[Tin đồn] Apple Watch thế hệ 2 đang được phát triển, ra mắt Q2/2016

Didu
14/11/2015 3:52Phản hồi: 202
[Tin đồn] Apple Watch thế hệ 2 đang được phát triển, ra mắt Q2/2016
Apple Watch thế hệ 2 (tạm gọi Apple Watch 2) đang được phát triển và sẽ ra mắt vào cuối quý 2/2016, đó là thông tin tới từ vị chủ tịch của Quanta Computer, đơn vị đảm nhận việc gia công đồng hồ thông minh cho Apple. Theo ông này, Apple Watch 2 sẽ tốt hơn thế hệ đầu và sẽ ra mắt vào khoảng cuối quý 2 năm sau, tức tháng 5 hoặc tháng 6 gì đó.

Quanta sẽ giao những kiện hàng đầu tiên cho Apple vào cuối quý 2 trong khi việc giao hàng loạt sẽ diễn ra trong quý 3. Ngoài ra, những tin đồn trước đó cho rằng Apple Watch mới sẽ giữ nguyên kích thước (mặt 38mm và 42mm), kiểu dáng và độ phân giải màn hình như thế hệ đầu tiên. Tuy nhiên, màn hình hiển thị sẽ được làm mỏng hơn để nhường chỗ cho pin. Watch 2 được cho là sẽ có cả camera FaceTime, khả năng hoạt động độc lập nhiều hơn và thậm chí là thêm những model đắt tiền (trên 1 ngàn đô Mỹ).

Apple bán ra đồng hồ thông minh đầu tiên của mình từ tháng 4 năm nay và theo dữ liệu của một công ty nghiên cứu thị trường, Apple đã bán ra tổng cộng 7 triệu đồng hồ tới thời điểm hiện tại.

Nguồn: Cult of Mac
202 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dino_su
CAO CẤP
8 năm
E chỉ cần thế hệ sau pin 4-5 ngày là quá đủ.sẽ bỏ tất cả đến vs aw.giờ thì tạm trung thành vs pepble time steel thôi 😔
probalt
TÍCH CỰC
8 năm
Giá sẽ cao ngất ngưỡng đây
dknyxdie41
TÍCH CỰC
8 năm
@probalt giá vẫn giữ nguyên như ip vậy, đó là truyền thống của apple mà 😁
PIN SÀI CẢ TUẦN HÃY SẠC. CÓ THÊM CAMERA LÀM CAMERA HÀNH TRÌNH HAY QUAY MỌI LÚC MỌI NƠI MÌNH THÍCH. CHƯA SÀI QUA MÀ NGHE NÓI MẶT KÍNH DỄ TRÀY CÁI NÀY CŨNG NÊN CẢI TIẾN.
MindConfess
ĐẠI BÀNG
8 năm
Mấy cái smart watch này chỉ cần có thêm cụm camera là đi làm điệp viên được rồi 😁
gautrang14
TÍCH CỰC
8 năm
Chung quy apple watch là ngon nhất nhúng pin vẫn chưa tốt, ít nhất cũng phải vài ngày và chống nươc tốt chứ nếu không ở nhà thì thời gian đâu mà sạc
dhaonline
TÍCH CỰC
8 năm
@gautrang14 Có chống nước mà bạn. Chỉ có pin là đuối thôi. Dùng bt đc 1 ngày rưỡi tới 2 ngày...
một thất bại lớn của apple.Em fan quả táo nhé , nhưng chả ham con đồng hồ này
@Khang Dân Khụ !
Doanh số đồng hồ Thụy Sỹ vẫn đang giảm dần đều theo năm tháng đấy thôi ;)

7tr chiếc giá trung bình 800$ trong 6 tháng 😃 Bao nhiêu hãng đồng hồ Thụy Sỹ phải ước ao 😃
@mandyhades xin lỗi b 😆 nhìn ngoài đời chưa b ? nhất là nữ đeo , 2 bản dây kim loại , thề là sang hơn cả rolex , cứ nhìn tận mắt r biết :3
@facebook001 sau vài năm thì sao? bỏ xó ah? rolex xài và sang qua nhiều năm cũng sang và đẹp. còn cái đồng hồ gì mặt lúc nào cũng tối thu đen 1 cục chỉ sáng lên cho chủ nhân khi cần coi giờ mà gọi là sang sao? nhìn như cục sắt thì có. Còn bạn thấy sang là bạn tự tưởng tưởng thôi chứ quan trọng là người am hiểu đánh giá khác đó. Ngay cả kim đồng hồ cũng là 1 nghệ thuật và cách chế tác của nó cũng quan trọng đấy, nên các đồng hồ cao cấp sang trọng thì từng cái kim và con số họ tính toán rất tỉ mĩ và lựa chọn kỹ vật liệu để làm ra, chứ đâu đơn giả cứ gắn màn hình rồi cho hiện cả đống thứ lên đâu?.. Nghe nói sang hơn cả rolex thì chứng tỏ chẳng hiểu tí gì về việc dùng đồng hồ như là món trang sức cả.

