Tim Cook: iPhone X 999 đô la là "đáng giá" cho những công nghệ mà nó mang lại"

ND Minh Đức
19/9/2017 19:54Phản hồi: 321
321 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thực ra với người không có ý định thay đổi nhiều thì giá trị e nó mang lại là có ích. Như e vẫn đang xài iphone 6 plus từ lúc nó mới ra quất luôn và h tại thấy e nó vẫn mượt mà, chưa kể là vẫn được chăm sóc nâng cấp HDH thường xuyên mà ko bị hắt hủi như ai đó. 😃
Hỏi cái thằng định giá iPX 999$ thì chẳng lẽ nó lại bảo "đéo đáng giá"? Bài viết nhảm nhất từng xem.
chjenchjnh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@hoang_nam2001 Thế bác thử định giá xem iPhone X nó đáng giá bao nhiêu hay bác dựa vào giá linh kiện? Tiền chênh lệch giữa giá bán và giá linh kiện nó dc gọi là thặng dư thương mại. Trong thặng dư thương mại thì lại phải trừ tiền nhận công, dây chuyền sản xuất, vận chuyển, thuê mặt bằng cửa hàng, tiền thuế... rồi mới ra dc tiền lãi. Và mình nghĩ giá lunh kiện đã vào khoảng $400 mẽo r thì giá nó rơi vào $999 là bình thường.
@chjenchjnh Yeah, mình có bảo giá đó là vô lý đâu. Chỉ là buồn cười khi đi hỏi cái người định giá nó như vậy là có xứng đáng ko thôi.
Ví dụ: Bạn suy nghĩ ngày đêm vắt óc vẽ ra 1 bức tranh tuyệt đẹp (theo góc nhìn của bạn), sau đó bạn định giá 1 triệu. Mình hỏi bạn có nghĩ nó đáng giá 1 triệu ko, bạn bảo có. Đó rõ ràng là chuyện đương nhiên. Ko tính các thanh niên đẽo cày giữa đường, ko tự tin, ko có chính kiến nhé. 😁
1999 đô iHiep vẫn mua vì màng hình Super Retina HD của iphone không rỗ, hiệu năng cao và công nghệ chất đến từng đồng.
Kỳ này 6s/6s plus 7/7plus chắc bán chạy đây, giá hợp lý hơn mà so với giá 8 với X rẻ hơn nhiều. Tội ji bỏ ra 2 mấy 30 chai, tiền đấy làm đc việc khác có ích hơn
đừng ai mua tự nhiên mọi người sẽ có hàng rẻ về sau, bọn này hết dám cấu hết nâng giá nữa. Chỉ cần giảm ko mua 40% người dùng là năm sau mấy anh Sam và Apple tự nhiên sẽ trở về mặt đất.
đối với chính sách đổi mới và hỗ trợ mua máy theo nhà mạng tại các nước khác khá tốt đặc biệt là ở mỹ nhưng đối với việc mua máy theo cam kết nhà mạng tại việt nam thì lại khác đó. Nếu mua ở trong nước tốt nhất nên mua thẳng luôn còn hơn
Thôi, mua máy khác -_-
Mọi người ai cũng hay nói thôi giờ 25 tuổi còn trẻ, ráng làm tiết kiệm sau này muốn mua xe hơi, mua điện thoại, đi du lịch cũng thoải mái không phải lo... Vậy chứ 5-10 năm sau này, cơ thể yếu đi, tinh thần, cảm xúc kiệt quệ hết mẹ nó rồi, làm gì có sức mà chơi nữa, đảm bảo đi ra lăn lộn giữa cuộc đời 5-10 năm thôi các bạn sẽ chả còn ham hố gì mà tận hưởng mấy cái thú vui đó nữa, kể cả gái.
giá ở Nhật ngon vãi . có ai ở Nhật xách tay về thì ngon .
otrum
ĐẠI BÀNG
7 năm
@chjenchjnh một Tô phở bên Úc giá 90$ ạ?
chjenchjnh
ĐẠI BÀNG
7 năm
@otrum S10-$12 b ơi. Mình có nói là $90 là plan bao gồm cả $12 tiền máy 1 tháng r mà.
iLi
TÍCH CỰC
7 năm
Giá ở Nhật thơm nhất, he he đã có người ở Nhật nhận mua hộ rùi,
anh_comdr
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình nghĩ anh Cúc này đang đi theo vết xe đổ của SJ, bán sản phẩm quá cao, rồi đến 1 ngày 1 Bill Gate thứ 2 xuất hiện, bán sản phẩm rẻ hơn, sáng tạo hơn là anh Táo lại xịt
@anh_comdr Thế chắc samsung và huawei cũng đang chạy theo vết xe đổ của táo nhỉ 😁, thậm chí còn đổ nặng hơn vì android mà giá cả ngàn đô =))...
anh_comdr
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thongphan1989 Comment của mình ko nhắm cụ thể 2 hãng này. còn iFan5xu nào nghĩ thế thì tuỳ
@anh_comdr Ít ra muốn nhắm thì phải có sự tính toán xem giá đó hợp lý chưa, so với mấy thằng khác ra sao. Thị trường thì phải compare với nhau mà nói chuyện chứ. Cứ nghĩ một thằng tự dưng tăng giá cho chết rồi mấy thằng sau hùa theo tăng cho chết chùm ah? Tư bản mà bác cứ làm như làm ăn chụp giựt kg bằng 😁.
http://m.genk.vn/morgan-stanley-apple-da-thay-doi-ca-quy-luat-kinh-te-co-ban-gia-cang-cao-ban-cang-chay-20170920100730086.chn
Bác đọc thêm nhận định từ mấy nhà đầu tư và phân tích kinh tế thị trường để hiểu tại sao nó đẩy giá lên như thế nhé :D.
Hải6791
ĐẠI BÀNG
7 năm
999 $ mà được hổ trợ 5 năm tính da 700$ của mays anh android sống được 2 năm tính da ngon hơn
Không mua iphone X vì không đủ tiền mua, không thèm mua. Nếu có đủ tiền thì suy nghĩ lại, bận tâm X làm gì ?
nhìn vào cái bảng giá này tui lại nhớ cuộc chiến cmt trên tinh tế với cái thằng gần đây, một mực giá dt ở đâu cũng thế giống nhau trên toàn thế giới,.. haiz
hungtomtest
ĐẠI BÀNG
7 năm
ông Tim cock ơi, ông nói thế nào mà chả được
alex.hn
CAO CẤP
7 năm
Có vẻ như người dùng iPhone ở VN ko bị lăn tăn nhiều như người dùng iPhone Mỹ ấy nhể? 😁 dân ta quá chất chơi luôn. LOL
Nói thật chứ mình không xỉa xối ifan gì, mà đt gia công giá rẻ thôi rồi, bán ra với cái giá trên trời, trong khi công nghệ cũng chẳng có gì, quét mặt, cũng chẳng hề hiện đại, trong khi Windows Hello đã có từ trước, và công nghệ này vẫn cho ra chính xác. Cái nút Home? Cái nút đặc trưng của Iphone, giờ đã mất, còn nguyên cái viền đen ở trên nhìn giống như một vật cản trước mặt.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019