Tiếng kêu cup cup ex 150

hưueueue
25/6/2017 15:9Phản hồi: 8
Tiếng keu cup cup ở ex 150 là do phuoc trước hay chén cổ vậy mấy bạn???
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã fix thành công !
@danchoi_saigon1 Chia sẽ đi bạn.
Cũng là cái địa chỉ quen thuộc mà mỗi lần có bài viết nào về phuộc là bay vào đấy 😆)
@danchoi_saigon1 haha. HP à bác? đi bài gì đó ạ? chi phí hết bn bác? E cũng tính qua làm. Cái phuộc con EX nghe ghét quá.
@Tình Lê Manucian Mình cũng coi review của ae TT nên đắn đo lắm trước khi qua HP. 8h sáng t6 vừa rồi lấy hết can đảm chạy qua vì cái cổ nó kêu ngày càng nặng. Đi cũng chuẩn bị tâm lý hết rôi, vừa vào thì có 1 chị phụ nữ ra tiếp, đúng là thái độ có không ngọt ngào
thật, nhưng mà mình đi làm phuộc chứ đâu phải đi matxa mà cần ngọt ngào. Chị ấy cũng cho mình lựa 2 bài; 600k xài lại đồ zin, 1tr680 xài ty 2010 hạ phuộc. Và kèm theo dặn mình là bài 600k chỉ giảm được 80% thôi chứ không triệt để, thích bài nào tuỳ mình
chọn. Đang phân vân thì ông chủ về, nói em bự con thì nên đi bài 2010 đi, và cũng nói chuyện kĩ thuật với mình. Mình cuối cùng đồng ý làm bài 2010, quan sát thợ làm rất kỹ, phần phuộc do chính tay ông chủ làm, xong thợ ráp vô. Ông chủ xin chạy thử, rồi
đưa mình chạy. Quả thật là êm tuyệt đối, không còn tiếng cụp cụp đáng ghét, leo lề , ổ gà ổ chó gì mình phang tới thì chỉ nghe tiếng rơ của dàn mũ thôi. Cảm giác lái khá tốt. Tổng thiệt hại 1tr680. Không biết do mình may mắn hay mấy bác trên đây phản
ánh quá, chứ thấy làm rất OK, kỹ từng con ốc. Khuyến khích các bác Ex150 như mình thì làm đi nhé, tới sớm tầm 7g30 đến 8g làm đến 11g là xong. Tiệm rất rất đông đấy! Thân ái
Cứ Hồng Phát mà tới, đã làm 3 đời xe ở đây . Hài lòng.
Hồi trước mình chạy cụp cụp, dò dò đã rùi mua 4 con long đền cao su nhét vào cạnh vè, vặn ốc lại chặt....hết cụp.
Ko phải t150 chiếc nào cũng kêu thụt trước đâu.
Sên thì thay sêm phốt ko thì cọng hd, tháo cái đỡ sên phía sau ra, chạy ko nghe lẹt rẹt gì nữa hết.
Đuôi đèn thì mở yên lên, lấy lục nhỏ vặn ra, dùng keo 2 mặt in vào và vặn lại, êm ru.
Nói chung toàn lỗi nhỏ, dễ fix. Ngày đó bán t150 vì ko khoái cái chất máy nó chứ nó quá dễ dàng để thành 1 chiếc xe êm.
@cucucu Vụ này bác nói chuẩn không cần chỉnh. Em đã ra HP làm bài 2k10 nhưng về cẫn cụp. Đờ mờ hóa ra là nó kêu do cái vè 1 phần. Chêm long đèn vô im bặt luôn ^^. Cơ làm làm bài 2k10 đi sụp ổ gà to oke lắm bác, ko bị hết nhún như zin.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019