Tìm hiểu Android Player trên PlayBook OS 2.0

vuhai6
24/2/2012 15:48Phản hồi: 105
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ko biết có hoạt động trơn tru không nhưng nếu thế này thì mua hẳn cái tablet android như kindle fire về mà xài ngon hơn nhiều. Chỉ là dành cho những ai đã lỡ mua playbook mà ko bán lại được thôi. Nhớ lúc playbook mới ra các vị mod trên tinhte hào hứng tung hô cho lắm vào và kỳ vọng nó thành công rực rỡ. Nhưng với tình hình doanh số của PB và cách mà RIM bán tháo PB thì rõ ràng đây là một thất bại nữa của RIM (mặc dù các fan của RIM có thể không công nhận). Thực tế là dù có android player để gỡ gạc lại tình trạng app nghèo nàn thì cũng chẳng giúp tình hình PB khả quan hơn đâu.
Bài viết rấy hay và logic, làm mình hiểu rõ hơn về PlayBook trước khi quyết định mua :x
nói chung là cái này rất hay! Nhưng anh em muốn vọc ứng dụng Androi thì làm một chiếc máy tính bảng Androi về mà vọc! Còn anh em muốn sử dụng máy PBook là do yêu RIM và muốn dùng cái đặc trưng của RIM mà các hãng khác không là được! Như thế này thì cho thấy RIM đang dần dần mất chất và phải nhờ cậy Androi để phát tiển rồi!
mhd_pc
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc 1 hay 2 tháng nữa bác, lúc Playbook2 ra thì theo dự kiến em này con có $160(16GB) thôi. $160+$16(thuế) = $176*21500 = 3.784.000.
Thực sự nếu có người ở mỹ xách về thì em nó khoảng 4.400.000(16GB) thôi.

---------- Post added at 02:24 PM ---------- Previous post was at 02:20 PM ----------

Muốn dzô được facebook thì bạn config lai DNS của PB là OK.
Bạn lên google tìm là thấy HD à.
mhd_pc
ĐẠI BÀNG
12 năm
PB như thế này & với giá như bây giờ là quá OK rồi.
Xem phim, nghe nhạc, chơi game (một mớ trên store.playbookapps.info là chơi cả năm còn chưa hết) quá OK.
Word, Excel, Adobe Reader OK. (đang tìm thêm PowerPoint)
3G thì mình Tethering qua con milestone nên OK luôn.
Mở rộng bộ nhớ lưu trữ thì sau này hack đc máy nó đọc được USB qua OTG thì cũng OK luôn.

Mình chỉ tiếc PB chụp hình rất đẹp nhưng lại ko có flash nên về lúc chiều & tối là chào thua.
daihailinh
ĐẠI BÀNG
12 năm

Sao bác này giống mình thế, các bác đừng cầu toàn quá; thực tế thì chả có cái gì hoàn hảo cả. Doanh số SP bán cao nhất chưa chắc đã là 1 sp tốt nhất?
Lazy.Lee
ĐẠI BÀNG
12 năm
Không cần cầu toàn. Nói chung PB là tuyệt. Chỉ mỗi cái thiếu cái Skype. nếu không chọn lựa của mình đã là PB. uổng cho cặp Camera không hữu dụng.

P/S: Mình mới bán PB.
weixiao
TÍCH CỰC
12 năm
Hay nhưng mà kích hoạt thế khác nào đánh đố người sử dụng

Sent from my 魅族 using Tinh tế
Các bác sài yahoo messenger v1.5.2 có hay bị dính lỗi yahoo bị đơ không? Không biết bao giờ app của blackberry có bản chuẩn nữa, sài ké android ức chế quá.
Tình hình là vừa cãi nhau với vợ hồi chiều. Tối thì làm lành được, mới rồi xin cấp quota sắm đồ. và có thể ngày mai sẽ sút một em PB về chơi. Đang háo hức, lại đọc cái tin này nữa, vui....
wiawtiaw
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình còn 1 con 16GB với 1 con 64GB, nếu chưa tìm được máy thì qua xem chỗ mình thử nha. post cái link cho bạn xem:

http://www.tinhte.vn/threads/1096912/

thanks
vuhuy99
ĐẠI BÀNG
12 năm
xai im+ di ban. minh xai y!m nhan tin ko di, nhan thi duoc. sorry minh xai ung dung tinh te nen ko danh tv duoc.
Kira909
ĐẠI BÀNG
12 năm
Em nói thật nhé, bác nào mún xài app android thì mua kindle, galaxy tab, transfomer. Còn đã dự định mua PB thì đừng lăn tăn nhìu. Mỗi cái có 1 cái hay riêng, cứ đòi xài hàng này mà chạy cái khác thì ví như mua PC mà kêu nó xách đi được như laptop vậy đấy :spin::spin:
Đúng là RIM dần dần mấy chất làm cho các fan ngày càng thất vọng! ĐT thì chỉ yêu mỗi qwerty mà giờ RIM lại cho nó chạy cảm ứng rùi! Không pít nó sẽ đi về đâu nhỉ?
longhorn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nó là xu hướng chung, đáp ứng về độ thuận tiện cho người dùng, không thích thì đừng dùng, cứ con cũ không cảm ứng mà dùng.

Mình dùng bình thường, đâu có bị jì đâu bạn, nt trên PB cho điện thoại nhanh như gió :spin:
atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
những ứng dụng .BAR viết chuẩn vẫn hơn, còn lại Android Player chỉ bổ sung thêm thôi không thích cho lắm
kidhitech
TÍCH CỰC
12 năm
Tiếc là vẫn chưa đánh được tiếng việt 😔
Revenger
ĐẠI BÀNG
12 năm
Playbook lại đang giảm giá ....................................................!
phuongutehy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Phải biết là thế nào chứ. PB giá rẻ so với cấu hình,chức năng, phần cứng của Rim thì quá ổn rồi. Nhiều người cứ đứng núi này trông núi nọ, nhiều ứng dụng thì đã chắc gì là hay, chủ yếu là có cần thiết với mình k ấy chứ. Tuần sau mình sẽ làm 1 em để dung. Đầu tiên định chọn KindeFire, nhưng nay đã đổi ý.
kidhitech
TÍCH CỰC
12 năm
Cái tính năng vuốt để back không tiện lắm thì phải. Hay bị nhầm với thao tác vuốt từ dưới lên
pipchic
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái android player này chỉ cho chạy 6 chương trình thôi hà bro ?
3yE
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác chủ thớt có thể up cho iem xin cái wallpaper ở ảnh đầu tiên của bài viết ko ạ? Iem lỡ tay làm mất cái wall đó rùi ạ 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019