Tim Books – Ứng dụng đọc sách Việt cho iOS và Android

CnC.Smartfone
11/7/2011 7:34Phản hồi: 179

Tim Booksứng dụng đọc sách trên điện thoại di động, được phát triển bởi CNC Mobile dành cho các thiết bị chạy hệ điều hành iOS và Android. Ứng dụng có giao diện đơn giản, dễ thao tác giống như hầu hết các ứng dụng đọc sách hiện nay. Cùng với đó là những tùy chọn dành cho người dùng khi đọc như điều chỉnh cỡ chữ, độ sáng màn hình hay màu nền. Hiệu ứng lật trang khá đẹp mắt, cho cảm giác giống như sách thật.

Giống như xu hướng chung hiện nay, Tim Books sử dụng kho sách trực tuyến, giúp người dùng có thể đọc sách tại bất cứ đâu họ muốn. Sách được phân loại giúp việc tìm kiếm thuận tiện hơn, mỗi cuốn sách chỉ cần được tải về một lần thông qua các kết nối như Wifi, 3G hay GPRS. Theo thông tin từ nhà phát hành, thư viện sách sẽ được cập nhật thường xuyên, đáp ứng nhu cầu phong phú của người đọc. Chức năng nghe sách audio cũng được tích hợp, giúp người sử dụng có thể nghe sách khi đang di chuyển, trên xe bus hay trước khi ngủ.

Người dùng có thể tải về miễn phí ứng dụng từ App Store hoặc Android Market.

Hiệu ứng lật trang

Nghe sách trong Tim Books
179 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trùi, mình post đụng hàng với bạn rùi... sorry nhé
@jean_2008 Vậy bạn có thể hướng dẫn hộ mình cách tải truyện về từ tim books không vậy?mình tải tim books về toàn thấy 1 trang trống trơn thui.ấn vào phần mấyquyeenr sách trên cùng bên phải thì nó báo trang web lỗi không vào được 😔
hoapk
ĐẠI BÀNG
12 năm
@phunganhv Bác check lại xem phiên bản mới ok chưa ah. Nếu có vấn đề j thì bác báo em với.
Tuyệt vời. Thanks .
mình thấy chả có gì khác biệt so với ibooks cả
DKGV
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vấn đề mà họ nhắm tới là sau khi d/l cái soft ấy free xong, bạn phải vào trang web timtitm để mà..... mua sách chứ. 😢 Cái thư viện kỹ thuật số cũng rưá.
cái app thì Free còn Book thì mua, thui mình sài Ibook của APple cho nó lành. làm j mà mua với mua ko hà
tưởng tree cả sách chứ,thế này ra hiệu sách mua đọc sướng hơn
hay thật, ứng dụng ipad mun năm ^^
Hoan hô 1 phần mềm Việt, nhưng cho em hỏi có Soft nào đọc truyện tranh HD trên Ipad ko ạ, em cài mấy bản nhưng toàn là của Iphone nên hình vỡ quá...em đang tìm bộ Thần đồng đất Việt for Ipad.
bác tìm từ khóa truyện tranh, nó có cái truyện tranh HD, nhưng tốc độ dow chậm lắm, khi dow về toàn thấy logo của vuilen.com đọc mất sướng
sách cũng free mà, hôm qua mình thử dow mấy sách về tốc độ nhanh lắm, mấy giây đã xong 1 truyện
hoapk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Các bác cài dùng chưa mà phát biểu thế. Em cài và down loạt sách thì free 100%.
ô thế à.thấy mấy bác trên nói thế ,tớ cũng chỉ biết có thế.thank nhé.đê tải về
DKGV
ĐẠI BÀNG
13 năm
Số sách free được bao nhiêu? Giá trị thế nào so với kho sách nằm trong thư viện của trang books.timtim.vn mà họ bán, bạn nhỉ? Hay người ta design trang web ấy cho... vui? Tôi đã từng mua khá nhiều soft Việt, nhưng thật lòng mà nói vấn đề hậu mãi thật là tệ và chẳng thấy update bao giờ. Cái Tim Books này free, nhưng phải chăng chỉ là một cái cần câu? Tôi quá sợ những chiêu "khuyến mãi" kiểu .....too good to be true này, bạn ạ.
mrlinh.ftu
ĐẠI BÀNG
13 năm
cứ để thời gian chứng minh tất cả bác ạ 😁
hoapk
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đúng là người ta bỏ tiền ra phát triển thì phải có gì đó thu lại. Có thể tương lai họ bán sách nào đó thu phí, hoặc họ bán quảng cáo cho các hãng khác, hoặc ứng dụng này là để xây dựng thương hiệu, tạo tiếng vang thị trường cho nhà phát triển...

Bác tư duy đúng, nhưng đó là chuyện của tương lai bác ah. Còn hiện tại em thấy app ngon, sách free. Bác vào thư viện down hàng loạt, rồi chẳng nhẽ sau này họ thu phí họ kiện bác sao? Bác cẩn trọng quá rồi đấy

Còn tương lai, em đoán app này sẽ đi theo 1 trong 3 hướng trên, nhưng vẫn phải giữ 1 lượng sách free nào đó để giữ chân người dùng. Ở Việt Nam mà cái gì thu tiền hoàn toàn thì sao sống được hả bác
Nếu bác sợ kiểu này thì chắc chắn không xài Iphone rồi, mà nếu xài thì chắc phải có jailbreak, kaka. :giggle:
huhu em muốn đọc cuốn tiểu thuyết về Warcraf hok bik có hem nữa ....
không có bạn ạ, bạn thử kiếm trên mạng (pdf, prc,...) rồi cho vào máy là đọc ok.
totam
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cám ơn các bạn,còn cái nào nữa ,giới thiệu thêm.Thank
Cả app và sách đề free 100% mà các bác ^^
load nhanh, đọc sướng + hiệu ứng đẹp mắt, rất thật nữa
có cả phiên bản cho android nữa đấy các bác nhé
ài, mình phải chờ có bản j2me mới dùng đc. dành dụm mãi mới mua đc em vertu. ko lẽ giờ bán đi, mua iphone :-<
đổi vertu lấy iphone không bác :sluggish:
ko bác ạ, em chờ bản j2me ra dùng cũng đc.
kent2508
ĐẠI BÀNG
13 năm
💣 mấy bác trên kia đã dùng thử đâu mà toàn quăng boom tạ không à =.=! Em dùng thử cái này lâu nay có thấy phải mua quyển sách nào đâu. Mà thấy các bác bên phát triển app cam kết là free từ A -> Z, từ app đến book mà :mstickle:. Với lại dùng phần mềm Việt cho nó có khí thế dân tộc. Không thể để bọn Tàu khựa coi thường tính tự cường dân tộc của mình được. :mad:
cherrymyy
ĐẠI BÀNG
13 năm
có ai có file apk ko cho mình xin với, tìm không thấy trên android market
không thấy có trên chợ của android ai có không share cho tớ link đi
hkl;

dùng thoải mái có phải trả tiền j đâu nhỉ ><🤓
Ứng dụng rất hay , cũng nhờ ứng dụng này mà em suy nghĩ lại về Android vì trước giờ cũng hay đọc trên Ipad với soft Vnthuquan.net, TruyenHD..Nhưng thiết nghĩ tác giả nên bán software này với giá khoảng 1$ thui để lấy tiền cập nhật server + sách cho good hơn ( hiện giờ toàn sách kinh điển cổ đại không thui .. ) 😁
Kô thấy trên Market 😔, sao nhiều bác tìm thấy nhỉ 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019