Tiếp tục rò rỉ mô hình Note8, camera zoom quang 2x?

Duy Luân
17/8/2017 21:59Phản hồi: 177
Tiếp tục rò rỉ mô hình Note8, camera zoom quang 2x?
Hình ảnh một chiếc mô hình của Note8 vừa rò rỉ và nó không khác gì so với những tin đồn hay hình ảnh mà chúng ta đã được thấy, gợi ý đây sẽ là hình dáng cuối cùng của sản phẩm. Note8 sẽ ít bo góc hơn, nhìn mạnh mẽ hơn so với Galaxy S8 và vẫn giữ viền màn hình mỏng. Điểm mới đáng chú ý nhất đó là camera kép, theo tài liệu quảng cáo cũng bị rò rỉ hôm nay thì hệ thống máy ảnh này cho phép bạn zoom quang học 2x giống như cách iPhone 7 Plus làm camera kép. Trước đây có tin đồn rằng Note8 hỗ trợ zoom quang đến 3x, chưa rõ cái này đúng hơn. Bút S Pen cũng được nhắc tới trong tờ bướm nhưng không thấy nói tới chức năng nào mới, có lẽ Note8 năm nay sẽ nhấn mạnh vào thiết kế và camera hơn.

Ngày 23/8 Note8 sẽ trình làng tại Mỹ, bọn mình sẽ bay qua đó cho anh em xem thử chiếc điện thoại này có gì đặc biệt nhé.

Ro_ri_Note_8_5.jpeg Ro_ri_Note_8_1.jpg Ro_ri_Note_8_2.jpg Ro_ri_Note_8_3.jpeg Ro_ri_Note_8_4.jpeg

Nguồn: GSMArena
177 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rồi từ từ cái gì cũng theo trào lưu kép, zoom 2x, xóa phông ảo diệu cho mà xem hâhhâhha
panania
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Bảo Hùng Lê không biết có trào lưu 2x xóa phông pla pla pla pla gì không chứ trước hết thấy cái màn hình 5.5 inch chình ình là do bắt chước note ùi đó bạn 😆
Cũng gần như là đẹp nhất trong thế giới điện thoại rồi, vân tay thì chắc phải chờ đến S9 mới tích hợp được vào màn hình, cho tụi Iphone đưa vào trước cho lỗi sấp mặt đi 😁
@BarcaDHv lo xách vữa và khóc mướn cho si thuế đi cháu 😃
@laptopgiatot888 Tưởng Bê Và Đóng Gạch Thuê 😁
BE GACH.png
Khilokchok
ĐẠI BÀNG
7 năm
@BarcaDHv =))),chứ ko phải chờ apple ra trước rồi ăn theo à,bỏ nút vân tay tích hợp vào màn hình mà để lỗi thì chỉ có ss mới thế chứ apple còn khuya nhé,ăn theo còn lỗi tè le,về chuồng đi =)))
Leo Welfen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@laptopgiatot888 Óc chó. ĐCCM !
hsoncd
TÍCH CỰC
7 năm
Gom lúa, chỉ thấy vị trí cảm biến vân tay không hợp lý nếu cầm điện thoại tay trái.
@hsoncd Tay trái thì càng gần =)))
Tay phải chị em phụ nữ nhỏ mới phải với tí thôi.
Bao nhiêu chất xám người ta đổ vào đấy để tính đến độ hợp lý của sản phẩm chứ không phải 1 người thích là được đâu bạn à.
Nhiều thánh chưa cầm trên tay cứ nghĩ nó to, nhưng màn hình tỉ lệ 2:1 nên nó chỉ dài chứ không to, cầm rất vừa và chắc tay. Mình dùng S8+ lâu nay chả thấy vấn đề khó khăn gì về vị trí cảm biển vân tay cả.
@mylovechuoi Chúc mừng ngón tay bác đã dài ra thành công haha😃
cantho_
TÍCH CỰC
7 năm
@hsoncd Cầm tay trái hay fai đều ko hợp lý
Theshy114
TÍCH CỰC
7 năm
Leader hay là .... vậy ta. Sao không làm cam kép góc rộng, sao không trắng đen, Tại sao vậy ???
@Mancuahappy Khác nhau nh đấy, bác hình như k0 phân biệt dc xoá phông, closed-up và macro mà còn đi chỉnh ng ta😃

