[Tin đồn] Apple giảm 30% sản lượng iPhone từ các đối tác gia công

Didu
6/1/2016 4:51Phản hồi: 520
520 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
iOS 7 còn có khả năng truy cập 1 phần chứ iOS 8 9
Bạn sẽ mất số tiền gần bằng mua máy để tạo 1 server giả để vuợt icloud mà restore chứ đừng mong chiếm đc dữ liệu gì.
Đừng nghĩ việc viết vài dòng code on off 3g trên control center nó khó khăn.
Họ vẫn cho tắt nhưng làm nó khó khăn hơn để người dùng hạn chế tắt.
Nếu bạn đem thói quen tắt data khi không dùng để tiết kiệm pin từ android sang chẳng hạn
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
@thongphan1989 đã mất là mất. gặp tay mơ thì 2 thằng đều find dc. gặp hàng cứng thì 2 thằng đều mất. chú thích so pin ntn. a đang dùng cả s6e và ip6s đây. s6 dc coi là pin yểu mà nó chạy 3g còn ăn dc 6s nhé. còn chạy wifi hay để chờ thì thằng ip ngon hơn
@hungproda Mồm kêu lag mà chả hiểu lag cái gì? Thế nào là lag? Thế bọn android các con ko root máy chỉnh đủ thứ thì chắc là nó mượt đc đó@@. Ios dùng ko root thì nó chỉ thiếu tiện ích chứ chả bao giờ có vấn đề gì cả. Kể cả rom lỗi là nó cập nhật fix ngay
@Beng-Pr0 anh dùng k chả giờ root với jb. rõ ràng là ios bị thiếu nhiều tiện ích so với androi. còn cố mà chày cối. anh cũng chỉ nói về mấy cái tiện ích thôi. làm như chú là ceo apple ấy mà ng ta chê đúng rồi lại bảo anti. chú có mắt k vậy. a vừa nói ở trên 6s vào phần search ứng dụng thi thoảng bị đơ .
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@hungprodaa Vãi. Như thế mà gọi là lag thì 3 cái vấn đề tràn ram với phần mềm ko tương thích hoàn toàn trên android nó chắc phải gọi là siêu giật lag siêu delay. Đây 6s chưa bao giờ biết đơ là cái gì=)). Còn nói rồi, thiếu tính năng thì jb có tất. Cũng như android thích mượt thích nghịch thì cũng phải root thôi. Còn đã anti thì kiểu gì chả bới móc ra đc. Mà bới móc vô lí quá thì nó gọi là bẩn bựa =))
bigmonster
TÍCH CỰC
8 năm
Hichic đọc ý kiến của các bác em đã hiểu thế nào là cuồng Iphone, mà có cái em không hiểu các bác dùng Iphone vào những việc gì mà kinh thế. Em thấy một người đi làm công chức như em, có mấy nhu cầu: nghe, gọi, mail, thỉnh thoảng nhắn tin qua các ứng dụng, xem thời tiết, đôi lúc dùng bản đồ để đi đâu đó cho đỡ tốn xăng chấm hết vậy là hết một ngày. Các tác vụ trong công việc chủ yếu dùng máy tính. Vậy mà các bác ngồi khai thác được kho ứng dụng phong phú của điện thoại kinh thật.
@bigmonster Thế là bác dùng đt đc nhiều việc rồi đó. Chưa gặp các anti cuồng xài android như 1 doanh nhân thành đạt làm đc đủ thứ việc thậm chí chả cần cả pc với laptop cơ, rồi quay ra kêu đt thiếu chức năng nọ kia@@. Đấy mới gọi là bá đạo
@Beng-Pr0 lại gato. dt k thể thay dc laptop nhưng nó cũng làm dc nhiều việc lắm đó. ví dụ tải nhạc phim các kiểu là androi ăn đứt thằng ios rồi
BengPr0
CAO CẤP
8 năm
@hungprodaa Vâng, các doanh nhân thành đạt là phải xài đt hịn, tải nhạc tải phim dễ để còn ngồi văn phòng xem cả ngày cho nó sướng =)). Vãi cả tiện ích công việc
@BengPr0 vâng bác rảnh cái gì cũng lôi cái máy tính vào cho vui 😆.
hungproda
TÍCH CỰC
8 năm
k có tk icloud ai mua
uh of d wifi có on dc 3g lên k
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@hungproda Khổ nỗi là trộm cứ mang ra hàng bán xem đc giá ko cơ. Họ có biết là có icloud hay ko đâu?