NGoài ra các món đồ trang sức thủ công sẽ càng lên giá theo năm tháng vì giá trị tồn tại lâu dài của nó. còn đồ công nghệ? như ip4 lúc mới ra sốt xình xịch, có người bỏ 40tr ra mua, giờ thì sao? bạn có xách ra bán lại người ta cũng mua tầm 2.5tr. Vậy mà gọi là sang cái gì? hàng công nghệ mà qua thời thì cho người ta ko thèm lấy chứ ở đó mà giá trị. ^^
@mandyhades nhờ apple mà khối hãng khác mới dám sản xuất smartwatch đó bác
Càng về sau, sản phẩm của Apple sẽ càng hoàn thiện và tuyệt vời hơn. Các thế hệ iPhone, iPad đã chứng minh điều đó.
Hóng apple watch 1 giảm giá 😁
nguyen.phi66
ĐẠI BÀNG
8 năm
đang thèm khát 1 em mà chưa có tiền😁
Lý do tại sao trái cấm lại là trái Táo.
Các fan giờ đây chơi vô cùng thân với hội chữ thập đỏ..
với mình van khoái đồng hồ truyền thống hơn, tuy nhiên sau khi nhiếu smartwatch lại khoái em Moto 360 gen 2 mới đau chứ- trong khi đã có mac,6s,mini 2 rồi.....

mà nghe nói moto 360 gen 2 ko hỗ trợ nhiều trên iOs
Mới mua con AW đc mấy hôm...cơ mà mấy bác chê pin em nó quá vậy, pin cũng đc 1,5ngày xài hết ngày tối ngủ cắm sạc thôi, sáng đi làm lấy đeo, cũng đâu có nất tiện gì đâu...
Khang Dân
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chỉ mong có cái store ở VN cho giá đẹp tí
kungfu9
CAO CẤP
8 năm
Apple watch quá đỉnh mà hok có tiền đú theo…xin lỗi apple
May quá , em đang không biết nhờ ai, lại gặp đúng dân chơi !
Bác tư vấn giúp em chọn cặp nào trong 2 cặp này với ạ 😔

- Rolex 480k/cặp

- Omega 620k/cặp
@Nokfev Đồng hồ fake đừng mua loại có mạ vàng, mấy bữa nó bợt đi nhìn kinh lắm 😃 (j/k)
@dac Em đeo đi du lịch mấy bữa cho oai rồi về tặng các bác xe ôm 😃
Đeo AW nó không được sang choảnh cho lắm ợ 😁
CooperLuong
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Nokfev Nếu bạn thật sự yêu đồng hồ. Coi đồng hồ là một nghệ thuật thì nên tập nói không với đồng hồ fake.
@lnndinky Cạu ấy troll mấy bạn suốt ngày "đồng hồ cơ cho sang" ấy mà
@lnndinky Em yêu Rolex và Omega nhưng tình yêu ấy thật là đắt đỏ và xa vời , giống như nghe opera vậy ;)
Đành chấp nhận nghệ thuật hiện đại và rẻ tiền như cứu cánh, làm 1 em AW 800$ 😃
Khổ thân những ai mua đồ phải nghĩ xem nó sang chảnh hay không.
Mình thấy nó có tác dụng với cuộc sống hàng ngày thì mình mua, chả hiểu sao phải đi xem người khác nghĩ gì, xem nó thế nào so với những loại đồng hồ khác.
Mua vì mình thôi các bạn, đừng mua (hoặc không mua) vì thằng bạn 😃
dhaonline
TÍCH CỰC
8 năm
@dac Em thấy bác nói chuẩn, mình thích mình mua thôi.
Ah con AW bản thép rơi vỡ màn hình, thế mà tụi apple kêu cứng. Em rơi từ nửa mét xuống. Việt Nam! Chưa có chỗ thay màn hình nhục thế...
hoidaica05
ĐẠI BÀNG
8 năm
Apple fan đây, nhưng không bao h chơi với apple watch. Đồng hồ mà mối năm lại ra cấu hình mới trong khi giá cao ngất ngưởng. Em thà mua Tissot đeo còn hơn! Chả lỗi mốt mấy luôn!
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tin không hề vui cho đội Gear 2 ^^

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019