Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Blackberry sẽ không có OS 6.1 mà thay vào đó là OS 7

vuhai6
27/4/2011 23:45Phản hồi: 76
[Tin đồn] Blackberry sẽ không có OS 6.1 mà thay vào đó là OS 7

Nếu bạn thường xuyên theo dõi các thông tin về Blackberry thì có lẽ cũng biết được một số thông tin về hệ điều hành Blackberry 6.1 và Blackberry 7 vẫn được nhắc đến từ trước đến nay. Theo đó đây là hai OS hoàn toàn khác nhau, OS 6.1 là một bản nâng cấp của OS 6 sẽ được ra mắt trong thời gian tới đây, còn OS 7 là một phiên bản hoàn toàn mới dựa trên nền tảng QNX.

Nguồn tin từ cr4ckberry.com cho biết, thông tin về các hệ điều hành này có thay đổi một chút. Theo đó, Blackberry 6.1 khi được ra mắt (có lẽ là trong tuần này, cùng với Dakota tại hội nghị Blackberry World) sẽ mang tên Blackberry 7. Và một thông tin khác nữa, đó là hệ điều hành này không dựa trên nền tảng QNX.

Không rõ vì sao lại có sự thay đổi tên gọi như thế này, rất có thể để cho phù hợp với loại máy mới sắp ra mắt mà RIM quyết định đây sẽ là một hệ điều hành mới chứ không phải chỉ là một bản nâng cấp nho nhỏ. Cũng có thể là do OS 6.1 có yêu cầu phần cứng nhất định và rất nhiều khả năng những dòng máy cũ không tương thích và không được hỗ trợ nâng cấp.

Nguồn: cr4ckberry
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nào... các bác lên os7 thì làm os6 cho các đời máy còn lại đủ dk phần cứng lên đi...chán các bác quá..:sleep::sleep::sleep:
milano175
TÍCH CỰC
13 năm
Lại 1 tin vui cho anh em .
nguyenhusan
ĐẠI BÀNG
13 năm
vui hay buồn hả bác:bounce:
shiva_ndt
TÍCH CỰC
13 năm
Hix, yêu cầu phần cứng thế thì 97 của e k có cơ r, buồn ghê....!
Không phải là 6.1 mà lên thẳng là 7, chắc là sự thay đổi lớn từ OS. chắc chắn là QNX rồi :p
ngapruoi
ĐẠI BÀNG
13 năm
Oh em 9105 của mình không biết có được tham dự chương trình này không nhỉ ?
ôi 9630 của em.bao giờ cho được đổi mới.
Thế e Touch 9800 của mình liệu có chơi được không nhỉ........?😕😕
kienvunb
TÍCH CỰC
13 năm
Ho ho, dạo này RIM cũng chạy đua vũ trang dữ. Em còn chưa có máy để xài 5.0, thía mà giờ chuẩn bị lên 7.0 rồi.
royal_T
TÍCH CỰC
13 năm
cải cách toàn bộ thay vì nâng cấp từ từ
chưa biết thực hư thế nào nên chỉ biết chờ đợi thôi!
chạy đua vũ trang phần cứng kiểu này anh em sinh viên lại phải ăn mì tôm dài dài rùi.....::p:p:p:p
Blackberry 7.cON SỐ 7 có vẻ bên nước ngoài người ta chuộng.Giờ thấy hãng nào cũng có con số 7 hết.Hi vọng sự thay đổi có nhiều cái hay cho anh em tìm hiểu
jing
CAO CẤP
13 năm
ngày xưa lẹt đẹt mãi mới lên dc vài chấm con con. bây giờ vèo phát lên 6 lên 7. rõ ràng cái này để PR là chính hoặc là công nghệ đang chạy đua phát triển quá nóng. Ko biết có stable ko đây

- các chú nào định mua BB sẽ nán lại chờ BB7. nếu mua bb6 bây giờ thì cuối năm sẽ phải hối tiếc vì thèm những tính năng mới chỉ có trên bb7
- các chú nào định chờ bb QNX lại thất vọng chuyển sang android
BOM TẤN. Kiểu này lại có "chiến tranh tg....." nổ ra rồi.
RHINO_BOY
TÍCH CỰC
13 năm
9700 mong manh rồi
giống 9000 khi có OS6 rồi....
lên thẳng 7. thì chắc chỉ có 98, 9780 là may ra còn cơ hội, chứ 9700 chắc ko dc rồi, buồn lắm, lại giống như hồi lên thẳng từ 5. tới 6. -> bold 9000 ra rìa, hy vọng chỉ là tin đồn - hay là có cả 7. và 6.1, hix hix
87 mà có 0s 6 thì tuyệt....kkkk
không biết e bold 2 của mình có lên dc 0s 7 không nhỉ? tranh thủ úp nèo
xebattreo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ôi con 9700 của mình chắc là dừng ở 6.0 rồi. Mình thấy hệ điều hành các máy chỉ lên được một cấp, như 83xx với 88xx từ 4.2 lên 4.5. 8900 và 9000 từ 4.6 lên 5.0
sao lại chán , rất tốt ấy chứ.

---------- Post added at 08:41 AM ---------- Previous post was at 08:40 AM ----------

Lo làm gì cho mệt... chừng nào ra 0S 7 hay 6.1 thì mình múc con máy chạy 0S đó thôi.

thương gia thì đại gia rồi..... tiền đâu chạy theo đồ công nghệ thế đựoc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019