Tiếng rè rè Exciter 150

dtquan155
10/2/2016 16:59Phản hồi: 8
Chào các bạn.
Mình có chiếc Ex 150 mới chạy khoãng 300km, khi lên ga là có tiếng rè rè ở đầu xe. Trong khi chạy cũng có nhưng lên khoãng 30-40km/h thì tiếng rè rè này nhỏ hơn 1 tí. Không biết tiếng này là do trong quá trình rodai nó kêu vậy, hay do máy bị gì??? Tại mình cũng mới chạy Ex 150 lần đầu nên không rõ lắm.
Ai có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với.
Thanks
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc do rè dàn mũ ý, kiểm tra lại xem nhất là phần ốp đầu đèn 😁!
cuticuti
TÍCH CỰC
8 năm
Kêu ở phía trước là do ốp đầu đèn, bên box ex thấy ae có chỉ cách tháo chêm thêm miếng keo là hết, nghiên cứu cách mở nhé, thấy xài ngàm ko ak, tháo coi chừng gãy ngàm
Chac la do tieng re cua op dau do ban.
Ak nhan tien cho minh hoi xe minh moi odo 250km.ma sao nghe co keu to qua.co van de j khong cac bac
Mình thấy không phải do dàn mủ hay ốp đầu, tại để sát thì nghe ở phần dưới máy. Khi mình lên ga thì nó có tiếng è ...è .. è... đi theo tiếng lên ga. Mình có nghe thử 1 số clip thì thấy bảo là do cò xe. không biết là do dòng xe nó vậy, hay là phải chỉnh lại, mình cũng chưa thay nhớt lần nào, đợi khoãng 500k rồi mới thay. Như vậy có ảnh hưởng gì không, hết rodai nó còn kêu hay không hay phải đem ra hãng xem luôn?
Mac18
TÍCH CỰC
8 năm
kệ đi chẳng sao đâu, xe mới tâm lý sợ hỏng nên nghe đâu cũng như dàn hợp xướng thôi o_O
Tiếng xè xè là tiếng do quạt gió kêu ! bạn có thể nhìn vào phần đó thấy rõ cái quạt rất to nó quay khi máy nóng ở nhiệt độ nhất định nó sẽ quay
Xe bạn là xe mới nên những cái nhựa hay gì gì đó ko thể nào bị được ! bạn cứ yên tâm chạy sau này tiếng quạt gió sẽ đỡ đi nhiều. Hiện tại xe mình 14000km đi tầm 200km mới có tiếng quạt kêu to còn ko thì chả nghe tiếng gì cả
Công Cẩn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghi do xăng bẩn xe mình đổ mấy cây xăng dỏm chạy là kêu è è rè rè bạn để ý xem phải kêu ở chỗ đầu bò không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019