Tim Cook: Apple sẽ không trả nhiều tỉ đô tiền thuế từ hoạt động ở nước ngoài nếu Mỹ không đổi luật

Duy Luân
19/12/2015 23:39Phản hồi: 228
228 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

"Cook nói thêm rằng luật thuế dành cho thời kì công nghiệp trước đây đã không còn phù hợp với thời đại số, và điều đó cần phải thay đổi".
Vậy mà Táo còn "lợi dụng" tiêu chuẩn thời kỳ công nghiệp 19xx đó để làm loạn trên sân nhà với a Sung. Ra Châu Âu nó bác cmnr vì quá nhảm nhí. Ăn thì đòi bằng được mà giúp lại XH Mỹ thì chạy mất tiêu thế là sao thím Cúc 😁
o0masieu0o
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ở một đất nc pháp quyền, hãy làm theo pháp luật. Nếu ko hài lòng hãy thay đổi nó thông qua số đông ở nghị viện. Không làm là trốn, không thực hiện là ăn gian. Né, trốn là một cách phạm pháp mang tinh kỹ thuật. Khốn thật.
Thế mới biết, họ đã phát triển như thế nào?
windwaker
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy ông mod lẹ thiệt, làm 1 phát bay gần chục cái cmt =)) Vậy mới thấy nước mình nó dân chủ cỡ nào, cmt mà đụng chạm thằng đầy tớ là phải xóa gấp. Không đầy tớ nó gán cho mác "thế lực thù địch" là chết từ thằng mod tới thằng cmt =))
Apple qua việt nam sản xuất iphone với ipad nữa thì tuyệt luôn 😁
Cái cmt khen bọn Dư lợn viên của mình đâu rồi ấy nhỉ?
nhân tài toàn bay xa khỏi việt nam thì lấy đâu phát triển đc đất nước 😆)))))))
mousemax
ĐẠI BÀNG
8 năm
bác này mà nói ở Việt Nam! thế là phá sản liền bị kiếm hoài luôn
200 tỷ đô tiền mặt táo đang để ở nước ngoài với nhiều danh nghĩa khác nhau nếu chuyển về mỹ sẽ mất 35% tiền thuế tức là khoảng 70tỷ ==> nước càng phát triển người càng giàu thì trốn thuế cang nhiều
levutuannghi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ai mở công ty cũng vậy luôn tìm cach giảm tối thiểu outcome và tăng tối đa income. Trường hợp này cũng giống như cocacola tại VN, ok các bạn hô hào tẩy chay vì họ trốn thuế nhưng bn thật sự chưa hiểu vấn đề. Họ ko trốn thuế (mà tránh thuế), 2 cái khác nhau hoàn toàn. Trốn thuế là hành động làm giả doanh thu, hóa đơn chứng từ. Còn đây là tránh thuế họ vẫn tuân thủ đúng pháp luật chỉ dựa vào nhưng kẻ hở của luật để giảm thuế và cách làm đó hoàn toàn hợp pháp. Lỗi ở đây nói chung là những ng làm luật, làm ko chặt ko siết. Ở nước ngoài đúúng là họ đánh thuế rất cao nhưng họ đợi mình ăn nên làm ra vài năm rồi mới đánh thuế. Còn ông VN thì chưa kịp ngoi lên thở mới thành lập đã dí gần chết nên ít dn sống sót nổi, chưa kể mấy ông cán bộ thuế là cha là mẹ xoay vặn đủ kiểu! Nên VN thì nên thả xích cho mấy a startup, huấn luyện lại mấy a cán bộ, ông mỹ thì bớt tham bớt phụ thuộc thuế như a ireland.
Nói xong giá cổ phiếu sụt luôn. Haizz
Tai nạn giao thông ở VN mà nói do khách quan thì cũng thua với kiến thức và nhận thức của bạn kia rồi.

Có những bạn với vốn hiểu biết của họ thì gần như không thể thông não được. Hy vọng 5,10, hay 15 năm nữa bạn ấy sẽ thấy sự ấu trĩ và hổ thẹn với những điều bạn ấy nhìn nhận.

Trước đây 20 năm, mình đi làm cho một Cty của Nhật và mình nói VN chắc thua Nhật 20, 30 năm. Khi đó bạn Nhật kia chỉ cười.

Sau này khi sang Nhật thì mình hiểu tại sao bạn Nhật kia cười và khi nghĩ lại mình cảm thấy buồn cười cho cái kiến thức của mình khi đó.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019