Tim Cook: iPhone sẽ có những tính năng mà bạn không thể sống được nếu thiếu nó!

sonlazio
3/5/2016 13:34Phản hồi: 350
Tim Cook: iPhone sẽ có những tính năng mà bạn không thể sống được nếu thiếu nó!
Trong một buổi phỏng vấn với CNBC, CEO Apple Tim Cook tỏ ra rất lạc quan về tình hình kinh doanh của công ty. Ông cho rằng giá cổ phiếu Apple bị sụt giảm hay những lo ngại về tình hình doanh thu của hãng là những phản ứng mang tính thái quá. Cook cho biết họ có rất nhiều sản phẩm sáng tạo sẽ được ra mắt trong thời gian tới, chẳng hạn như một chiếc iPhone đủ sức hấp dẫn để người dùng iPhone cũ nâng cấp. "Chúng tôi sẽ đưa ra cho bạn những thứ mà bạn không thể sống thiếu nó, những thứ mà bạn không biết là sẽ cần nó ở thời điểm hiện tại. Nhưng rồi bạn sẽ nhìn lại và tự hỏi làm sao mình có thể sống mà thiếu nó được".

Ngoài iPhone, Apple cũng bị khá nhiều chỉ trích về Apple Watch, dù nó bán được 13 triệu đồng hồ trong năm 2015 và là smartwatch bán chạy nhất. Theo Cook thì Apple vẫn đang học và mục tiêu của họ là từ từ định hình phân khúc này. Ông cho rằng nhiều sản phẩm Apple luôn bị đánh giá là thành công chỉ sau một đêm nhưng thật sự thì cái gì cũng cần thời gian.

"Nếu bạn nhìn vào những sản phẩm mà Apple đã tạo ra, chúng hiếm khi được xem lại thành công vào thời điểm giới thiệu. Tôi nghĩ là Apple Watch cũng vậy thôi. Nếu bạn nhìn vào iPod nó không được coi là thành công, nhưng hôm nay thì lại được nghĩ như một sản phẩm thành công chỉ sau một đêm. iPhone cũng thế. Người ta cứ chê bai về việc nó không có bàn phím cứng, và chẳng ai thích nó vào thời điểm đó.". "Trong một vài năm tới, chúng ta sẽ nhìn lại và họ sẽ nói: "sao tôi từng nghĩ về việc không đeo chiếc đồng hồ này nhỉ". Bởi vì Apple Watch mang lại rất nhiều tiện ích cho bạn, và rồi nó lại được coi là một sản phẩm thành công chỉ sau một đêm mà thôi.

Tham khảo: The Guardian, ảnh: Gigaom
350 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hóng anti fan vào phản biện. Tim Cook quá lời rồi
@thanhphat95 Đúng nghĩa đen! Chỉ đến được vùng đen, chưa có sáng nên chưa thấy bóng!
@levantam2508 Chắc iPhone 7 làm bằng Ôxy nên mới không thể sống thiếu nó được
@Naga.Baamboo isheet là clgt? Bên này seeder Same Same cũng đàn đàn ổ ổ chứ ít mẹ gì hơn bên kia đâu, đc cái cần bằng tỉ lệ thôi. Còn bên kia là ổ của bọn SameSame nó cùng thẩm du tự sướng cho nhau :D
@htevn Thôi bạn ơi. Dàn admin và mod bên này cùng 1 ruột với ifan thì còn nói làm gì? Không phải tự nhiên mà tinh tế được mệnh danh là cái ổ của ifan đâu bạn :D
Tôi vẫn sống mà không có bất cứ sản phẩm nào của Apple, và sống rất tốt là đằng khác.

Update:
Như trang đầu em cũng nói. Cần có những công ty như Apple để thúc đẩy sáng tạo trong giới công nghệ, khi có đối thủ cạnh tranh thì mình sẽ phát triển nhanh hơn, hoàn thiện hơn nữa các sản phẩm của mình. Nhưng mỗi công ty vẫn còn đó những triết lí riêng cho sản phẩm của mình, đó có thể là phần cứng, phần mềm, điểm đặc biệt nào đó...và một khi cảm thấy không hợp "form" Apple, thì không lựa chọn Apple cũng là điểu dễ hiểu.

Apple không thể làm dâu trăm họ, và iphone cũng không thể chiều lòng tất cả mọi người.

