguyenthuhung
    Trứng
    đi học giao tiếp đi bạn. cải thiện được nhiều lắm đấy. Đừng tự học ở nhà vì mình sẽ chẳng tự giác đâu.

6. vatoiyeuanh

Best Answers:
    0
  7. Manh Long Nguyen

Manh Long Nguyen Dự bị

Best Answers:
    0
    Manh Long Nguyen
    Trứng
    Chủ yếu là bản thân thui, bác chăm chỉ chút là dc

8. hancam126

hancam126 Dự bị

Best Answers:
    0
    hancam126
    Trứng
    Mọi người có ai học qua khóa giao tiếp ở VUS không cho mình thông tin về học phí và khóa học như thế nào

9. babybossx3101

babybossx3101 Dự bị

Best Answers:
    0
    babybossx3101
    Trứng
    học onl tại nhà trên edumall ấy, rẻ và tiện nhưng chủ yếu là tinh thần tự học phải thật cao giá thì cũng rẻ thôi, rảnh thì vào xem, nghe nhiều rồi cũg ngấm , chứ đi trung tâm phí tiền lắm -_-

10. khaitrieu111

khaitrieu111 Dự bị

Best Answers:
    0
    khaitrieu111
    Trứng
    Mình thấy đa số học T.A đã lâu và đã có căn bản mà chưa giao tiếp tốt đựoc thì bạn nên vận dụng vốn kiến thức căn bản của mình sẵn có và tìm tt Anh ngữ tốt để được kềm cập, hướng dẫn phương pháp học sẽ giao tiếp tốt thôi, đây là kinh nghiệm cuả mình ák, mình thì chọn học tại ICES, gv bên này dạy ok lắm, thấy thầy cô nào cũng rất nhiệt tình với học viên. Hồi đầu mình đi học thì ko dám nói gì, sau đó thì cũng dạn hẳn lên và nói nhiều, giờ mình cũng rất tự tin khi giao tiếp T.A rồi.

11. logicweb040

logicweb040 Dự bị

Best Answers:
    0
    logicweb040
    Trứng
    có anh chị nào biết nơi nào dạy tiếng anh anh giao tiếp hk ạ

12. hoa nho

hoa nho Dự bị

Best Answers:
    0
    hoa nho
    Trứng
    lúc trước học tiếng anh chán lắm luôn,nghe người ta nói tiếng anh mắt ghiền lúc mình nói nghe phát chán ,cũng đi làm bài test,mà chỉ vào những lớp thấp thấp thôi à,mà vô học cũng ngộp lắm,mình nghỉ là do lúc đầu mình tiếp xúc với họ nghe họ nói mình thấy đau đầu lắm,nhưng học được 1 2 tuần đầu qua là bắt đầu thích ,nói chung thì cái trung tâm chỗ mình học cũng nhỏ thôi,mà học phí cũng vừa chứ không cao.được cái học ok,cũng nhờ người nhà giới thiệu chứ tìm chắc mình không biết cái trung tâm này đâu

Đang tải...