Tiki, micro khử nhiễu mạnh giúp tăng chất lượng thu âm và đàm thoại trực tuyến

shinbehv
5/7/2012 19:12Phản hồi: 28
Tiki, micro khử nhiễu mạnh giúp tăng chất lượng thu âm và đàm thoại trực tuyến
Bạn là người thường xuyên nói chuyện với người thân hoặc đối tác qua các dịch vụ mạng hay điện thoại Internet? hoặc chắc hẳn một vài lần bạn cũng đã sử dụng Skype, Google Voice và Yahoo Voice Chat. Bạn sẽ cảm thấy bực mình với những tiếng ồn xung quanh vì chúng làm cho bạn không thể nghe được hoặc làm cho đầu dây bên kia khó nhận được toàn vẹn thông tin bạn muốn truyền tải, nhất là khi bạn đang trong một cuộc phỏng vấn hay buổi họp trực tuyến quan trọng chẳng hạn. Những phiền toái đó hoàn toàn có thê chấm dứt nếu bạn có được chiếc microphone Tiki, một sản phẩm mới của Blue Microphone - công ty đã cho ra đời những chiếc microphone Yeti nổi tiếng.

Blue Microphone trang bị cho Tiki những công nghệ mới nhất cho phép chiếc microphone này khả năng khử nhiễu tuyệt vời. Hầu như Tiki chỉ lựa chọn tần số giọng nói của người đang sử dụng, do đó nó sẽ bỏ qua những tạp âm từ môi trường xung quanh như tiếng ồn hoặc một giọng nói khác. Trong khi đó công nghệ thứ hai Natural Recording cho phép nó chỉ thu những âm có tần số cơ bản như tiếng người, các nhạc cụ như guitars hoặc âm thanh từ thiết bị phát nhạc. Tiki đượ cắm trực tiếp vào cổng USB và không cần cài đặt driver. Được biết giá của sản phẩm khoảng 60$, bạn có thể đặt hàng ngay bây giờ qua BestBuy hoặc chờ vài nữa khi nó được đưa lên Apple Retail Store.

28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lấy ý tưởng từ ốc sên nè, nhìn khá hay 😁
vitxiem02
TÍCH CỰC
12 năm
@thanhhoangc Hehe, bác nhìn hay thật, thế thì nó sẽ có tốc độ xử lý như ốc sên chăng? :D:p
Không có ý dìm hàng nhưng đắt gớm nhỉ. Khả năng sẽ ko phổ biến

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@ngoctuantruong các doanh nhân hiện nay hội thảo qua mạng rất nhiều, nếu thiết bị 60$ giúp họ đàm thoại tốt hơn, thương lượng hợp đồng tốt hơn thì đó ko phải là 1 cái giá đắt 😃
Do công việc phải thu âm hàng ngày nên rất thích sản phẩm này, nếu nó đúng như quảng cáo, có thể khử tạp âm tốt + thu tiếng tốt + có thể dùng cho các phần mềm như camtasia
ko biết có ghi cả giàn nhạc xong về nghe lại được không.
@nhq1485 Làm gì có bộ nhớ trong mà thu rồi nghe lại đc, trừ khi cắm vào máy tính :| Mà như thế rất bất tiện
Mình nghĩ ở VN mình chỉ cần cải thiện đường truyền là ổn lắm rồi. Cái này VIP quá
duckh4nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hàng ni hot quá, cắm qua cổng USB mà đắt thế thì bất tiện thật, có thể hơi lãng phí
Mấy cái này cũng cần thiết vậy sao @@. Sao ko nghĩ ra mấy cái làm cho máy tính càng mát càng tốt đi, phí tiền
.................................
Mình cũng đang muốn có chiếc mic như thế này tích hợp trên đt vì nhiều khi đang di chuyển bằng xe máy thì bị những tiếng gió rít và người bên kia họ chẳng nghe thấy mình nói gì..! Ju
hunhun
TÍCH CỰC
12 năm
tiền không còn
nhưng lòng vẫn muốn
tctvn
TÍCH CỰC
12 năm
nhìn hay nhỉ
phohanoi
TÍCH CỰC
12 năm
Ko có nhu cầu với e này!
caotunhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Giá này chát quá, em thấy tầm 30$ hợp lí hơn
nhìn cái giá như vậy mình lại thấy hài lòng với con headphone của mình rồi,
đẹp đấy!!!
"kinh nhẩy" sản phẩm trông rất công nghệ! 😁
rất hay .. cái giá ko quá đắt đâu các chiến hữu !
cái này made in Spain ah? cứ như là tiki-taka 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019