Tim Cook không chắc nguồn cung iPhone 7 Plus sẽ đáp ứng đủ nhu cầu thị trường trước cuối năm nay

Duy Luân
25/10/2016 22:35Phản hồi: 122
Tim Cook không chắc nguồn cung iPhone 7 Plus sẽ đáp ứng đủ nhu cầu thị trường trước cuối năm nay
Apple đang làm việc cật lực để đáp ứng nhu cầu của người dùng với iPhone 7 Plus, nhưng theo CEO Tim Cook thì ông vẫn chưa biết liệu hãng có làm kịp trước cuối năm nay hay không. "Rất khó để nói", Cook trả lời cho câu hỏi khi nào thì iPhone sẽ đạt điểm cân bằng giữa cung và cầu. "Tôi tin rằng iPhone 7 sẽ chạm mốc đó, còn iPhone 7 Plus thì không chắc. Tôi sẽ không nói 'có' ở thời điểm hiển tại bởi vì nhu cầu của khách hàng với cả hai sản phẩm, đặc biệt là dòng Plus, vẫn đang cao hơn so với những gì chúng tôi đã dự tính trước đây". Việc sản xuất đủ máy để bán sẽ là điều quan trọng với Apple vì mùa mua sắm cuối năm đã đến gần, đối thủ Galaxy Note 7 thì đã không còn xuất hiện, nên đây sẽ là cơ hội rất tốt để công ty tăng doanh thu và bù lại cho sự sụt giảm trong quý vừa rồi.

Nguồn: TechCrunch
122 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chắc là chiêu PR của anh Tim để kích thích anh em tinhte mua 7 plus đây
@thangngocit không biết thật hay không nhưng hiện tại thì iphone 7 plus tại store thì cháy hàng thật tôi chót mua 7 h muốn đổi lại 7 plus mà đợi hoài k có hàng
@thangngocit Hjjjj bạn đang sống trong cái ao làng đấy !
Thử dạo đi qua các Apple store trên thế giới xem có tiền chưa chắc mua dc ngay đâu mà lo !
@Thangmasaru Bác nói đúng rồi. Em sống trong ao làng. Với lại bác Tim làm CEO mà. Đâu phải em. Biết bác ấy nghĩ gì. Em đoán đại thôi.
lavayroi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@thangngocit Chị mình ở mỹ đặt hàng 1 con 7plus còn ko có hàng phải đợi đến tháng 12 mới có kìa
bumbum2010
TÍCH CỰC
7 năm
á đù ,ai mua mà đắt thế
đừng nói VN tháng 11 chưa có hàng à nghen
@tuanmeo131 Bạn có thể không tin cũng đc chứ nhiều với anh vnstockguru thì mình có cơ sở để tin 😃...bạn cứ tham gia nhiều sẽ hiểu thôi...
@bumbum2010 Mình đang ở canada, suốt từ lúc ra măts tới giờ, mình vẫn canh mua ko được, đến store thì ko có hàng để mua liền, phải chờ 😔
buihai
CAO CẤP
7 năm
@ste7en9x91 Canh làm gì, cứ order trên web bao giờ có nó charge credit card là về nhà chứ gì.
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
Thằng con buôn này lại làm giá đây
haiautrang88
ĐẠI BÀNG
7 năm
@doccoc dù sao Tim Cook cũng lớn tuổi hơn bạn, bạn nên xưng tôn trọng 1 chút.
@haiautrang88 đó là những thành phần phản ánh sự mất giáo dục ngày càng nghiêm trọng của giới tre VN .
khoa471989
TÍCH CỰC
7 năm
@doccoc thằng nông dân vô học là chú
Ko liên quan lắm vì e mua cmnr
toni vo
TÍCH CỰC
7 năm
@yesicrazy9x Me tooooo hihihi HƯỜNG xin chào bạn
halong148
TÍCH CỰC
7 năm
Vụ apple đứng đằng sau biến cố vừa rồi của Note7 đã được kiểm chứng. A ta ko biết gì cả, vì nếu biết từ trước thì giờ có mà dư cung. Thuyết âm mưu có bàn tay apple sau vụ nổ vừa rồi đã sai.😁
@halong148 Apple 1 mình 1 chiến tuyến, đau viẹc gì phải chơi xấu như samsung, nội cái quảng cáo dìm hàng ngkhac xong bị chửi ròi cắt bớt la thay độ tiểu nhân của ss roi, ko chừng nội bô ss đang chơi nhau
nếu có note 7 thì cũng chỉ gọi là vài triệu máy thôi...chả là gì so với >70 triệu máy của apple trong quý tới cả:rolleyes:
khách có ý mua note7 chuyển qua cũng đủ làm apple làm máy ko kịp rồi. chắc lúc đầu đặt hàng ít quá nên giờ khó xoay sở kịp.
