Tìm hiểu về Thorsten Heins và chặng đường một năm ông làm CEO tại RIM

Quang Thái nè
24/1/2013 10:4Phản hồi: 233
233 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luserbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
đưa thông tin nhiều quá mình thấy bb10 bắt đầu nhạt rồi đấy :mad:
@luserbai Chị gái nhầm rồi :p. BlackBerry 10 còn nhiều lắm, RIM mới để lộ 1 phần thoi :p.

From BlackBerry® Bold™ with love ...
luserbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nvthanh1994 nghe có vẻ cậu hơi lạc quan, mình thì cảm thấy bắt đầu giống sự ra đời của Dakota và OS7
tin tức được đưa liên tục trong gây hiệu ứng cộng hưởng về sự kỳ vọng quá cao của người dùng, tuy nhiên các máy os7 ra đời đối với mình thực sự gây thất vọng ghê gớm.
mình cũng mong với bb10 thì RIM sẽ có những bứoc tiến quan trọng vì mình là 1 fan trung thành của RIM từ trước tới nay.
tuy nhiên không vì vậy mà bỏ qua các yếu tố bên ngoài là sự thắng thế gần như tuyệt đối của thị trường tiêu thụ các máy android, ios và wp trong hiện tại :oops: như Tôn Tử nêu ra nguyên tắc biết địch biết ta, trăm trận trăm thắng mà 😁
hơn nữa là RIM liên tục tung đòn "gió" làm người chờ đợi khá là bực mình như thể nói thì rất là giỏi, đến khi làm thì vẫn chưa biết thế nào :oops:
@luserbai gió rít cái gì ở đây:eek:..nếu chịu tìm hiểu thì đâu đến nỗi ntn hả bạn
trieu1209
TÍCH CỰC
11 năm
Tặng cho Fan Apple -
theo thống kế mình Fan apple ai cũng giỏi cái này

Cầm trên tay chiếc iphone mà đi nói chuyện cả 1 nền công nghệ và 1 công ty sản xuất đt.

cả 1 đội ngũ nhân viên trên toàn thế giới của RIM không bằng 1 mình bạn.

RIM đang sài lầm và rất nhiều sai lầm.

Nhưng RIM đúng 1 điều sản xuất đt ra không phải cho máy thằng NGU học sài.

Còn những mỹ từ dành cho APPLE. Mình thấy Job tài năng và con người đầy sáng tạo và có thể gọi là định hướng cho đt. Nhưng chắc 1 điều sẽ có 1 người định hướng lại gu điện thoại 1 lần nữa thôi.

Vì con người sáng tao là bất tận. Xã hội sản sinh ra đc 1 Job thì sẽ có thêm 1 người mang cái tên khác nữa.
AmzSSS
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trieu1209 Anh nói rất hay ah!
luserbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trieu1209 chuẩn như Lê Duẩn 😁
like bác! ;)
Mình cũng đang đợi BB10 ra mắt 😁
cố lên chứ
vực dậy RIM đi bác ;)
Chưa bao giờ dùng BB cả, ko biết tương lai thì thế nào
vitxiem02
TÍCH CỰC
11 năm
Nhờ ông ấy mà RIM đang khôi phục, cố lên RIM ơi
dinhquyhf
TÍCH CỰC
11 năm
Các bạn trẻ lười đọc nội dung chỉ đọc title rồi vào comment gây war, thật là bái phục các bạn.
hedgehod
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mỗi bài viết về RIM lại đc một số Ifan ném đá tới tấp mặc dù chả biết cái gì cả. Chả biết tại sao các bạn lại có được cái suy nghĩ bá đạo đến mức đấy 😃.

Trước giờ 3 cái, RIM, iOS và Android chả đụng chạm gì nhau. Các fan thì ai cũng yêu 1 nét riêng của HĐH đó mới chọn. Đừng có xúc phạm và đụng chạm tới tình yêu của người khác thì tốt hơn 😃
@hedgehod BB7 thất bại cũng có nhiều lý do lắm. Ví dụ như BB7 gần như không khác gì mấy vs OS 5 và 6 :|, chính sách của RIM quá lạc hậu và trì trệ , giá cao, 9900 lỗi liên tục , bla bla.