Có cần thiết phải bật tắt 3g thường xuyên ko? Mình đã giải thích ở trên rồi việc bật là cần thiết đối với các tính năng đặc biệt của iPhone như imessage, Find my iPhone. Đừng nghĩ việc code cái toggles nó khó khăn vậy chứ.
@sucsong1 thì mấy anh ị fan có cần cái gì đâu cơ chứ. 😆
thấy mấy a cầm ip đẹp trai 10 anh thì 8 anh dở dt ra bật 3g xong lại tắt. có mấy ng để 24/24 đâu 😃)
@sucsong1 Thôi được rồi các bạn, các bạn đừng khinh thằng trộm thế, đa số bọn này nó sành IOS lắm đấy chứ mỗi cái icloud mà khè nó đừng ăn trộm nữa hả 🆒🆒🆒🆒 tỉnh ngủ đi các bạn. Thằng chộm nó đâu ngu khi ăn chộm, ăn cắp về nó tạt lon đâu😁:D:D:D. Bạn biết nguồn gốc hàng line new không???? đã ăn món icloud "xào, nấu" mà m.n hay nói là ngon bổ rẻ chưa??? iPhone như imessage, Find my iPhone đến mạng 69g đi nữa thì cũng nhớ tài khoản mà cài lên đt mới khi bạn mất thôi.
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@Mr Only Nghe có vẻ chuyên gia đây. Vậy bạn trộm đc chiếc iPhone bật 3G Find my iPhone bạn định làm gì. Ko dám bật máy lên rã ra bán lính kiện à.
Line new thì mình ko biết. Chỉ Like new là như mới và Icloud ẩn iOS7 thôi
@sucsong1 Khi nào thấy dùng để tạt lon thì hãy khẳng định, giờ thì 7 8 hay 9 gì thì đều mì xào hết, like hay 2nd thì như nhau cả thôi.😁:D:D
Mấy bạn Fanboy ios quả cứng đầu
Cứ ngồi ios vạn tuế....chức năng thì thiếu tè lè ra.😔

Vâng thì em ko có...Nên...em ko cần..."Chùm nho còn xanh lắm"
Mỗi lần ios ra Version mới lại sung sướng tự hào với 1 vài chức năng mà Android đã có từ thời iPhone 4 mất sóng ???
Chả hiểu...1 công ty của Nước Mỹ tự do như Apple lại chế ra 1 cái ios rất là Triều Tiên :rolleyes:
Đám Fanboy thì cho gì biết nấy.....Dễ bị cai trị như vậy thì gọi là Sheeps cũng chả sai 🆒
@sucsong1 vâng bằng sáng chế của a mẽo mà. sang nước khác có kiện dc k. hay chỉ kiện dc ở mẽo. rồi bị nó kiện cho vụ 3g thì nhờ obama . thì chú bảo ít chức năng thì đỡ lo bị hack mà. ngụy biện cho ít chức năng. mà sau đó vài năm vẫn dùng mới kinh chứ.
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@hungprodaa Vãi cả ít chức năng. Ko nói phần cứng thằng android nó có gì mà iOS ko làm đc. Kiếu cái toggles tí xíu mà gọi là chức năng nguời ta cuời cho.