Nghĩ kĩ lại 1 chút thì thấy:
1.Tiêu đề là "iphone sẽ có những tính năng mà bạn không thể sống được nếu thiếu nó"-cũng có thể tính năng đó có trên điện thoại khác còn tốt hơn cả iphone (và tính năng này iphone có thể khởi xướng hoặc chạy theo hãng khác).
2.Bài viết thì viết theo hướng là bạn không thể sống nếu thiếu 1 sản phẩm nào đó của Apple.-tức là sản phẩm của Apple có 1 cái j đó duy nhất, độc đáo hoặc vượt trội.

Rõ ràng là có 1 sự hiểu nhầm không hề nhẹ rồi.
@Kennyrobyn thôi ông tướng, cứ phịa ra người ta lại cười cho
@mahmah bác uống thuốc chưa chứ cứ rồ lên ko tốt tẹo nào
Kennyrobyn
TÍCH CỰC
8 năm
@ducngock k ai cần bạn tin. nên cũng đừng quote lại làm gì 😃
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Cupertino Thánh kg hiểu tiếng người hả. Tôi có nói gì đến ss đâu nhỉ.
Hungsg888
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sau tất cả 😁
như là nhắn tin và gọi điện chẳng hạn :mad:
ngockiennq
ĐẠI BÀNG
8 năm
@If you dont mind Mình thấy nhiều người ca tụng ip mượt, nhanh nên tao kg cài ứng dụng gì hết để cho nó mới hoài.
luuquocthai
ĐẠI BÀNG
8 năm
Vâng vì Tim cũng không thể sống nếu các bạn không mua ip7
@luuquocthai Lol the truth has been spoken.
sonvnvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
@luuquocthai Xem ra câu này nghe đúng hơn đối với Tim.
lom-com
TÍCH CỰC
8 năm
trước đây hàng ngon dân tình bu đen xếp hàng mua khi sản phẩm ra mắt,giờ ế quá thím cúc bắt đầu giở chiu ra chơi :rolleyes:😁
Mỏng tí chút chụp nét tí chút, kiểu dáng thay tí chút dung lượng tăng tí chút, nhanh ti chút, có khi cổng lightning cũng nhỏ đi tí chút, nút home bé ăn luôn vào màn hình viền bé hơn cục xạc bé, mỏng đi tí chút ô Cook tỉ mỉ như wwomen làm kế toán vậy 😃
@duclinh79. Cái gì cũng tí chút hết chủ có cái giá là ngoại lệ 😃)))
99v9.9999
TÍCH CỰC
8 năm
nhưng cũng có lý do để không dùng ip nữa 😁
@99v9.9999 không mua dùng coi chừng chết ớ bác Cook nói rồi :v
nvht
Trứng
8 năm
hi vọng có tính năng sạc pin qua tin nhắn
Em lạy bác, phát ngôn thế này còn sốc hơn cả BKAV ngày trước nữa.
Cơ mà em và số đông người trên thế giới này vẫn sống tốt khi không có Iphone, bác cứ yên tâm mà để dành tâm huyết nâng giá cổ phiếu Apple nhé 😁
@xmen02q1 Ok!Thanks bạn vì nhưng cmt của bạn đã giứp mình hiểu được bạn!😃)
Thang_legend
ĐẠI BÀNG
8 năm
@joeBanana 1 tỉ của bạn tính như nào vậy? Định nghĩa số nhiều của bạn hơi thiểu năng chút :3
xmen02q1
TÍCH CỰC
8 năm
@Thang_legend Thôi bạn ý nhận rồi - post cái ảnh ở trên kìa, bạn ý ko muốn mọi người tranh cãi với bạn ý nữa vì lo mọi người sẽ giống bạn ý rồi, bỏ qua đi 😃
@Thang_legend Vẫy!Thì mình bị thiểu năng mà!😆
Tim, mài làm bạn anh Ủn hồi lào hả mài?
Không nói nhiều. Mà tại sao lại phỉ đọc 1 bài không có nội dung gìtn nhỉ😆))))))))
Đối với mình không có máy tính chạy Windows thì như cuộc đời vào ngõ cụt 😁
@bango123 chuản cmnr:D
Ông này giờ cũng biết chém gió rồi cơ đấy!
Mỗi nơi viết 1 kiểu! hajzzz.
Funnyclock
TÍCH CỰC
8 năm
Tôi có thể sống mà không cần gì cả, ngoại trừ: trao đổi chất :go:
@Funnyclock Sống và tồn tại nó khác nhau lắm 😃
manh_lhm
ĐẠI BÀNG
8 năm
hóng xem thế nào
LONG8889
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ mong là IP7 đừng mỏng hơn nữa, nản nhất là cầm máy mà cảm giác sắp rớt!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019