Xoá phông là do khẩu quyết định, khẩu càng lớn xoá phông càng mượt mà do có dof mỏng. Khi max khẩu, thì k0 cần dí sát dof vẫn mỏng, và vẫn có hiệu ứng xoá phông như thường😃

Closed-up: đa số ống kính nào đưa lại gần chủ thể cũng tạo nên hiệu ứng mờ mờ phía sau, cái này k0 phải là xoá phông, chỉ là hiệu ứng khi tiêu cự của ống kính và khoảng cách của chủ thể bị thu ngắn lại do tiêu cự dí sát vào mặt phẳng dof, nếu vượt qua mặt phẳng dof thì ống lấy nét k0 dc.

Macro dùng loại ống kính đặc biệt có các thấu kính để phóng to chủ thể. Sự phóng to dc quy định bởi chỉ số magnification: 0.5, 1, 2 hay 3 tuỳ từng ống kính. Tỉ lệ phóng to chuẩn là 1:1, nếu cần làm rõ thì có thể nâng 2:1 và 3:1 tuỳ loại len hay dùng thêm các kính lọc thấu kính phóng đại như raynox 250😃

Điểm khác rõ nhất giữa ống macro và các ống thường là chỗ cấu tạo thấu kính. Các thấu kính macro dc thiết kế đặc biệt để cho tỉ lệ phóng to nhất định. Các ống kính thường vs Tỉ lệ 1:2, 1:3, 1:4 thì closed up vẫn dc nhưng k0 thể là macro. Nhưng Macro lại bao hàm dc closed up. Ngoài ra còn có các ống tele macro để chụp côn trùng do sợ chúng bay mất, 0 cần dí sát mà chủ thể vẩn phóng to như thường. Còn ống macro tiêu cự từ 50 thì chỉ chụp tĩnh vật, hay hoa mà thui,

Thứ 2 là các ống kính thường cho dof mỏng nhưng k0 thể mỏng như macro, nhưng ống macro lại k0 thể có dof dầy như ống thường.

Cho nên ng ta ms có thể loại nhiếp ảnh macro dành riêng ra, chứ cứ lôi cái ống kính dí sát vào gọi là macro, thì ng ta làm ống kính macro làm j nữa.

@Khánh Bee Con L16 này kết hợp từ 16 camera, bọn nào làm Camera kép thì cũng chỉ là trình gà so với camera 16
@hypous Vẫn ko thấy liên quan. Ở đây đâu có so cam nào tốt hơn, pro hơn. Đang nói SS thấy Apple làm gì là bắt chiếc cái đó thôi.

L16 dùng cam kép đâu mà thằng Sung bắt chiếc đc, Sung với Oppo chỉ thích theo Apple. Làm sao thoát khỏi cái bóng đây?
@Mancuahappy Dạ e ko muốn tranh luận với mấy cái nick dự bị đâu anh ạ! Dân tào lao mía lao ko thôi, mất thời gian của e lắm, thích thì lấy nick chính ra quote lại rồi mình trả lời hén! Hay nói xàm bị ra đảo rồi nên mới tạo nick dự bị? Ôi những giống con chưa thành người!
Nhìn cái ngoại hình chả có gì đặc sắc. Tháng 9 gần lắm rồi ! ^^

Lại giống iPhone rồi. Hazzz
@dualshoсk Xùy xùy
Ai đuổi hộ con ...này đi cái
@vietnew2128 xùy xùy... đi chỗ khác quote bài đi
blackervn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dualshoсk Bác Quảng cũng thừa nhận học của người đi trước, nhưng học cái mà bác bảo là phải học cái tốt nhất của "cả nhân loại" chứ không riêng gì học của Apple.
Lúa Đồng
ĐẠI BÀNG
7 năm
Thấy nó to và dài nhỉ nhưng mà vẫn thíc
DX_
TÍCH CỰC
7 năm
@Lúa Đồng nghe to và dài là thích rồi 😆
S8 cái vị trí vân tay đã cao ếu với đc rồi
con Note8 này thì xác định khỏi dùng luôn!
@vqt907 Dùng chưa mà phán như người lớn thế =)))
Chắc trẻ con mới k với tới =)))
@vqt907 Tay mình nhỏ mà với cái S8 vẫn ok mà, tay trái luôn đó.
Đù má Note8 ra mà đẹp này là lại tốn $ rùi;(
Vịt 2019
TÍCH CỰC
7 năm
Note 8 có vẻ bớt cong vd rồi, dự là S9 sẽ lại phẳng như các phone khác 😁

