Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tìm hiểu về root Android

vuhai6
26/9/2012 4:22Phản hồi: 972
972 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dùng ăn doi mà k root thì khác nào mua oto nhưng k biết lái haha
@29y6145 Mot dan chung sai bet,ko thuyet phuc.Chac thang nay hoc ngu.

Sent from my using Tinhte.vn
@29y6145 Cái đó đâu có quan trọng lắm đâu. Đi xe em luôn muốn có người đưa đi. Thích nhất là xe buýt. Sòng phẳng.
Long_DN
ĐẠI BÀNG
12 năm
@29y6145 Thuê lái xe rồi ngồi mà ôm gái việc *** j phải lái cho khổ

Sent from my LG-KU5400 using Tinhte.vn
@Long_DN Có tiền là có tất! Mún ngoại tình thì root. Còn mún sốg vs vợ iu thì đừg mơ tưởg root làm gì... sốg vs vợ như sốg vs stock. Chờ đợi đc Update lên chức bố ( lên đời Android mới) . Hehe

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn
Root vẫn up qua OTA được mà bác vuhai.
@tuananh.04 Bạn up qua OTA , máy vẫn khởi động, cập nhật ứng dụng và chạy vè vè. Chỉ có điều up qua OTA xong bạn phải root lại máy chứ không bị đứng máy như bạn nói
tuananh.04
ĐẠI BÀNG
11 năm
@changphuthuybietyeu Xin lỗi đi, máy android đã root rồi mà cố tình cập nhật qua OTA (giống như iOS thôi, đã jailbreak k bao giờ có thể update bằng iTunes), khi khởi động máy sẽ không cập nhật được data và ứng dụng. Còn như bạn nói tức là máy chưa root cập nhật OTA rồi mới phải root lại máy. Trường hợp nữa là máy đã root, chạy update bằng file update.zip từ chế độ bootloader thì mới có thể cập nhật ứng dụng và data. Lúc này cập nhật ứng dụng và data xong, máy sẽ tự động lock về chế độ ban đầu và bạn sẽ phải root lại máy.
@tuananh.04 Bạn làm thử chưa. IOS và Android khác nhau ở chỗ đấy bạn a. Nếu bạn làm rồi mà ko được thì hãy nói và mọi người sẽ giúp đỡ. Nếu chưa làm thì đừng làm thánh phán nọ phán kia. Bạn vào mấy bài " update cho glx s3 ngày ..." mà xem a e chia sẻ nhé. Ko tranh cãi với bạn nữa
@tuananh.04 Tùy theo từng bản root bạn à. Một số bản root vẫn update qua OTA bình thường 😃

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
snowdkny
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con s3 4.1 củA e vừA thành cục gạch sau khi root máy bị lỗi...Oa` Oa`
prozai8x
ĐẠI BÀNG
12 năm
@snowdkny thành thật chia buồn vs bác 😃

Like cái avatar 😁
beluxubu
TÍCH CỰC
12 năm
@snowdkny bán rẻ tui đi 😁
Trước chả biết Root là gì, và không thích vì sợ không được bảo hành, giờ thì Root , up rom thường xuyên, cải thiện pin, hiệu năng... chán thì úp về rom gốc cũng chả mất gì, nghịch thấy hay hay😁
NgocHuan1st
ĐẠI BÀNG
12 năm
@smile_nice90 hôm nào chỉ giáo em nhé vừa lấy con htc 4.0 đang khó chịu vì toàn game lỏm chưa theo ý thích như ios(đã jackbeak)@@
@NgocHuan1st Bạn muốn cài game à đâu cần Root đâu, lên diễn đàn> điện thoại Android> trò chơi tìm ở đó có mà mình chơi 1 số game root backup lấy tiền ấy mà, hoặc thích game gì gõ Google đầy ấy mà, còn nếu muốn Root, hay Úp Room cũng có mà tìm hiểu là biết hết, mình chỉ biết sơ sơ à, nếu giúp dc gì bạn cứ pm mình sẽ giúp nếu biết😁
đợi mua máy rồi cà rốt, mua máy chưa được 2 tuần thì bán mất toi
symbian cũng tương tự, nhưng đơn giản hơn =)) vẫn nhớ xài phoenix flash máy, up rom, cài rom cook =))
Root thì mới tối ưu máy được. Mình root để bỏ mấy cái apps mặc định của máy, thay đổi giao diện cơ bản... Nói chung là nghịch cho biết
ko root thì có thể gọi là ko biết xài smartphone 😁

dân chơi thì ko sợ mưa rơi, root thì chưa nói gì, unblock bootloader luôn mới gọi là chất :rolleyes:
beluxubu
TÍCH CỰC
12 năm
@Jerryk1 Bên sony tui từng chơi Unlock bootloader, cài kernel (flashmode, fastboot mode), flash CWM, root, up ROM... tá lả âm binh, brick máy vài lần nhưng ko bao giờ die cả, vì cơ bản phần cứng smartphone luôn có cách để PC nhận ra nó ^^
ROot là gì.......chỉ đơn giản với mình là move app -> sd 😁
Mua Smatphone=>root
Root => cục gạch
Root => cũng smatphone
😁

Sent from my IM-T100K using Tinhte.vn
@writedung tại sao root => cục gạch bạn? cho lý do? mình thấy những máy root làm đc nhiều việc hơn là ko root nhé 😃
tadjmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Root chủ yếu để backup app+data.
Thông thường mình chỉ để khoảng 5-6 trang ứng dụng cho dễ nhìn. Còn lại backup-uninstall. Khi cần thì restore.