Vậy chắc bằng sáng chế của Trung quốc là uy tín
@sucsong1 chạy hộ 2 ứng dụng trên 1 màn hình với. hay kiểu cửa sổ cũng dc
thê nhớ vụ mang sang mấy nc châu âu kiện cái đó bị gạt luôn k
@sucsong1 BBos chưa bao giờ lụi về độ tiện ích cả
nhìn cái hệ thống phím tắt và Mail của nó xem
ps : Não ai ng nấy xài ha
nguyenhunga5
ĐẠI BÀNG
8 năm
Hmm đọc hết 22 trang. Chốt lại chúng nó quá đông quá nguy hiển. Tội bạn trên kia một mình chống chọi. Thôi kệ họ bạn à. Nói hoài cũng vậy thôi. Mình dùng thấy thỏa mãn là được rồi. Còn bạn gì tự nhận mình là dev iOS, xl chứ cho mình cười vào mặt bạn một cái. Dev iOS đây.
@nguyenhunga5 Mình hả bạn? 😁:D:D
nguyenhunga5
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Đỗ Gia Ân Hè hè bạn gì logo táo ấy ^^~.
@nguyenhunga5 Ah mình cũng là dev ios nên thấy hơi nhột nhột 😁
Núi này cao, có núi khác cao hơn! Xin nhận của tại hạ một lạy! :D
Không biết các hạ dev bên cty product hay là làm studio riêng vậy?
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
Vậy kết luận của bạn là thằng trộm nào cũng là kỹ sư biết máy này ko xài đc đem rã luôn linh kiện à. Giá linh kiện đc mấy đồng?
Ko hiểu nói nhảm mỳ xào lắm nó liên quan gì đâu.
Máy nó nhanh đa nhiệm tốt ko cần thiết làm việc góc nhìn rộng thoải mái hơn mà cũng lạ ở chỗ chê iPhone màn nhỏ nhưng lại thích chạy ứng dụng nhỏ kiểu cửa sổ. T đoán bạn chiếc Samsung bạn đang dùng đang tắt cái này vì bật lên cảm giác pin tuột nhanh hơn, chỉ bật lên khi khè cho oai. ipad màn to chia đôi còn đc. Nếu thích thử trên iPhone thì dùng Multiplexer.
Châu Âu nó cũng gạt bằng sáng chế 3g của Samsung cả thôi
@sucsong1
@sucsong1 lại bảo k cần mà. tôi biết trc rồi. ví dụ chém gió với gái. trong thời gian chờ muốn xem phim. lại cứ đổi qua đổi lại à.
bạn đoán sai rồi nhé tôi vẫn để khi nào cần thì dùng
thế cái sạc nhanh chắc cũng chả cần thiết với bạn đâu nhỉ
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
tưởng gì, khoe với ai chứ mình còn biết các con buôn Tàu tập trung ở đâu để đấu giá các lô iPhone đem về xào. Trong những lô này có tỷ lệ nhất định máy bị hỏng. Nhưng nói cái này để kết luận cái gì? Ai ngu gì đi mua lô máy lost mode.
iOS theo bạn là lụi?
Ko cần ngang tầm iOS thử kể chút tiện ích BBOS xem nó có bằng đc android ko đã (ko nói tính năng bảo mật)
Mail thì hơn cái push (hơn so với android), hệ thống phím tắt có gì đặc biệt đâu nhỉ.
@sucsong1 Chưa bao giờ khẳng định tuyệt đối cái gì, chưa cái đt nào tạt lon hay tự dưng dã máy cả.
Làm mất thời gian ngồi chém gió, tiền càfe.
Thôi thì cứ Táo nhất nhưng JB được ngay. Cỡ BB may ra xếp hạng gần bét. Hài lòng chưa.
valuelove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Mr Only cần gì lấy dữ liệu tui đưa ông cái 6s ông vô màn hình home dùm thôi,,pass code tôi 20 ký tự 2 ký tự hoa 1/2 là số vô dc tặng lun cái 6s 64gb hồng mới xài dc 3 tháng (máy tôi jb rồi lổ hổng nhìu lắm đó)....ko dc thì đưa tui cái dt ông đang xài là dc rồi về tạt lon
@Pazuzu 91 BB Priv cũng chạy Android sao bàn phím TV ko có? Nên, bàn phím Android ngon là vớ vẩn.

Chú mình mới mua con Android của FPT, nói thật những tính năng các bạn hay tung hô trên này mình ko tìm thấy trên cái phone của chú mình. Nó cũng chạy Android.

