[Tin đồn] iMac 21"5 4k sẽ ra mắt tuần sau, bán từ 13/10

Didu
7/10/2015 8:17Phản hồi: 50
[Tin đồn] iMac 21"5 4k sẽ ra mắt tuần sau, bán từ 13/10
Chúng ta đã nghe nhiều về tin đồn iMac 21"5 với màn hình 4k và bây giờ lại là một tin đồn từ một nguồn đáng tin cậy nữa - xin lỗi chưa phải là tin chính thức - cho biết Apple sẽ ra mắt model mới này ngay trong tuần sau.

iMac 21"5 với màn hình 4k sẽ không khác về thiết kế so với iMac hiện tại, ngoại trừ việc nó được trang bị panel hiển thị với độ phân giải lên mức 4096 x 2304 điểm ảnh, và dĩ nhiên, một mức giá cao hơn model không 4k. Ngoài màn hình 4k, iMac 21"5 mới được cho sẽ sử dụng GPU mạnh mẽ hơn, điều này là hoàn toàn hợp lý bởi màn hình 4k đòi hỏi nhiều tài nguyên hơn màn hình hiện tại. Những nguồn tin cho biết Apple sẽ bắt đầu bày bán iMac mới bắt đầu từ 13/10.

Ngoài iMac 21"5 4k, Apple được cho đang hoàn thiện chuột Magic Mouse mới với Force Touch và bàn phím Bluetooth mới với pin tốt hơn.

Nguồn: 9to5 Mac
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ruacon208
TÍCH CỰC
8 năm
Máy tính nó đòi tiền rồi. Cố gắng sắm em về mà code. Vừa chơi VS vừa chơi Xcode 😔
@ruacon208 Lưu manh
Chắc kiếp trước thiếu nợ Táo hay sao, mà giờ cứ thích mua đồ Táo ... Haizzz
@ste7en9x91 bác giống em quá 😆))
@longphanvn Lưu manh
@gadeptrai@genk Thằng này sao thấy la liếm hết bài này qua bài khác vậy, mà đăng toàn mấy cái nhảm kg? Sao ad kg ban bớt đi cho tinhte đẹp trời đc một ngày nhỉ?
wallace57
ĐẠI BÀNG
8 năm
@ste7en9x91 Mình cũng thế, giờ full đồ táo mới chịu. Macbook, iphone, ipad, Imac @@. Chỉ còn cái iwatch chưa mưa @@
Cực thích con này
27" to quá và mắc quá
21.5" là rất vừa cho nhu cầu đọc báo, lướt web và làm văn phòng của em
Thích nhất ở cái HiDPI 4K dàn trang tỉ lệ như Full HD trên màn 21.5" nhưng nét gấp 4 lần là chuẩn
Siêu nét mà chữ nghĩa ko bị co rút lại bé tí
@yudhoyono Bác chơi sang quá mua 4k về lướt web đọc báo
Anhhn23
ĐẠI BÀNG
8 năm
@tuibietdieudo mở 1 lúc hẳn hơn 100 tab thì chắc không hẳn là sang :p
@yudhoyono Bác share kinh nghiệm làm office trên Mac cho em với ạh. Dùng Mac OS mà toàn ngại mình gà với tốn time chuyển đổi qua lại các file window với Mac
cakiem8x
ĐẠI BÀNG
8 năm
@anhlong1910 Tải ngay cái này về cài đặt dùng ngon ko phải active gì cả bạn à. Link: https://www.fshare.vn/file/O47FASWXODGW
@cakiem8x Thanks bác. Em đã bookmark 😁. Nếu bác có tham gia hội Macbook nào chia sẽ kinh nghiệm thấy hữu ích thì giới thiệu e với nhé ;) :D
nguyen.phi66
ĐẠI BÀNG
8 năm
4k- thích hợp với dân đồ hoạ, tớ thì chỉ cần như iMac hiện nay là đủ rồi:3
honghoavi
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này chủ yếu dành dân đồ họa, thiết kế hoặc kiến trúc. Dân kỹ thuật như mình thì thích cái gì mang tính di động nhiều hơn
Đã đồn rồi thì đồn luôn cái giá đi nhỉ 😁
Bây giờ trong đầu mình chỉ toàn thằng SB, mấy cái này không hứng nữa...:p
Đồn thì vẫn như lờio_O. Thích lắm mà k có lúa. Done !!!
em cũng mới rinh màn 4K vềnhưng mà của LG 49uf850,lúc trước màn full HD 23 inch cái VGA nó gánh nổi giờ màn 4K có vẻ nó đuối quá đang định quất em GTX 960 về xem coi nó chiến tốt em 4K này ko,imac 4K thích hợp dân làm đồ họa mà cũng phải thứ dữ chuyên ngiệp mới cần tới,còn làm video đám cưới hay photoshop cứ máy bàn 20 chai làm phà phà 😁
songoku
TÍCH CỰC
8 năm
@ruaxebottuyet
nói như bác thì đi từ TPHCM đến HN , thì đi xe gì mà chẳng đến được đích, quan trọng thời gian, cảm giác ngồi, v. v. v. vvv
nhưng em nghĩ là kể thích mac đến đâu mà có tiền em cũng sẽ ko chọn con imac này , đơn giản vì em ko phải dân thiết kế
1 em macbook là quá đủ cho một ng chỉ sngay lướt web và office như em .
noone2407
ĐẠI BÀNG
8 năm
thôi đợi khi nào nó ra 8k rồi mua cái 4k này vậy
ngox_IT
TÍCH CỰC
8 năm
Vẫn đang xài con iMac đời 2013 full HD.
@ngox_IT Vẫn là niềm mơ ước của nhiều người, trong đó có mình.
BBW
TÍCH CỰC
8 năm
2-3 năm nữa mua thì vừa
conco119
TÍCH CỰC
8 năm
Cấu hình bình thường , bán thì mắc
xem rỗ giá chứ nhìn....
Cái này mang về code sướng lắm đây 😁
@ihk Em thấy trackpad là phê lắm rồi 😁 đã lâu lắm rồi không dùng mouse, chắc cũng phải 3 năm
A6_YoonA
TÍCH CỰC
8 năm
@ihk cái đó chắc sẽ nhẹ hơn thực ra nó nặng là cục pin thôi..đơn giản là vứt cục pin ra ngoài và cầm cảm nhận sẽ thấy khác ngay..mỗi tội ko có pin thì ko dùng đc :p
Levigroup
ĐẠI BÀNG
8 năm
@MoHinhTinh.com Khi nào làm đồ hoạ thì tớ lại phải cắm con chuột quang làm cho dễ. Magic Mouse mỏi tay voãi. :D
cuong09m
ĐẠI BÀNG
8 năm
@A6_YoonA Có loại pin nhẹ chỉ bằng một nửa pin thường thôi, loại sạc được, không nhớ của hãng nào nhưng trong bigc có.
blackwhite
TÍCH CỰC
8 năm
Kinh nghiệm dùng đồ apple của cá nhân là ko bao giờ mua gen1, gen 2 trở lên bao giờ giá cũng ngon hơn mà cấu hình đã hơn nhiều...
miseryme
TÍCH CỰC
8 năm
Không biết có bán kèm với chuột magic mới có force touch không nhỉ? 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019