Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tìm hiểu dòng máy bay Boeing 777

ND Minh Đức
8/3/2014 16:36Phản hồi: 136
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hình như chiếc Boeing 747 to hơn 777 phải hong mấy thánh 😁
win_com
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hybrid Gs 747 to hơn 777 bạn ạ
Cứ theo thuyết âm mưu mà tính. Thằng Khựa với thằng Malay chơi bẩn rồi... https://www.facebook.com/WarComissar
@htevn Đang lo về điều này đó. Bác cũng giống như mình, có suy nghĩ như vậy.
Chế tạo một khối lớn kim loại bay lên trời, thật là choáng ngợp với tài trí của các kỹ sư.
@nuinotrungdiep 😁. 2 động cơ phản lực đấy. Nó còn chở được hành lý, hành khách mà vẫn vi vu chán :D
@nuinotrungdiep Ở VN, mạnh dạn chế tạo 1 cái trực thăng và bay thử => phường đến làm biên bản phạt, hehe.
@ngocdung_const Ko có giấy phép hành nghề lên phường là chuẩn rồi. Lỡ mai bạn nổi hứng lên chế bom hạch nhân rồi sao?
x264
TÍCH CỰC
10 năm
@Táo lon Bạn nói chuẩn lắm, thảm nào các cán bộ đầy trách nhiệm của nước mình cứ thấy chỗ nào sai thì rất chi là khẩn trương.

Luật pháp nói chung tốt cho tất cả mọi người, nhưng điều tồi tệ là luật pháp của chúng ta không đủ tốt, và điều tồi tệ nhất là đôi khi chúng ta không có luật.
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
có mỗi 2 cái ụ cánh quạt thế kia mà sức mạnh khủng khiếp, nâng gần 100 tấn lên trời.

người Mỹ thật là giỏi.
@Táo lon http://en.wikipedia.org/wiki/Wright_brothers thế đây k phải người mỹ thì gọi là người gì hả bác?
"The Wright brothers, Orville (August 19, 1871 – January 30, 1948) and Wilbur (April 16, 1867 – May 30, 1912), were two American brothers, inventors, and aviation pioneers who were credited[1][2][3] with inventing and building the world's first successful airplane and making the first controlled,"
Hay bác lại bảo là không có người Mỹ.

cho bác thêm cái source nữa không lại nói wiki k có credible
http://inventors.about.com/od/fstartinventions/a/Airplane.htm

http://www.wright-house.com/wright-brothers/wrights/1903.html

còn bác muốn nói về người phát minh trước wrights brothers thì nên xem tại sao người ta không được tính nhé
"The patent was awarded May 22, 1906. That's when the aviation world started to copy the Wright's designs, and from that point remarkable progress was made in the development of powered flight."

Thứ 2, bạn search sẽ ra cho một đống người phát minh trước daily mail thì kêu whitehead người mỹ nhập cư. business insider sẽ ghi là farmer ở AUS 😃)
@louisryk Bạn ko chịu đọc phần giải thích ngay phía dưới nên ko hiểu kỹ bài muốn nói cái gì. Trích ngay trong trang bạn đưa này:

Although not the first to build and fly experimental aircraft.

Tức anh em Wright là người đầu tiên thử nghiệm thành công máy bay gắn động cơ và đăng ký bản quyền. Phát minh và chế tạo máy bay, nhiều người đã làm từ trước rồi, ko ai đăng ký được cả.

Nếu nói về phát minh, bạn nên xem cái này

http://en.wikipedia.org/wiki/Airplane
@Táo lon bác cũng không thème nhìn cái nói vụ có nhiều người đã chế tạo trước ở dưới của mình
@Táo lon Đúng rồi đó bạn. Họ là 2 anh em buôn xe đạp thì đúng hơn😃
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
2 càng hạ cánh máy bay có trang bị ABS không ta?
quana75
TÍCH CỰC
10 năm
@nokishock Có bác ạ,
Nhưng trên máy bay thì ABS = Autobrake System, còn hệ thống chống bó cứng phanh là Antiskid System
win_com
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nokishock Nói nôm na là hệ thống thắng của máy bay cũng là ABS nhưng nó hiện đại hơn nhiều trên xe ô tô
finely
TÍCH CỰC
10 năm
nhà tui có một ông anh rất là kén chọn.
Đi máy bay là phải đi Boeing 777.
Ổng sợ chết.
Giờ Boeing 777 bị tai nạn chắc ổng đi bộ luôn hihihi
Malaysia quá mập mờ trong vụ máy bay rơi không biết có âm mưu gì không.
Đi cái này mãi rồi, VNA bay quốc tế toàn bay loại này 😃
Các bác cho em hỏi, vài bữa em mua 1 chiếc 777 này, ko bik có cần Rodai hok?
@TACOMPUTER Không cần đâu. Nhà sản xuất họ chế tạo kỹ lắm rùi. Động cơ Rolls-Royce cơ mà
win_com
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TACOMPUTER Máy bay không cần rodai đâu bạn
Nó có thể bay quá nửa vòng trái đất. Như vậy tại môột sân bay bất kì, nó có thể bay đến bất kỳ sân bay khác trên thế giới. Kinh điển.
Móa mod lại lôi vụ máy bay vào đây làm loạn tinh tế à .
Hj chờ bài trên tay thì sẽ chitiêts hơn nữa...
mong là không có nước nào gắp lửa bỏ tay người
Những cỗ máy khổng lồ và tuyệt vời ...
hamyty
CAO CẤP
10 năm
19 năm, mấy tỉ chuyến bay , tai nạn mấy lần , an toàn ghê đó chứ ,
liệu có phải từ vụ máy bay mất tích của malaysia mà cta đc tìm hiểu về boeing 777 k nhỉ? 😃
@thinhanquoc Ko gọi là mất tích được. Đã có pháp sư "2 trái dừa" của đội Mã Lai định vị tọa độ rồi.
Cho mình hỏi bao nhiêu tiền 1 chiếc Boeing 777 vậy?😃
@cftrieu9999 Tầm 200m$ đến 300m$ bác ợ, bác có mua thì bảo em môi giới nhé, em kiếm ít tiền cò, hehe
win_com
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cftrieu9999 Khoảng 183triệu USD...
win_com
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ngocdung_const Em báo giá khoảng 183m $ thôi nè
Chuyện máy bay biến mất bí ẩn thật hài và đau xót. Người Mỹ rất thực tế khi nhìn nhận thẳng thắn khả năng khủng bố - nếu là sự thật thì chính phủ Malaysia quá yếu kém và đáng nguyền rủa!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019