Cái chữ W Apple nó sửa trong iOS9 rôì.
@valuelove Giá trị triệu đô mà, ra giá giảm xuống còn 5k đô mà giờ còn cái 2nd, bèo thế là cùng. IP là nhất rồi được chưa 🆒🆒🆒🆒, cầm 2nd đi thử chức năng Find my iphone đi. Hy vọng đừng để em bá đạo đi cùng thím khác nha. 😁:D:D:D
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
mình vẫn chém gió tốt, ko khổ đến chứ mức cho não đa nhiệm, vừa nhắn tin vừa xem phim.

sạc nhanh là cần thiết, có vẻ như đang phát triển như iphone 6 có khả năng nhận dòng 10W

mail trên iOS cũng có push, chứ ko đơn thuần pull như android
@sucsong1 thì mỗi lần đồi phim dừng lại tí. chắc k chết ai 😆
à hóa ra cũng cần à. 😃) hình như ss có từ note4 cách đây hơn 1 năm. táo chắc ip7 hay ip9 sẽ có đây
sucsong1
TÍCH CỰC
8 năm
@hungprodaa nói thật xem phim mà xem có 1 nửa màn thế xem làm gì, như facebook xem lướt qua còn ổn.
chát chít bật cái bàn phím ảo nên mất 1/3 màn nữa ko biết còn cái gì để đọc
cần nhưng nó là phần cứng nhưng vậy đâu liên quan gì đến iOS ''nó ngu"
@sucsong1 mất thì nó chỉ mất ở dưới. bên phim vẫn ok
đang nói những cái mà ip thiếu. thế cái mail với danh bạ của ios có ngu k. hay lại bảo jb đi khác hết
Đang dùng 6s và cảm thấy điều này là đúng
Mấy thằng cãi bưa vl. Ai thích cái gì xài cái nấy. Túm lại ai về nhà nấy đi. Ai đời cãi như trẻ con. Bắt thằng ăn roi giống ăn phân và ngược lại. Fan ăn roi đây. IOS tù thì kệ nó ảnh hưởng gì đâu ta thấy các bác cãi hăng vãi. Cuối cùng chả đc vẹo gì. Hehe
U
Ù em đồng ý với ý kiên này hay quá @@
valuelove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Antutu123 thích bài j,đơn giản trong 1 nốt nhạc
@valuelove Ko phải dạng vừa đâu&&& vừa............... Đâu? @@
@valuelove cho hẳn 10 nốt 😆
valuelove
ĐẠI BÀNG
8 năm
@hungprodaa Unlimtones thích bài nào down cài lún khỏi phải chọn thế bên android chứ ko phải down ah có sẵn trong máy thì chọn lún ko 1 nốt thì máy cần úp hình k
apple không có bước đột phá thì sản lượng bán ra giảm là đúng rồi
jimmie
ĐẠI BÀNG
8 năm
Toàn thánh ở trên, mình dân dã, đang có cái iPhone 5, còn mẹ già đang xài Galaxy Note 5 do chị hai mua tặng. Cũng hay lấy cái Note ra nghịch, được tầm 5-10p trả lại mama ngay. Theo cảm nhận cá nhân thì thấy Android quá lởm.
Mình không đưa ra được lý do, đây chỉ là ý kiến cá nhân thôi hehe
thienbrand
TÍCH CỰC
8 năm
Bạn longruoi làm dev mảng nào vậy? Chém gió à?
1131411314a
ĐẠI BÀNG
8 năm
con này chưa ra đã biết là ế rồi
Dùng qua tất cả các hệ điều hành. Android giật lag, chậm. Con window phone bán đi đc như thoát khỏi cục nợ vì nó rất chán về tất cả mọi thứ.
Dùng iphone bạn sẽ đc thiết kế đẹp, chụp ảnh đẹp, mượt mà, thương hiệu dễ nhận diện, ứng dụng luôn là tốt nhất. K phải ngẫu nhiên mà iphone đc cả thế giới tin dùng. Người dùng android ngày càng chuyển sang dùng ios nhiều đó thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019