Tiếp tục lộ những thông số cấu hình quan trọng của Galaxy S20 trước ngày ra mắt

Didu
18/1/2020 3:47Phản hồi: 229
Tiếp tục lộ những thông số cấu hình quan trọng của Galaxy S20 trước ngày ra mắt
Cả ba model Galaxy S20 ra mắt vào ngày 11/2 tới được cho sẽ cài Android 10 và One UI 2.0 cũng như những thông số cấu hình cao nhất hiện nay. Trong đó, S20 Ultra 5G cao cấp nhất với màn hình lên tới 6”9 và tuỳ chọn bộ nhớ 512GB. Cả ba cũng sẽ dùng màn hình với tốc độ quét 120Hz.

Theo những thông tin rò rỉ, Galaxy S20 5G (chứ không phải S11) là model thấp nhất với màn hình kích thước 6”2, tiếp theo S20 Plus 5G với màn hình 6”7 và S20 Ultra 5G là 6”9. Có vẻ 5G sẽ xuất hiện ở tên gọi của cả ba điện thoại mới nhằm thể hiện cho kết nối 5G mà nó có.

Ba điện thoại mới của Samsung sẽ đều dùng chip Exynos 990 7nm, 128GB bộ nhớ trong và khe thẻ microSD.

Về camera, S20 5G và S20 Plus 5G sẽ có 3 camera sau với camera chính 12MP, một ống tele 64MP và một ống góc siêu rộng 12MP. Những tính năng phụ bao gồm zoom quang 3x, zoom số 30x, quay video 8k và camera trước 10MP. Riêng S20 Ultra 5G sẽ có camera chính 108MP, camera tele 48MP và camera siêu rộng 12MP đi kèm zoom quang 10x và zoom số 100x, quay 8k. Đều là những thông số rất kinh khủng.

Về pin, S20 5G được cho sẽ sở hữu viên pin 4000mAh, chiếc Plus là 4500mAh và Ultra là 5000mAh.

Nguồn: CNET
229 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

5G đang là hot trend. Cam chà bá lửa đang là hot design.
Cjnemax
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenmanh287 Bác bị bể y chang mình, k hiểu lý do vì sao bể luôn, điên dễ sợ làm phải mua con 11 pro xài thay 😔(
@Cjnemax Này nó ko còn bền như kính cam trước kia B Ạ.
Cjnemax
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenmanh287 Cay cái là k thể thay dc, một là đổi cái mới bù tiền 17t hai là ra ngoài tiệm ngoài chơi hên xui -_-
vn_soft
CAO CẤP
4 năm
@from team b with love Khi nào hết full 100% màn hình mặt trước mà không phải dấu cam đi là đẹp
toolkit
CAO CẤP
4 năm
Nhược điểm là tiếp tục sử dụng exynos
Mr Seen
CAO CẤP
4 năm
@toolkit hợp lý luôn
@HHHIEP Ồ h là nhận mình làm seeder rồi ak. Lương 2k hay 2tr thì ko biết chứ thấy bạn tết nhất đến nơi rồi còn phải lên đây hầu chuyện từng người thế kia thì tôi biết bạn là 1 seeder tâm huyết. Mấy món kia chắc là đạo cụ hàng nghề hả. Thuê mấy món đó chắc cũng tốn kém nhỉ. Mà seeder có tâm như bạn chắc cuối năm nó thưởng cho con ip6 lock ăn Tết cũng ấm rồi nhỉ.
HHHIEP
TÍCH CỰC
4 năm
@Thành Viên Dấu Tên Định đi ngủ nhưng con chó nhà hàng xóm sủa mạnh quá tỉnh dậy luôn.
Chia sẻ nhé:
Làm Seeder cho Apple sướng cực bạn ah. Bất cứ sản phẩm nào mới ra đều được Apple mua tặng hết để trải nhiệm. Còn đồ để dùng thích cái gì cũng được hết ah.
Lương cơ bản là 2000$ chưa tính thưởng thêm nếu đủ kiến thức "hầu" được mọi người. Nếu tìm ra và viết được bài viết hay thì còn được thưởng thêm.
Tết này được Apple thưởng cho cái Leep Motion. Là công nghệ tương lai của điện thoại và công nghệ AR về trải nhiệm. Chẳng biết giá nên không rõ.
Đừng Copy ảnh trên mạng nhé. Cố lên nếu bạn không tranh luận được với mình anh Sam trừ lương đấy. Mất tết giờ.
Đọc cái này nhé không hiểu cũng được vì mình được tăng lương.

https://tinhte.vn/threads/cach-choi-games-tren-iphone-co-man-hinh-tai-tho-ngon-hon.3027785/