Còn BB10 là 1 thứ khác hẳn 😃. RIM đã sai lầm 1 lần, và sẽ không ngu mà bước vào vết xe đổ lần trc của mình nữa đâu !.
Chờ thui, 30/1 giới thiệu rồi. Đến 30/1 chắc chị gái sẽ thất nhạt như nước ốc í mà :p
nguyenhuyaa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hedgehod e cũng công nhận cứ có bài nào liên quan đến RIM là bài đấy có ifan vào quăng gạch.những bài nói về cái bất lợi của RIM như vụ lenovo thì mấy thánh vào tung hoa đại loại như " sắp có đt lenoberry rồi", còn bác tỏ ra "cảm thương" thì quăng quả câu "R.I.M => R.I.P", còn về các bài quảng cáo về BB thì có 10 thánh ifan thì có 11 thánh chê như " quả này tròn quả kia méo, quả này to quả này dày, quả này ăn cắp quả của tao, quả này sắp rụng". ko hiểu nổi??? còn những bài liên quan đến táo thì họa lắm ms có 1 2 bác BB fan vào ném, toàn là fan "ai cũng biết là ai" nhiều, sao mấy bác này ít thiện cảm về BB thế nhỉ?
nhiều cái hay quá
BB10 Quá đẹp so với yêu cầu 😃
Em hãi mấy bác thật, đi cãi nhau đến 7 trang với "thím" mymymoamoa, biết thím ấy óc tôm thì sao lại mỏi tay vậy. Bác ấy phán 2 câu thôi là em hiểu rồi. :rolleyes:
luserbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình nghĩ bạn không hiểu từ
của mình 😁
và mình xin khẳng định là mình rất quan tâm đến những thông tin liên quan đến bb nên mới dám đưa ra nhận xét cho khách quan hơn đó bạn. chả trách người ngoài nhìn vào bbfan lại phán là Thể Dục Thể Thao quá đáng :D
bạn thử so sánh với một số hãng chạy adroid & wp xem, có những sp ra đời không kèn không trống nhưng được người tiêu dùng đánh giá rất cao trong qúa trình sdụng chứ không phải khoe khoang tôi làm được thế này, thế nọ nhưng rốt cục chẳng đâu vào đâu. nếu thực sự bb có sức hút dựa trên chất lượng sp sao cứ phải phô trương nhiều thế.
mình yêu bb chung quy cũng là do sức mạnh từ bên trong chứ không phải do sự hào nhoáng bề ngoài hay được truyền thông ca tụng 😃
@luserbai sự hào nhoáng bề ngoài ư..có ai nói thế ko ???..trong kinh doanh thì chỉ cần thu hút đc khách hàng là cũng đc lợi thế rồi..mà đâu phải RIM khoe khoang gì...chả lẽ quảng bá điểm mạnh chuẩn bị cho một đợt ra mắt sản phẩm mới là sai..và cũng chả cần đến mấy cái tờ báo đánh bóng tên tuổi thì những fan BB vẫn luôn quan tâm và vẫn luôn biết cái sản phẩm họ đang chờ đợi nó như thế nào...chiến lược quảng bá là rất quan trọng và nếu nó ko tốt thì có quảng bá thế nào thì cũng vậy thôi..chỉ có một số ng là quan tâm quá nhiều vào cái vẻ bề ngoài thôi..ý bạn là RIM chỉ đc cái nổ to thôi chứ gì 😕.....???
@luserbai ko có BB10 thì đối vs tôi 87 vẫn là sự lựa chọn tuyệt vời..😕. sao phải xoắn...why so serious ?
@HolyzNero Cực quá nhẩy..
@phaikodo cực gì đâu..mỗi ng mỗi sở thích..có những ng thích sưu tập thứ gì đó vì nó có ý nghĩa nào đó...87 cũng vậy thôi
Thực sự thì mình cũng đang dần có niềm tin với Black Berry 10!
RIM ơi cố lên.
tranh luận sẽ chẳng có hồi kết khi chưa đến ngày đèn đỏ ấy. 😁
trưa nay em mất ngủ để nằm xem các bác cãi nhau 😃
công nhận nhìn anh Hein giản dị mà phong cách thật
Tinh tế, Điềm đạm, Chắc chắn....sẽ thành công !!!
nguyenhuyaa
ĐẠI BÀNG
11 năm
tin bác Heins sẽ là người thuyền trưởng đưa con tàu RIM vượt qua giông bão để vượt lên một tầm cao mới. cố lên RIM...
Rim, tình iêu một thời của e 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019