Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Tìm kiếm Google trên Windows Phone

cuhiep
20/11/2013 0:42Phản hồi: 88
Tìm kiếm Google trên Windows Phone

Tuyệt vời, Google vừa cập nhật nút tìm kiếm nhanh của mình cho Windows Phone, cho đăng nhập tài khoản Google, hỗ trợ cả tìm kiếm bằng giọng nói. Lịch sử tìm kiếm của chúng ta với tài khoản qua các thiết bị khác nhau cũng được lưu. Đây là động thái khá lạ của Google vì trước giờ Google gần như là cấm vận người dùng Windows Phone đến các dịch vụ của mình (trong khi iOS thì lại còn update và ra ứng dụng còn nhanh hơn cả Android). Hy vọng sau vụ này thì các dịch vụ của Google sẽ có mặt đầy đủ trên Windows Phone. Dù gì thì tìm kiếm ở Việt Nam với Google thì kết quả cũng thân thiện hơn là Bing của Microsoft. Dĩ nhiên là nút Google này vẫn chưa thể bằng Google Now trên Android hay trên iOS.

Tải về: http://www.windowsphone.com/en-us/store/app/google/220bfbf2-ee02-496c-a656-651a6c0c6518
88 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

liminzun
TÍCH CỰC
10 năm
ngon ...mong rằng wp sẽ phát triển tốt, làm em nokia wp8 vọc thử
Ko thể thiếu google đc 😃
@IPHONE Pro.No1 mình dùng có cần google đâu.chỉ là có cho đủ thui.t dùng 925,vợ dùng s4 nè,trả thấy hơn cái j,camera thì goi 925 là sư phụ,s4 rất nhiều ứng dụng mà trả bjo dùng đến ,
@nguyenmanh287 Thì bác cứ thử nọ mọ & mò mẫm xem bác có thể thiếu gg ko nhé 😃
cũng hay, dù sao cũng đã qen với google search roi, bing toàn ra những kết quả không như mong muốn.
@võ thanh hưng Nhưng nói đi cũng phải nói lại. Search Images thì Bing ngon hơn hẳn google. 🆒
Wp càng ngày càng ngon rồi. Mua 1020 quả là ko sai lầm 😆
Cái này cũng bình thường thôi 😆 bình thường toàn vào web search chứ mấy khi vào ứng dụng search của google đâu. Thiếu google now cũng buồn nhỉ
zenchen
ĐẠI BÀNG
10 năm
anh Hiệp cho em hỏi, làm sao tìm kiếm bằng ngôn ngữ khác? K thấy phần cài đặt để chuyển ngôn ngữ.
Thanks a
điều tất nhiên rồi...hỏi Bing của WP đâu nhỉ sao để google
1 bước tiến nữa cho windowphone đây 😃
Cơm sườn ngon.
Wp đang ngày càng hoàn thiện .... ngon nhỡ !!!!
asimo7777
TÍCH CỰC
10 năm
Hy vọng 2 bên sẽ thân thiện hơn.
Hay quá.. vì lợi ích người dùng..OK anh Gồ..
lom-com
TÍCH CỰC
10 năm
bài này lên buổi sáng là đúng bài luôn rồi còn gì.bác hiệp sáng ăn cơm sườn mà lỵ 😁
anh google sợ sự bành trướng của Bing kèm theo WP chứ cũng chả tốt đẹp gì đâu ^^
@xuandinh.xd Thì có gì lạ đâu, lo ngại đối thủ thì có gì là xấu :|
@xuandinh.xd Nói như bác này thì chẳng có công ty nào tốt đẹp cả :eek:
ko cấm được nữa thì phải cho dùng thôi. anh cũng có lợi mà. đừng như vn và fb
theham
ĐẠI BÀNG
10 năm
1520 :v
Mềnh ko quan tâm cái này vì nó chẳng bao giờ hiểu đúng điều mình nói 😔
@hoanganhdung1106 Ví dụ ???
WP lâu lâu ra được ứng dụng mới hoặc có update là mừng hết lớn 😁

Xu hướng

Bài mới