[Tin đồn] HTC đang phát triển một thiết bị tương tự như One nhưng chạy Windows Phone 8 GDR3

Duy Luân
24/6/2013 14:40Phản hồi: 150
150 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kái này đọc lâu ôy . Tinhte đưa tin chậm wá
lbshock
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn k hợp lắm.
Android vs Ios chỉ dành cho mấy chị em thôi. WP vs BB OS mới dành đàn ông.
quanbvp
TÍCH CỰC
11 năm
Bài học từ 8x8s vẫn chưa thấm sao mà còn ra one wp nữa hả HTC
nsmks94
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nhìn chả hợp éo...thôi lướt đi cho nhanh...sao ăn được anh Nô ở mảng này 😃
ngon
nhìn cái giao diện modern vuông vức mà đi với cái máy vừa dài vừa bo tròn quá mức trông xấu ko thể tả, mà thằng HTC này lại giống Nokia hồi mới ra n800, có cái kiểu thiết kế đc đánh giá cao tí là vác đi hết em này đến e khác, nhàm chán rồi, cơ mà bọn HTC này đã đồn là thành thật thôi.
azquang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mua thêm em này để Android One có bạn
nhuduy2008
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đọc 1 mớ cm của các bạn, đi đâu cũng thấy quăng gạch WP, mình xin ý kiến chút nha!

Các bạn nói về kho ứng dụng cho các os thì cái nào cũng từ từ mà lên chứ có phải tự dưng mà ào ào nó có đâu, nếu ào ào 1 phát có hết thì đã không có tình hình hiện tại. Tiếp nữa là hồi đó- lúc Nokia chuyển qua WP thì đã có so sánh app của ios vs android rồi, ngày đó android ít hơn ios rất nhiều.

Các bạn quăng bom WP quá trời, mình đề nghị bạn nào làm điều đó thì suy nghĩ nhé, nếu như bạn sài con android lúc mới ra cái thời mà Nokia còn đang trên đỉnh vs Symbian ấy thì bạn tự kỉ thử coi là đống app ít ỏi của Android so vs Symbian thế nào nhé! Giờ mới ra đc bao nhiêu năm đâu, rồi còn đánh nhau vs các hãng android khác nữa (trong khi android vs ios đang lên tới đỉnh) thì WP của Nokia chưa phát triển cũng là bt thôi.

Mình thấy nhiều bạn cứ chê la WP khi vừa nghe thấy tên hay thấy 1 hãng nào đó ngâm cú chuẩn bị ra sản phẩm chạy WP thì đã chuẩn bị gạch vs đá để ném, các bạn có thể mua sản phẩm đó mà dùng, rồi đợi nó lên đỉnh xem lúc đó bạn ngĩ bạn sẽ kêu gì nào!

Vừa có sp os của MS xuất hiện như WP thì đã bị các bạn ném gạch rồi, nếu bạn nào không thích sản phẩm hệ điều hành của MS thì đừng dùng,

À, mình nói thế rồi, bạn nào dũng cảm nói: "Tôi không cần dùng bất cứ cái hệ điều hành nào của MS cả". Có lẽ chẳng bạn nào nói thế đc, mà cho dù nói thế thì 98% là nói dóc, thử bạn không cài Windows trên máy tính coi, bạn chạy máy tính thế nào? Tất nhiên là trừ các bạn không dùng Windows mà dùng Ubuntu, Linux, Fedora, các hệ điều hành mà nguồn mở,...
Mang con bỏ chợ, có kiểu thiết kế gì chắc cũng chẳng bán được. Thua anh No là cái chắc.
melman
TÍCH CỰC
11 năm
mình thấy WP ngon mà, chưa thấy chán lúc nào hít
noon93
ĐẠI BÀNG
11 năm
rất thích thiết kế của one, dùng wp8 nữa thì tuyệt
trex
TÍCH CỰC
11 năm
Nhìn quen nokia chạy w nhìn em này ko quen mắt thậm chí ko có ấn tương cứ đẹp như htc 8x hay nokia 920....cứ gì vỏ nhôm. Lấy tk của ipod gen5 hay sony z mà chạy w thì chú htc như hàng khựa nhái hi vọng ko phải tk này
cầm mấy lần mà vẫn mò mẫm mãi với cái wp 😃
thằng xài wp thì binh wp, xài android thì binh android....cm toàn như tri thức hiểu biết...anh hùng bàn phím k....dt cũng chỉ để lướt web xem phim chơi game thôi.....vọc tới vọc lui cái dt cũng có nhiêu đó....tự sướng với thể loại riêng đi ae ơi.

Sent from my IM-A870L using Tinhte.vn
nếu mà đúng thì khá đắn đo đây, lumia và htc
wp nhìn đẹp thực nhưng còn nhiều vấn đrề
Mình dùng WP từ 5 năm nay rồi , để nói về dễ dàng sử dụng thì mình thấy WP đâu có khó dùng như các bạn nói đâu ? còn nếu nói nó nhanh chán thì có lẽ tại bạn hay sử dụng nó cho mục đích chơi game , với mục đích đó thì quả thật là chán vì những game đáp ứng được cho bạn thì phải mua . còn nếu nói về cấu hình thì mình nhận xét như sau : với một con WP ram 512m, chíp x2 1gh so với những con adroid cùng cấu hình bạn sẽ thấy chỉ muốn ném ngay cai android đi thôi, đặc biệt là nếu sử dụng màn hình WVGA 800x480 thì với các dòng khác ai nói là WP không hỗ trợ nhiều, xem thấy nét hơn hẳn.... suy nghĩ thêm nhé
@lnguyent
Bạn nói đúng những ưu điểm của WP, nhưng bạn nói bạn xài 5 năm thì chắc bạn type nhầm, WP mới xuất hiện hơn 3 năm thôi bạn, chính xác là xuất hiện năm 2010, mình xài con Mozart hơn 2 năm rồi, và thấy rất hài lòng về nó
ý mình là hệ điều hành windows dành cho phone bạn ạ , 2010 la wp 7 trước đó bạn không có biết rằng có hệ điều hành này cho điện thoại sao ? bó tay thế thì chịu .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019