Mà trước thấy Sfan chửi cam kép và vân tay sau lưng kinh lắm mà...
@Vịt 2019 Có hiểu nhà ngói nha tranh là gì không. Tăng thêm máu vào não tí đi bạn ơi. Từ màn phẳng lên màn 2.5D và lên màn cong cũng giống như từ màn hd lên full hd và lên 2k. Ko ai đi ngược lại cả .
@Mancuahappy nhà ngói là a ở, còn nhà tranh là chú, đoạn còn lại chú hiểu đi nhé😃
@nguyenfenice Ko biết là ở nhà gì nhưng chắc chắn não thiếu máu trầm trọng.
@Mancuahappy Có ai nói chú cần ăn thêm muối iot k0 =))
tưởng như nào

cũng nhái theo tele 7 plus
@laptopgiatot888 Cho nó học hỏi cải tiến chút chứ, chỉ mình anh ấy có quyền thôi ah?
Theshy114
TÍCH CỰC
7 năm
Tự nhận mình là lead nhưng cuối cùng lại đi theo đuôi. haizz
@Theshy114 lead thì cũng chỉ là danh hão thui, thiếu j smp dc tung hô, ca ngợi như s8 đấy, mà cuối cùng doanh số vẫn k0 bằng ip bị chê tệ hại. Hãy nhớ là 1 cty cũng như mỗi cá nhân, doanh số là chìa khoá để sinh tồn, chứ nh khi dc tiếng khen ho hen chả còn ấy chứ lại😃
Đẹp đấy. Chỉ hơi dị ở cái cảm biến vân tay thôi.
Galaxy Note 2, phóng to, thêm camera, thêm vân tay, màn cong à.................. 😃
bandbu
TÍCH CỰC
7 năm
@pro744 phóng to xong thêm lắm thế =)))))))))))))))
buihai
CAO CẤP
7 năm
@pro744 Thêm nhiều đấy 😃
có ai cảm thấy mặt sau nhìn nó cứ ngu ngu ko =))
@nguyenvantuc9x Mình thấy thiếu i ốt thôi
@nguyenvantuc9x Sao lại nói toẹt ra thế bạn ^^
bendn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyenvantuc9x Mặt sau nhìn như cục pin dự phòng của mình gắn thêm 2 cam
xe360.vn
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn vân tay
mozart_nht
TÍCH CỰC
7 năm
Samsung thời 2000 thì copy Nokia
Thời smp thì copy Apple
thiết kế này của 2 năm trước cmnr
@mozart_nht bọn hàn quốc lúc nào chả thế

huyndai cũng vậy nhái audi vkl
@laptopgiatot888 có nghe câu: ngu tỏ ra nguy hiểm không? tìm xem giám đốc thiết kế của KIA HUYNDAI giờ là ai?
@mozart_nht Trù đợi bớt óc dùm nha Em.
Sao nhìn nó tựa tựa mấy con sony x tràn viền nhỉ... :v
@Bão Sài Gòn Nó có giống y hệt thì cũng có gì lạ đâu ?

Vì đó là Sam sùng ^^
kulele
CAO CẤP
7 năm
@Bão Sài Gòn sony ghẻ ko đủ tư cách vs sam đâu
Bài nào mấy mod cũng phải thêm ss hoặc apple vào gây war nhỉ.
Hy vọng không bị mod tài bắt lỗi phá hoại chủ đề giống lần trước.
@Nguyễn Châu BR Công nhận. Cứ phải lôi iPhone vào mới chịu ^^ trong khi chính bản thân Samsung từng tuyên bố là muốn "thoát khỏi cái bóng của Apple" nhỉ ^^
heocon8x
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đến và chiếm lấy em đi NOTE ơi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019