[Tin đồn] Apple ra mắt iPhone 5S vào tháng 7, iPad mini Retina và iPad 9,7" trong tháng 10

Duy Luân
26/1/2013 11:23Phản hồi: 417
417 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

prin77
CAO CẤP
11 năm
Có retina thì ipad mini vô đối rồi
Theo mình thì với thiết kế hiện tại cũng rất đẹp so với các dòng smartphone cao cấp khác rồi, nên giữ nguyên và nâng cấp công nghệ bên trong có vẻ ổn. Người tiêu dùng hiên tại quá khó tính và đòi hỏi phải xem cho được thiết kế mới, quá kì vọng vào đột phá.
Ngẫm nghĩ cũng đúng, người ta thích Apple từ cái đột phá, cái chất riêng nên dù bây giờ đã rất tốt nhưng không thay đổi thì vẫn không đáp ứng được kì vọng. Thêm nữa Apple gần đây không cho ra công nghệ nào mới (SS với S-Pen, Nokia với PureView, Touch, Xperia đang chuyển mình, BB với hệ thống đa nhiệm mới BB10...) làm cho fan thất vọng và cảm giác chờ đợi iphone phiên bản tiếp theo là các bản upgrade chứ không phải nguyên bản mới nữa.
Là fan của Steven Jobs và sử dụng đồ của Apple như một tín đồ, mình vẫn sẽ không bỏ rơi idevice dù như thế nào đi nữa (cũng như thế hệ trước với BB, Nokia Series). Vẫn mong Apple sẽ có thiết kế mới, công nghệ mới. Cố lên hơi tập đoàn hùng mạnh với slogan Think Diffirent !!
@thienbao2607 Cần gì phải khổ thế hả bác. Mình là Thượng đế mà, mình có quyền chọn thứ gì tốt mà dùng chứ. Giá sử sau này hàng của Apple thiết kế quá kém, phần mềm không ra gì thì bác vẫn mua ah.
@nightfox23 Biết vậy chứ bạn, mình đã đi làm nên cũng biết quý đồng tiền. Apple gắn bó với mình rất nhiều kỉ niệm. Nên không chỉ đơn giản là những thiết bị idevices, nó là những dấu nhấn trong đời...
Mỗi người có một sở thích riêng mà bác, người thích ca sĩ, cầu thủ bóng đá... mình thích Apple và phong cách của nó.
Chúc bác vui vẻ.
minhthelong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đúng là bói ra ma quét nhà ra rác!Dự là bà bầu mang thai 9 tháng đẻ!Apple 1 năm ra 1 sp mới!Con đầu là cả con thứ là 2!Sau 5 là 5s!Sau iPad 4 là iPad 5!Thằng sau nhỏ hơn thằng trước! IPad sau mỏng hơn iPad trc!Hehe!Nói thế cũng nói!
Tín đồ thì vẫn là tín đồ!! Dù thế nào đj nữa vẫn dùng ios
vậy các thánh anti kể cho em cái android nó sáng tạo cái gì, samsung sáng tạo cái gì với ạ 😁
@minhminh87 Hỏi chuẩn. Sam thì đẻ liên tục. Cho ra mấy cái mh to hơn, cpu mạnh hơn..là trâu tung hô...với trâu thế gọi là mới cơ đấy!!!
tranbao81
TÍCH CỰC
11 năm
Trong thế giới khoa học, công nghệ bấy lâu nay vẫn tồn tại một thứ đó là trò đoán mò (kiểu như thầy bói). Kết quả là đúng thì đúng, mà sai thì sai. Mê tín quá !
Mình chả bgio` thích iphone. Mẫu mã thì ít ra cái trc thì cái sau thêm chữ s.
@hulo90 thêm chữ S là thời của SJ thôi bạn à, thời của TC thì chắc phải thêm chữ T mới phải😁
dragonvnbk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Smartphone thì quan trọng nhất vẫn là nội dung. Vấn đề quan trọng là làm được gì với cái smartphone đó, mà yếu tố này hệ sinh thái và phần mềm quan trọng nhất.

Cứ nhìn bề ngoài là cứ xoắn lên?
hnh852003
TÍCH CỰC
11 năm
@dragonvnbk Uhm, chẳng hạn như bút cảm ứng thông minh, đa nhiệm đa cửa sổ, duyệt tất cả trang web có flash...;)
nguyen68
TÍCH CỰC
11 năm
@dragonvnbk Suy nghĩ của bác chỉ phù hợp với thời xưa thôi. Nếu Iphone nhìn như Nokia C5 liệu còn hot như này không?