Bản jet black thì chắc chắn khan hàng, vì mình có làm việc với đối tác làm coating mặt sau của iPhone jet black thì họ nói là tỷ lệ lỗi là 60%!
Thú vị là cty làm coating cái jet black cũng có cổ phần lớn trong cty làm cái màn hình đười ươi mặt trước của iPhone luôn
Thú vị nữa là nếu nói tên cty này người VN đa số đều biết
marklost
TÍCH CỰC
7 năm
@Carvalho1986 Có mà sơn kìa đầy ra đó chứ, mà bật lửa đẹp thiệt :D ko biết phải của nó luôn không
@marklost Bật lửa Dupont thì còn chất hơn cả zippo. Nhất là cái giá :D
@nsh Chắc nhầm thật 😃
@Carvalho1986 Mình nhầm câu slogan thôi còn Dupont có bán sơn ở VN mà bạn
Ế thí miẹ ...bay đặt làm mầu
Nghe bác Tim nói dòng Plus có vẻ căng nhỉ!
làm không kịp mà bán, kinh doanh sướng thế.
CLong
TÍCH CỰC
7 năm
Qua hongkong, sing cũng ko mia được ip7 plus jet black, vì ra đến đâu là hết đến đó. Đó là sự thực, mấy con bò hãy bước ra khỏi luỹ tre làng mà mở mang tầm mắt đi, suốt ngày ngồi trong xó gõ bàn phím. Apple nó cũng ko ngu như mấy con bò, nó đã sản xuất ra là phải bán chứ ko dở hơi đi găm hàng.
toni vo
TÍCH CỰC
7 năm
@CLong Jetblack 128Gb 28tr c mình mới mua nè, mình thì mua em hường... hồi nó mới có xách tay cũng ngang ngữa jetblack, tại vì con 6s màu hường lỗi tự bung tróc sơn, nên bán vội chứ ko nó tróc nhiều mất giá, ko có đt xài nên mua luôn
CLong
TÍCH CỰC
7 năm
@đỗ xuân liêm Con bò thì mãi cũng chỉ là con bò, hãy bước ra khỏi luỹ tre làng đi. Thông tin bây giờ đầy 1 đống, chịu khó mà đọc đừng suy đoán đau đầu
drphongcool
ĐẠI BÀNG
7 năm
@CLong Đúng rồi. Apple store bên Nhật cũng không có bản IP7 Plus Jet Black nữa, mình chỉ mua được bản Gold thôi, nhưng IP7 thì có đủ nha bạn.
@joe_tribbiani Bít gì mà nói bạn ơi,người ta là hãng lớn,hok như samsung đâu mà cứ nghĩ cách chơi xấu đối thủ,
Mua đi ko éo còn hàng đâu các chị em
Mr.Chuong
TÍCH CỰC
7 năm
Hàng iphone 7 plus một mình một ngựa bình thản mà đi thôi. Chỉ có note 7 mới có thể cạnh tranh nổi thôi mà em đã vấp ngã rồi. Lựa chọn dòng cao cấp bây giờ chỉ có 1 mà thui. Nên cung ko đủ cầu là tất nhiên. Dòng HTC và Sony chỉ đánh vào phân khúc hoài niệm.
Khac Cuong
TÍCH CỰC
7 năm
Thím cúc lại nổ
Chả quan tâm chờ Xiaomi Mimix 😁
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
7 năm
ko có hàng thì ko mua nữa
làm gì mà căng
Cũng đang đợi chính hãng để làm con 7plus, mà cháy quá thi thôi khỏi mua, vội gì đâu
Giờ Ifan quan vào IP màn to à... Trc cách 5 năm thì =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019