[Tin đồn] CPU Sandy Bridge-E sẽ được bán không kèm theo quạt tản nhiệt

Nam Air
17/8/2011 4:42Phản hồi: 54
[Tin đồn] CPU Sandy Bridge-E sẽ được bán không kèm theo quạt tản nhiệt
Trong quí 4 năm nay, [TAG]Intel[/TAG] sẽ tung ra những BXL [TAG]Core i7[/TAG] đầu tiên thuộc dòng Sandy Bridge-E cao cấp, dành cho máy tính để bàn. Trước đây, hãng này từng hứa hẹn SB-E sẽ được bán kèm theo bộ tản nhiệt nước, đúng với tiêu chí sản phẩm cao cấp của họ. Tuy nhiên một nguồn gần đây của VR-Zone cho biết, rất có thể khi phát hành SB-E, Intel chỉ bán chúng đơn lẻ mà không kèm theo quạt hoặc tản nhiệt (heatsink, stock fan), tức người dùng phải tốn tiền mua thêm quạt tản nhiệt riêng cho chip SB-E của mình.

Trang tin này đã liên lạc với văn phòng của Intel để xác thực tin đồn này, tuy nhiên họ vẫn chưa nhận được câu trả lời nào. Các BXL [TAG]Sandy Bridge-E[/TAG] đầu tiên được phát hành thuộc dòng Core i7, gồm 3820 (4 nhân), 3930K và 3960X (6 nhân, được mở khóa hệ số nhân), VR-Zone cho biết giá bán của chúng lần lượt sẽ là 294$, 583$ và 999$, bằng với giá bán hiện nay của Core i7 960, 980 và 990X. Nguồn tin cũng cho biết mặc dù mức tiêu thụ điện (TDP) của SB-E được thiết kế ở 130W, nhưng có khi chúng sẽ ngốn đến 180W, mặc dù chưa overclocked.

54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

THế thì Chip nóng chết ah?
Người ta đã ghi là người dùng sẽ phải mua riêng mà, mà mua cái này chắc chả ai lắp cho nó fan rẻ tiền đâu.
ShiLveR
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chip Intel khó chết lắm bác ơi. Lúc test trước khi xuất ra khỏi nhà máy là đã qua mấy giai đoạn test nhiệt độ rồi.
quanghuynhn
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hic.... Còn chưa lên dc Core i . Công nghệ chạy nhanh hơn túi $ quá xa 😔
thienthan2t
ĐẠI BÀNG
13 năm
Sao nhiệt độ cao mà CPU không die nhỉ? Hay thật
Chip cho máy để bàn hả các bác ! tầm 130W - 180W e thấy cũng tiết kiệm điện đấy chứ nhỉ
khiếp quá! riêng con chip ko đã chạy bằng gấp 3 cái laptop còi i3 của em xem HD rùi, mà laptop thì all in one hic hic.

laptop của em xem phim HD thì CPu 5.76w, màn 14in ~<10w, gpu + loa + linh thì tổng cộng chưa tới 50w
vậy khi OC thì sao ? 😁

tản nhiệt nước !
conanmk
TÍCH CỰC
13 năm
bây giờ vẫn xài duo core, hic đam mê là 1 chuyện đc khám phá lại là chuyện khác
gio_hk
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang dùng em core 2 quad , chạy vi vu rồi cần quái gì nâng cấp cho tốn tiền, ít có ai khai thác hết đc hiệu năng của CPU đâu, đua đòi là chính.....
Hài, bạn ko dùng thì người khác dùng. Mình ngửi thấy mùi ghen tỵ trong này :giggle:
Quá chuẩn, những ai đã mua chip này thì nhu cầu cũng ko phải là vừa, thừa khả năng chọn đc 1 tản nhiệt phù hợp.

Những bài thế này có cần ấn nút /!\ ko nhỉ?
Thì bác cứ bấm đi =))
Shockwave
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắc phải xài tản nhiệt khủng cho xứng
vớ vẩn
những ai hay render hay cắm chạy đa card đồ hoạ cỡ 6990 hay gtx580 sẽ biết là phải cần CPU mạnh,thật mạnh để khỏi nghẽn với đống VGA khủng bố kia

---------- Post added at 08:02 AM ---------- Previous post was at 07:59 AM ----------

các người dùng cao/siêu cấp thường có nhu cầu nâng cấp tản nhiệt cho sịn để OC cho đã nên có thể intel sẽ cắt bỏ bớt hsf theo cpu để giảm chi phí sx 😁
bản thân stock fan dòng cao cấp intel bây h cũng sịn lắm rồi :D
130-180W, cái bóng đèn compact nhà em có 50W mà đã lo tốn điện rồi, con Chip này còn gấp đôi, gấp 3, lạy chúa.:banghead:
Stockfan thì chịu đâu nổi mấy em này đâu, cắt bớt stockfan giảm giá thành, người dùng mà oc hay sữ dụng nặng thì ai cũng mua tản nhiệt rời cả
Rất có thể Intel muốn khuyến khích bà con sử dụng quạt tản nhiệt của Apple có tên sản phẩm là iFan chăng :happy:
Clgt....
Lại muốn gây flame hả cụ
Suy nghĩ thiển cận :giggle:
intel nhảy sang iFAN..thiển cận.. Not me.... 😆
mọi người sai hết rồi, CPU đời mới xài quạt ASIA vina, mát chủ mát máy :giggle:
vãi cái ông intel này. làm khó nhười tiêu dùng à? cái quạt tản nhiệt bao nhiêu thì đi kèm và cộng tiền vô đi. đúng chán vãi.

cũng có khả năng con cpu này ko cần quạt. ai thích thì mua quạt Asia tiếp gió cho em nó:giggle:
kienvunb
TÍCH CỰC
13 năm
Cái này mình nghĩ cũng đúng thoai. Đã có cả nghìn $ mua con chíp đó thì tiếc gì một vài trăm đô cho bộ tản nhiệt nước xịn kia chứ.
Cắt giảm chi phí chăng ....?
Mình thấy thế cũng đúng ,tiết kiệm được tí tiền.....cái SF có mấy ai gắn đâu ,mua về toàn vứt trong thùng ,mình dùng dual-core còn k thèm xài...gắn cái CM 250k cho đẹp.
ziniboy95
ĐẠI BÀNG
13 năm
mua quạt riêng thì hơi bất tiện tí à!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019