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@hnh852003 Đúng, ss hien tai lam note2 rat khac biet so voi cac dt android khac, nhưng thiet ke van quá dở, mình toan bị đè trung 2 nút cam ứng hoai buc ghe, nói chung gio android thì xài ss, wp thi nokia, ios thì tat nhien dung apple la sáng suot hehe
tommykp
TÍCH CỰC
11 năm
E cũng vừa chạy từ 4s sang note2, đón đầu ip6s 😁
Thế này thì làm bài so sánh camera của XZ với iphone 5 hay 5s làm gì nữa nhỉ, cùng cảm biến Sony thì XZ của Sony chỉ có hơn hoặc bằng thôi chứ thua thế nào được. Vì gần như sự khác biệt đáng kể chỉ đến từ chiếc camera nên vô tình chung nó đã PR cho XZ khá là nhiều.
http://www.gsmarena.com/newscomm-5415.php
Apple là công ty của Mỹ, nó ra sản phẩm dựa trên sở thích tiêu dùng của người Mỹ. Họ ko thích sử dụng điện thoại quá to, nặng. Phải nhỏ gọn, nhẹ và thao tác tiện lợi. Mình gửi người nhà mua Lumia 920 và cũng đã nhận nhiều lời chê. ĐT j mà to quá. Trong khi người Mỹ lại thích sự tiện lợi như thế mới là ĐTDĐ. Nếu thích to người ta mua máy tính bảng rồi. Samsung là hãng đt châu Á đánh vào tâm lí người châu Á thích to để dễ nhìn, xem video hay giải trí v.v... mỗi nơi đều có nhu cầu sản phẩm riêng. Đừng đánh giá thiết kế nó này nọ. Chính vì thế mỗi hãng đều có thị trường tiềm năng riêng và lượng khách hàng trung thành riêng. Đừng đánh giá dùng cái này mới gọi là công nghệ, cái kia chỉ khoe của. Điều đó chẳng làm cho bạn trở nên công nghệ hơn. Mà chỉ làm cho bạn trở nên ngu dốt hơn khi phát biểu thôi
hnh852003
TÍCH CỰC
11 năm
@leminhtu88 http://blog.gsmarena.com/apple-iphone-5-display-compared-to-nokia-lumia-920-has-its-most-advanced-title-taken-away/
Đọc xem màn hình iphone 5 xịn nhất kiểu gì vậy. Đừng nói color gamut chính xác hơn là tốt hơn nhé, vì các bộ sưu tầm ảnh đẹp thì ảnh đều hơi oversaturated. Winphone 8 có bộ lõi đa năng nhất và được tối ưu hóa rất tốt, giao diện cũng tùy biến rất nhiều, điểm yếu duy nhất là chưa có ung dụng nhiều nhé.
@hnh852003 Nhìn truc tiep 2 màn hình tháy màn hình ip5 dẹp honl, còn cái đa lõi gì đâý nguoi dùng cuối ko can biet nhieu, chi thay ios nó truc quan đon gian, tiet kiem pin, và nhieu úng dụng hơn thế thoi, xét như vậy thi win 8 thua xa ca km
@panda_88bk Màn đẹp hơn, cảm ứng nhạy hơn ( cứ cho là thế ) rồi lắm công nghệ nọ kia. Thế sao doanh số bán ra thấp và lẹt đẹt thế, kém xa iPhone 5.
bibongda
TÍCH CỰC
11 năm
Hahaha 😁 cái thằng Táo này cứ giẫm chân 2 nhịp hoài,3 rồi 3s , 4 rồi 4s , 5 rồi tiếp đây là 5s . Rõ ý đồ của Táo rồi
trtuyenqb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Liên tục quá, nhanh nhờn lắm đấy!
Trâu lại phán, nào là "lại ra cái mới, lại ko có gì mới,lại này lại kia,..." VL
Ai bảo trâu cứ "thần thánh hoá" apple lên rồi lại nhảy vào đâm chém..
ip5 van kieu dang cu a
de ip 4 cho xong
:rolleyes: chỉ trông ra bản update iOS, còn handware thì cái nào cũng ok ! 5 6 hay 7 gì gì cũng được.
dinhquyhf
TÍCH CỰC
11 năm
Thread này sẽ là nơi cho các bạn anti fan vào ném đá. Một fan chân chính sẽ không tranh cãi với các bạn, thay vào đó sẽ im lặng, mỉm cười và xử dụng tiếp iDevice của mình. 😃
hnh852003
TÍCH CỰC
11 năm
@dinhquyhf Fan chân chính là phải đổ mồ hôi sôi nước mắt ói ra vài triệu nữa để mua 1 thiết bị tương đương.😁
dinhquyhf
TÍCH CỰC
11 năm
@hnh852003 Thế gọi là đú bẩn bạn ạ, gọi gì là fan chân chính. Đấy gọi là ko có tiền mà đòi sĩ diện thì.
Mấy hãng kia cứ đẻ sồn sồn 1 năm 4,5 mẫu thiết bị na ná nhau (đại loại như anh S , anh H) thì chả ai nói gì, Apple vừa có tin đồn ra mắt trước vài tháng thế là nhảy vào cắn. Ôi sợ cái đám anti, đặc biệt là thằng ngu ruacontrenbien phát biểu #16 =))
Còn quá sớm để tiên đoán trước sự việc này
@smoothcriminal Chuẩn như lê duẩn
@AudioSlave2020 giờ mới biết
nói chung ko hóng thời gian còn dài quá mua mấy cái sài tạm vẫn kịp nếu ko có cải thiện khoản pin mình sẽ ngừng dùng hàng apple
@tgianglk mình dùng 4g LTE bạn ak nên thời lượng ko tốt lắm đâu
@김대한 Vô nghĩa 😁 .
@Titaner uh hiểu
@silverbretx Mấy em idevice của bác pin bá đạo thật :eek:

Sent from my "Vú" F100L

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119