Cách chơi Games trên iPhone có màn hình tai thỏ ngon hơn. | Viết bởi HHHIEP

Cách chơi Games trên iPhone có màn hình tai thỏ ngon hơn. Chắc hẳn mọi người chơi Games trên iPhone có màn hình tràn viền thấy khó chịu thế nào, khi thỉnh thoảng lại bị kéo nhầm xuống màn hình thông báo.
tinhte.vn
@HHHIEP Chỉ có seeder như các bạn mới có thời gian đi hầu chuyện như vậy. Mà tôi nói này làm cái gì thì làm, có thì nói ko có thì thôi. Ăn rồi làm cái nghề mà đi khẩu nghiệp khắp nơi như vậy ko có hậu đâu. Bỏ đi mà làm người. Chứ sống sao mà chó nó còn ghét nó sủa cho khỏi ngủ thì người sao thương bạn dc.
Còn cái chuyện ảnh trên mạng thì ko hiểu đầu óc bạn có vấn đề gì ko. Chứ đã lấy trên mạng người ta lấy ảnh xịn chẳng ai lấy đồ hư đồ cùi đi khoe. Thế nhé tự hiểu mà khôn ra nhé.
Ultra 5G sẽ có camera chính 108MP, camera tele 48MP và camera siêu rộng 12MP đi kèm zoom quang 10x và zoom số 100x, quay 8k. Đều là những thông số rất kinh khủng.
Kinh vãi
@Căm Ghét Cơm Sườn Thông tin ở đâu vậy bác
@Manhtoan112 Ngước mắt nhìn lên bài viết kìa bạn.
Không đọc bài nhảy vô cm luôn ah
@Căm Ghét Cơm Sườn Có dòng zoom quang 10x à bạn
Ko ra s11 à mà nhảy 1 phát lên s20 thế
@anh cô đơn S20 ra mắt năm 2020, các đời sau là S21,S22...đặt tên theo năm cho dễ nhớ.
@phuocthanh234566 Thấy mọi ng cứ nhạo báng này nọ (kiểu như tránh đi sau iPhone 12) chứ đặt theo năm chuẩn, ko nhầm lẫn
@trung76 Mấy thằng rảnh háng! Tên đíu nào chả dc! Đặt theo năm càng dễ nhớ!
@anh cô đơn Thế mới sang
Ko có phiên bản snapdragon hả ta?
D-K
TÍCH CỰC
4 năm
@vn_ninja Bản mỹ sẽ có thôi bác
@vn_ninja Nó phát hành theo thị trường mà
dacviet
TÍCH CỰC
4 năm
Ko có s20e à
@lamtien338 E là bản rẻ tiền nhất trong bộ 3, không phải quy định là màn phẳng là e đâu bạn, màn phẳng thì tiết kiệm chi phí hơn màn cong nên nó rẻ hơn kha khá.
Meomuopxu
TÍCH CỰC
4 năm
@dacviet S20 5g màn 6.2 quá to ko còn gọn nhẹ nữa rồi

