Tim đập càng nhanh, khả năng tử vong càng cao hơn

MinhTriND
31/7/2017 10:27Phản hồi: 53
53 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leuthiennhan
ĐẠI BÀNG
7 năm
@@
bình thường của m là 85-92 ( biết là cao hơn trung bình rồi )
những lúc thể thao mạnh là 150-170 có lúc 210 . có nguy hiểm gì ko các bác
trandaubac
TÍCH CỰC
7 năm
- bỏ cafe sẽ làm giảm nhịp tim
- lướt fb nhiều sẽ làm giảm nhip tim hơn nữa và thêm chứng lo sợ và hoang tưởng
Kiểu nếu tim đập nhanh quá, sẽ tạo sức ép lên lồng ngực, gây ra các triệu chứng như nhồi máu cơ tim, đột quỵ chẳng hạn :3
tero247
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhịp tim của Lance Amstrong có 24 nhịp/phút. Trung bình gần 3s tim mới đập một lần. Tính ra mấy ông xe đạp nhịp tim khủng khiếp thật. Không biết bên thiền hay yoga nhịp tim có xuống dưới mức đó không?
Mới ngủ dậy đo phát được 47 . Nhưng buổi trưa ăn cơm xong nằm chơi chuẩn bị ngủ trưa thì là được 70 . E chả hiểu điện thoại đo không biết có chĩnh xác không đo bằng fitbit , heart rate monitor , instant heart rate
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
@NgọcĐứcĐẹpTrai instant heart rate mình cũng đang xài, kiểm chứng bằng bắt mạch cũng tương đối chính xác. Vận động nhẹ, hay đứng lên ngồi xuống là nhịp tim giao động 60-70 ngay, bình thường bạn ạ
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
Chưa tới nơi tới chốn nhồi máu cơ tim đi luôn, uổng công
Hơi căng đấy bạn ạ. Có lẽ bạn cũng dùng thiết bị theo dõi sức khỏe, bạn chú ý khi luyện tập không nên để tim đập nhanh quá mức tối đa (dừng tập 1 chút để ổn định hoặc giảm cường độ)
Bạn tham khảo bài này nhé
https://tinhte.vn/threads/tai-sao-chung-ta-nen-de-y-den-nhip-tim-cua-minh-nhat-la-khi-tap-the-duc.2619758/
@Vmemory Kinh thế. Nhịp 160 thì bằng con gái mình. Con gái mình đang trong bụng mẹ nên mới đập nhìu như vậy thôi
Đv mình, Khi tập thể dục đều nhịp tim là 61. Bỏ tập 2 tuần tăng lên 65-68
huydaika13
TÍCH CỰC
7 năm
hên quá, nhịp tim mình có 78
huydaika13
TÍCH CỰC
5 năm
@huydaika13 Mới đó lại, 73 lần 1 phút
kakalotslc
TÍCH CỰC
7 năm
Mình hay chạy dài nên nhịp tim nghỉ tầm 50 nhịp 1 phút, các cao thủ trong hội chạy toàn tầm 40 nhịp 1 phút. Đi khám bác sĩ bảo nhịp chậm quá chỉ cười trừ ;)
Vmemory
CAO CẤP
7 năm
Làm cốc cafe đen đập ầm ầm ngay, đường nào cũng được. Quan trọng là có trái tim khỏe mạnh
Nói vận động viên ổng im hà
Của mình khoảng 50/p 😁. Hôm bác sĩ đo thấy thấp nên bắt làm cái điện tim 😔
Tim đập nhanh ở lúc trạng thái nghỉ là bởi khả năng đập mạnh đẩy máu thấp, phải bù bằng tốc độ, là biểu hiện của trái tim yếu ớt, không khỏe mạnh, bởi vậy nên sống không thọ là đúng
Nhịp tim lúc nghỉ ngơi của đa số mọi người trong khoảng từ 60 đến 100 lần/phút

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019