Tìm hiểu về kết nối MHL, xuất hình ảnh và âm thanh từ smartphone/tablet ra màn hình ngoài

Duy Luân
21/8/2013 0:40Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mrthuanvu
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cable MHL thì nên mua của thương hiệu nào ngon hả các bác?
@mrthuanvu Hagibis
Xài kiểu này thì có hại dt ko ? Theo như 1 bác trên nói thì vừa làm các tác vụ nặng vừa sạc pin, vậy có nóng dt, bác nào xài rồi cho mình cái review nhé...
johnnydan9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sử dụng nhiều mhl có hại điện thoại k nhỉ?
johnnydan9
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sử dụng nhiều mhl có hại điện thoại k nhỉ?
Tivi của mình kết nối với đt khi cắm vào thì tivi chỉ hiện màn hình màu xanh lá vậy là sao ? mong các pro chỉ giúp tks !!
Cộng này giá bây giờ (8/2016) là nhiêu vậy ạ?
@Transit của bác loại dài mấy mét vậy ?
Transit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nguyễn Ngọc KS Cáp dài 2 mét bác nhé
Transit
ĐẠI BÀNG
8 năm
@duongvannam27 Nếu là zenphone phải chơi loại SlimPort bác ạ
@Transit chính xác nó là loại gì thế ạ
Lúc đầu cũng tính mua cái này, sau thấy nó vừa xài vừa sạc đt, nên sợ hư máy.
Mua cái chromecast thì sẽ ok hơn, mắc 1 chút (1mil) nhưng rất tiện, có khi còn tiện hơn mấy cái android box nữa áh...
@nicky8000 chromecast sao lại hơn android box được chứ. Nó đâu có nhiều chức năng bằng đâu bạn
có bác nào dùng dây kết nối HML từ điện thoại sang TV để hát karaoke chưa ạ ?
Wind Tran
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cho mình hỏi, mình có một cái màn hình LCD thừa từ máy tính bàn, nên muốn dùng nó để xem phim, mình muốn hỏi làm thế nào để xuất hình ảnh từ điện thoại, hoặc tablet lên LCD được vậy? Có phải chỉ cần mua 1 cái cáp chuyển đổi HDMI sang Vga là được không, cắm vào thế là xem được à? Xin cảm ơn các bạn.
hiepsilun
ĐẠI BÀNG
7 năm
DSC_0005.JPG DSC_0004.JPG
Bác chỉ em nối với 5 dây của hdmi và 4 dây của micro usb
nghialac
ĐẠI BÀNG
7 năm
Làm sao biết đt và tivi có HML vậy mấy bác,có cái đt cùi bắp kazam tornado 348 với cái lcd LG đời cũ ,không biết mua loại cáp nào
K zoom c111 có xài được cáp này không các bác?
nếu smartphone/tablet ko có cổng MHL thì làm sao kết nối với máy chiếu / màn hình lớn nhỉ
ultratrung
TÍCH CỰC
5 năm
@Duy Luân
cho em hỏi
làm sao để biết điện thoại của mình có hỗ trợ mhl hay không, nếu không hỗ trợ thì dùng cái adapter mhl có xuất được hình ra không ạ.
em có cái meizu mx5 vo man chai pin, định dùng để làm cái tv box cho cái tivi củ ở nhà mà mua cái cap mhl về cắm không ăn gì cả.
@ultratrung Có app test đó
trimtri
ĐẠI BÀNG
5 năm
MHL truyền (mirror) màn hình điện thoại sang HDMI tivi hay truyền tín hiệu hình ảnh âm thanh từ chip? Nếu màn hình LCD điện thoại bị lỗi ví dụ bị sọc/đốm... thì tivi có bị không?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019