Thằng iphone vẫn giữ bản nhỏ iphone 11 pro
dacviet
TÍCH CỰC
4 năm
@KeniVinh Mình thì đang dùng và thích kiểu s10e hơn, màn 5.8" hiện tại lên 6,2 cũng không thay đổi kích thước lắm vì màn cong xuống. Nhưng quan trọng là giá cỡ 15 trẹo nhưng vẫn được full cấu hình.
@dacviet Mình cũng dùng S10e, nhỏ gọn lại mạnh mẻ, lên 6.2 có vẻ khá to nhưng để xem thử giá tiền và thiết kế nó thể nào hẳn quyết định.
Với đà phát triển công nghệ ntn.k biết 5 năm tới máy ảnh lên mấy MP
@Bơm Lốp Tàu Hỏa Khả năng lên tổng đài 1080 MP
vừa đọc trên GSMarena, đợt này Sam cũng "học hỏi" tụi TQ đi đóng tàu ngầm để zoom quang đc xa hơn cho bằng anh bằng em 😃
@music_editor_9x Cứ ăn đc huawei đi đã rồi nc tiếp. Thấu kính tàu ngầm chỉ có anh em nhà oppo là mua thôi. Hua nó có chuỗi cung ứng riêng nhé. Ngồi đó mà cười là chết sập mặt lúc nào ko hay.
@music_editor_9x Oppo, huawei mua hàng của ss hả?
Chuẩn đấy oppo
namnao
TÍCH CỰC
4 năm
Chip exy là thấy buồn luôn rồi !
anhtkl
TÍCH CỰC
4 năm
Đúng là những thông số kinh khủng khiếp! Tiền đâu đú nổi
5G mà pin 4000 có trụ nỗi 1 ngày ko nhỉ?
@Mr Gau Chắc chưa dùng S10 5G. Pin 4k5,màn 6,7 dùng thấy thua mỗi con PRO MAX .pin 4k mà màn 6,2 thì quá ngon.
Elnino242
TÍCH CỰC
4 năm
@nguyenmanh287 Vấn đề là con s10 5G éo xài màn 120hz, rog phone 2 nó xài 120hz nên phải chơi cục pin 6000 kìa, 4000 làm gì có cửa mà gánh nổi
@Elnino242 Đợi dùng thì biết. chứ đây sài con 90hz pin 4k, 6,5 inch cũng ko thấy hao pin hơn màn 60hz,. mấy cái này hãng nó tự tính. Toàn lo bò trắng zăng. Con rog phone pin nó 6k nên nó là con đt dùng lâu nhất hiện nay chứ nó có yếu quái đâu.
@Elnino242 Không cần lo bò trắng răng! Đủ dùng mới bán được!
Cam ngon quá.
yokel
TÍCH CỰC
4 năm
* Ghét samsung vụ s20 ultral thông số cam khủng hơn s20 ( s20 ultral cam quang 10x còn thằng s20 có 3x )
* thích màn hình nhỏ của s20 6.2 inch nhưng thông số cam và tính năng phải bằng s20 ultral
* Từ thời s8,s9,s10-s10 5g cứ có chênh về tính năng cam làm cho người có nhu cầu sử dụng màn nhỏ bị thiệt thòi về tính năng

**** yêu cầu ss lần sau ra fladship dòng s cứ tính năng 3 4 loại phiên bản phải giống nhau nhưng chỉ khác kích thước màn hình thôi cho người dùng đỡ bực. Còn muốn cắt giảm tính năng thì nên đem nó qua dòng cận cao cấp
vietanhxx
ĐẠI BÀNG
4 năm
@yokel Cái này sam phải học hỏi nhà táo
@yokel Thế hơn kém nhau có 1tr, 2 tr thì ra lắm phiên bản có tác dụng gì?
@yokel Xưa đến giờ có sony chiều lòng khách hàng như bạn và tui
Không hiểu sao Samsung không làm cạnh trên và dưới mỏng bằng nhau cho đẹp mà cứ làm cạnh dưới dày hơn xíu?
@schtroumf Miền Tây!
@schtroumf Ý bạn là cho viền trên dày như dưới thì đẹp ?
@QuanLyNhaNghi Cha chả hả bạn
mr dinh
TÍCH CỰC
4 năm
@schtroumf Hơi gắt quá bạn ah. Thoáng tư tưởng chút nào. Mình dùng đt 2 năm trời rồi mà giờ bạn nói mới để ý xuống xem cái lỗ sạc thì nó cũng bị lệch như Samsung. Chẳng hơi đâu để ý từng tí. Nó là cái đt viền mỏng nhất hiện nay rồi. Cái gì cũng có nguyên nhân. Cái lỗ sạc nó phải đặt vậy để theo cấu trúc khung sườn bên trong. Viền dưới cũng vậy. Bạn tìm cái gì trên đời này bạn xem là hoàn hảo đi rồi mình sẽ chỉ ra khiếm khuyết của nó.
Tưởng từ thế hệ này SS chuyển hết sang dùng chip rồng cho khỏe chứ.
yokel
TÍCH CỰC
4 năm
@thevinh3391 không tốt vì như vậy thằng snapdragon sẽ độc quyền ép giá đẩy giá lên cao bất lợi cho người dùng. Cách đây mấy năm nghe giang hồ đồn thằng ss muốn bung tiền ra chơi khô máu với thằng snapdragon lúc nó ra con chíp 805 không được ngon so với ss lúc đó nhưng thằng Mĩ mong muốn chip snapgragon phải sống mới cân lại được exynol . Cũng là lí do100% đt samsung nhà mạng mỹ chỉ đặt hàng ss sử dụng chip snapdragon. Còn hiện nay mình vẫn thích thằng snapdragon hơn exynol 1 chút nhưng cũng muốn 2 thằng phải sống và phát triển để tránh độc quyền
@thevinh3391 Chắc nốt đợt này
Ta nói chứ nhìn thông số không cũng đủ thấy là nguyên con khủng long rồi.
Dòng S trang bị chip snapdragon ở tất cả thị trường thì sẽ rất tuyệt vời
@NguyenDangCong chắc ko có đâu bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019