Tìm hiểu và phân biệt các loại khoá điện thoại "Block" và "Lock"

Quang Thái nè
11/3/2013 3:7Phản hồi: 184
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tuyen347
ĐẠI BÀNG
11 năm
Z10 mới ra mà nghe toàn chuyện sợ hãi..thôi ráng nhịn năm sau coi tình hình có ổn định rồi mua...khà khà
Mình có con Lu900 AT&T bị lock vì nhập sai code quá 10 lần, ai unlock đc thì báo giá vào inbox cho mình cái vs. Thank😃
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
cái này ở VN mình có áp dụng k hén?
Bài viết rất bổ ích!!!

Thanks
Thông tin rất bổ ích !
Một bài viết hay, ý nghĩa, nhiều kiến thức bổ ích. Thanks chủ thớt nhiều!
alanlee
TÍCH CỰC
11 năm
Giờ mới thấy từ " CHÍNH CHỦ" là tốt, TRÁNH bị mất oan tiền ;)
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
con vụ k sài đc BIS sao nhĩ. thấy nhiều thương gia bán ghi NO BIS
@trieu1209 Đối với BB10 thì khỏi xài, còn máy đời cũ thì Block vẫn còn dùng bình thường được, chỉ không Bis thôi đó bác.
Quynhantd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@uit.edu Bác đã viết thế này ở trang 1:
Nếu máy bị blocked, theo lý thuyết thì nó không thể mở khóa được nữa, và chiếc máy này sẽ bị khóa nghe gọi nhắn tin hoặc toàn bộ tính năng.

Trong đoạn trước bác lại nói: còn máy đời cũ thì Block vẫn còn dùng bình thường được, chỉ không Bis thôi đó bác.
Em thấy bác trả lời không đúng ở đoạn này . . . Bác có nhầm không vậy ???

Bác nói sai rồi, với em 9700 mà bị block network thì làm sao sài được bác ???

😃
tnt_nz
TÍCH CỰC
11 năm
Z10 đã có cái bị block rồi... Bác nào tham rẻ chắc đang ngồi suy tư đây...
Mong chờ Blackberry Z10 bản freesim Made in Vietnam.
bài viết hay quá
elmi
ĐẠI BÀNG
11 năm
"Điều này không thường xảy ra với các nhà mạng GSM, nhưng là chuyện cơm bữa với các nhà mạng CDMA và TDMA."
Đoạn này có vấn đề. Mạng GSM dựa trên nền tảng công nghệ TDMA anh giai ơi.
Bài viết rất hay. Thanks
ở Vn máy bị blocked thì rã ra lấy link kiện😁
Cho mình hỏi Việt Nam có nằm trong số những nước share black list IMEI với US và UK ko? Nếu mình khai báo mất ở UK thì có dùng được ở VN ko?
@lphong Chủ top có 1 chiếc bị block kìa. vậy chứng tỏ đây là hiện tượng block chung IMEI trên thế giới chứ ko phân biệt Quốc gia ....
mình ko hiểu mỗi cái là khi ĐT ko có kết nối tại sao vẫn bị Block từ nhà SX.

Với các máy BB <OS4.5 thì có vụ bug IMEI, có lẽ ko vấn đề chuyện Block. nhưng từ OS4.6 trở lên có lẽ vấn đề bảo mật được nâng cao ???
@congtubuon Tác giả không nói vị trí hiện tại khi sử dụng Z10 nên không biết được Z10 chỉ bị block ở UK hay bị block luôn ở VN. Mình chưa bao giờ nghe hiện tượng một điện thoại bị block ở nước khác nhưng không dùng được ở VN, vậy nên mình mới hỏi CEIR ở Mỹ có share với VN hay không.
@lphong Theo e nghĩ có thể là có bác ợ, vì tụi Mobi hay Vina cũng làm ăn với Apple hay Rim mà.
Nếu đúng như vậy thì khi các bác thực hiện cuộc gọi nhà mạng sẽ check imei và rồi...
Bài viết ảo quá! Nói vậy thì vấn đề block xuất hiện từ lâu lắc rồi. Vậy có gì hot ở Z10, mà tác gỉa ko nói rõ cơ chế block Z10. Trong bài viết đâu có gì khác biệt giữa BB và máy khác đâu? Sau lại lôi Z10 bị block ra làm ví dụ? Thiết nghĩ, có gì đặc biệt vs Z10 để anh em còn biết khi mua z10.
raptor983
TÍCH CỰC
11 năm
@mr.trung9999 Bạn đọc lại đi, tác giả nói k biết rõ cơ chế block.của bb10 nên không.dám viết. Còn khác biệt, theo như tác giả nói là từ os 4.xx trở về trước khi bị block vẫn dùng bình thường các tính năng khác....

Sent from my Amazon Kindle Fire using Tinhte.vn
Block hay lock thực sự chẳng có vấn đề j cả. Luôn có cách để unblocked hoặc unlock. Và cách đơn giản nhất là remove IMEI khỏi danh sách blacklist. Có điều muốn làm thế phải biết người có đường dây làm và phải trả tiền thôi. Như mình ở pháp, máy báo mất bị block mất 50eu là thành bản quốc tế, mang về VN dùng bình thường
@vytd04 @vytd04 bạn có thể unlock 50eu tại pháp. vậy bạn làm giúp mình đi ..
Giờ mình mới biết có thể đổi pin. Mình có con bb81 không dùng được bis, chả hiểu vì sao, h thì biết rồi
Các pro chỉ cho mình cách thay đổi mã pin cho bb os4.5 vs. Thank.
Sao ko thấy có nhà mạng AT&T nhỉ?

Sent from my LG OPTIMUS HD LTE using Tinhte.vn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019