Chứ như IOs tìm ưd cũng hoa cả mắt.
Mình tì hiểu là : Root nó cũng như JB ở iOS hay Hack ở Sym ( Cài game hay app ....., chạy vào hệ thống quản lý file, thay đổi giao diện ). Nhưng với Androi thì có lẽ Root không cần thiết lắm vì nó đã hội tụ 95% các yếu tố trên rồi.
Đơn giản Root với mình chỉ để làm lại tất cả các icon Pin, sóng, app theo ý thích của mình.
Sưu tầm 1 vài bộ icon chuẩn theo nhiều phong cách khác nhau. Lâu lâu thay đổi cho máy nó mới lạ, ko gây nhàm chám......
Mình thường để tất cả cùng 1 tông màu. Nếu chỉ dùng Launcher: làm tất cả màn hình chung 1 tông màu, nhưng mấy thứ lĩnh kỉnh trên Status bar lại vẫn là biểu tượng của Hãng, ko thay đúng tông được ---> lệch pha ----> Thay nó đồng tông màu luôn....
Tùy biến nhiều cũng hay, đẹp ---> Những làm hoài cũng mệt..... Tốt nhất lựa con Android nào ko kén Game mà chén là OK.....
@chuong5580 cái status bả có thể dung phần mềm thay đỏi mà a 😃
@lelong1094 Đã dùng nhưng nó cũng cần Root mà?
Nhưng dùng cái đó bác có thấy nó sẽ lag ko?
cũng giống như Cái làm cho dãy Phím Navbar của GNexus trong suốt ấy, nó cũng làm máy Lag.
Chi bằng ta thay sẳn trong ROM, Up Rom phát xong luôn và No Lag.
NgocHuan1st
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chuong5580 mail em nè có gì bác gửi em xem cho biết nhé (ngochuan1st@gmail.com) em đang tính vọc con htc dg V 4.0 sợ nhất là thành cục chặn giấy
em mua máy của nhật cường bảo hành 6m9 không phải hàng chính hãng (hàng này do nhật cường xách tay không thuế)
@chuong5580 bác cho e mấy bài về thay đổi icon, laucher, e thấy thay đổi phím ảo trong suốt rồi có hình nền mà không biết làm
kinisorao
TÍCH CỰC
12 năm
để uprom cho pro 😆
Chưa mang cái Anđroid nào di root cũng chưa jailbreak cái iphone nào.
@vnstockguru Đã root và jailbreak tất cả những máy Apple Device và Android Device đã và đang có😁
THANKS BÀI VIẾT, RẤT HAY. NHIỀU BẠN MỚI SỬ DỤNG ANDROID VẪN RẤT MƠ HỒ VÀ HIỂU SAI VỀ ROOT MÁY.
Root để mấy anh em Android làm xong tha hồ nổ là mình biết sử dụng điện thoại, hiểu biết hơn người =))
@honamdong Bạn sử dụng loại ĐT gì mà phát ngôn ghê vậy? Mobiado, Vertue, Lamborghini hay Nokia 1202?
@taycuong76 Galaxy Nexus - 4.1.1 - MIUI
Hehe tại đọc thấy có nhiều mem xài Android rồi mới root máy được tí chút là bắt đầu nổ ra vẻ hiểu biết (trong khi toàn làm theo hướng dẫn ), khinh mấy người dùng điện thoại khác nhất là iPhone không biết xài điện thoại, nên mình ghét 😆.
laodaivuong
ĐẠI BÀNG
12 năm
@honamdong thằng nào cũng làm theo hướng dẫn, có đứa nào tự viết tools hay edit room đâu, còn ai nổ kệ, càng nổ càng lòi cái dốt ra có gì đâu
beluxubu
TÍCH CỰC
12 năm
@honamdong Nói năng hàm hồ, ko biết gì mà cứ tỏ ra nguy hiểm. Tại sao lại quơ đũa cả nắm thế nhóc? bộ người xài android ai cũng vậy à?
tmhung
TÍCH CỰC
12 năm
Xưa còn root , bây giờ chả biết root làm gì , 4.0 cho phép disable app rồi 😃
@tmhung disable nhưng nó vẫn chiếm tài nguyên máy hả bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019