[Tin đồn] iOS 7.0.1, 7.0.2 và iOS 7.1 đang được Apple thử nghiệm rộng rãi

Didu
16/9/2013 6:43Phản hồi: 234
[Tin đồn] iOS 7.0.1, 7.0.2 và iOS 7.1 đang được Apple thử nghiệm rộng rãi

Dựa vào những kết quả phân tích web mà 9to5 Mac thu thập được, họ khẳng định Apple đã đang thử nghiệm rộng rãi các phiên bản iOS 7 tiếp theo (7.0.1, 7.0.2, 7.1) bên trong nội bộ của hãng ngay cả khi iOS 7 chưa ra mắt chính thức. Kết quả phân tích cho thấy Apple thử nghiệm các phiên bản tiếp theo của hệ điều hành iOS 7 tại những trụ sở chính của hãng ở Cupertino, California hay các khu vực lân cận. Theo truyền thống, các phiên bản nâng cấp nhỏ được Apple ra mắt vài tuần sau khi bản đầu tiên phát hành, vì thế chúng ta không quá ngạc nhiên khi Apple đang thử nghiệm iOS 7.0.1 hay 7.0.2, những bản cập nhật nhỏ chủ yếu sửa lỗi.

Đối với iOS 7.1, đây sẽ là bản nâng cấp lớn với một vài tính năng mới hoặc hỗ trợ phần cứng mới. Chưa biết tính năng mới sẽ có trên iOS 7.1 nhưng nhiều khả năng đây sẽ là bản nâng cấp dành cho những thế hệ iPad và iPad mini mới, dự kiến được Apple công bố vào tháng 10 tới. Những nguồn tin thân cận còn nói cho 9to5 Mac biết rằng Apple đã bắt đầu điều chuyển kỹ sư để phát triển iOS 8 cho năm 2014. Nếu như iOS 7 là nâng cấp lớn về giao diện so với iOS 6 thì iOS 8 sẽ là nâng cấp nhỏ hơn, chủ yếu cải thiện tính năng bản đồ cũng như một số nâng cấp khác. iOS 7 sẽ chính thức được Apple phát hành vào thứ 4 tới đây.

Nguồn: 9to5 Mac
234 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuẩn, đang chờ nâng cấp ồ ạt lên bản mới.
Ngon...
lần đầu đc #2
marcong
TÍCH CỰC
11 năm
Screen Resolution 768x1024 ??? Lạy trời cho nó không là độ phân giải của ipad mini 2 😔
@marcong thì chiến bản 5 )) mình cũng nghĩ dùng màn to sẽ phê hơn nhỏ nhỏ dùng điện thoại cho rồi
ipad mini 1 lên IOS 7 beta 6 có vẻ hơi lag, hy vọng bản chính thức sẽ khắc phục đc cái này
b0ngh0ngyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@haohanluongson Của e cũng giật quá nên đành về ios 6.1.3 @@!
dạo này Apple màu mè hoa lá cành quá, không giữ được sắc thái truyền thống. Nhưng dù gì thì hiện giờ anh ấy cũng là HOTBOY và cũng là HOTGIRL =))
ngox_IT
TÍCH CỰC
11 năm
Lão Tim coi lại sao đi chứ dạo này càng ngày thấy Apple càng lộ hàng càng nhiều.
@ngox_IT Và các hãng khác cũng học đòi "lộ" không kém. Càng nổi tiếng thì người ta càng săn tin, mà đã có nhu cầu săn tin thì nhu cầu "lộ" càng nhiều. Vậy tự hỏi tại sao bạn không bị "lộ", đơn giản vì "xin lỗi anh chỉ là thằng chém gió" ;)
Mong mãi mà ko thấy đâu
Chờ IPAD 5 & MINI 2 !
Đảm bảo những ai lên os 7 rồi sẽ khó mà muốn về lại os 6 vì độ đẹp về lại sẽ thấy quê quê (phần lớn sẽ thế)
@Fractal_Gallery riêng m thì vẫn thích ios6 hơn,ios7 nhìn màu mè quá 😃
@Fractal_Gallery Mình vẫn yêu 6 :v lên beta trên iPhone4 thấy còn lag và ít tính năng 😃 có thể sau khi có bản chính thức mình sẽ lên cho iPad4
@sagittarius296 Có phải nó có nhiều gesture bay bay phát triển từ Cydia ko bác
@kalel 87legent Ngoài ra còn nhiều cái lắ bác :
1/ Giao diện mới nhìn có vẻ màu mè, nhưng khi dùng rồi bạn sẽ thấy rất hay.
2/ Tương tác với người dùng trực quan.
3/ Cái mình thích nhất vẫn là sự tinhte trong mỗi sp của Apple.
Hiện tại mình cũng đang dùng thêm một con Note II công ty bán cho giá ưu đãi. Nói chung cung thích, nhưng mình vẫn có cảm giác nó phức tạp và không thân thiện với người dùng như Apple !
Thân !
Shiranai155
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mềnh vẫn ở lại 4.3.3.
Shiranai155
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thuy09876 Làm gì mà bạn nói nặng vậy. Mình ko phải là ko lên đc, vì đâu phải mình dùng ở VN. Bị mất mới tìm thấy thui, thấy hiếm nên ko nâg.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn mobile app
đẹp tuyệt, đợi ngày nâng cấp chính thức
tam1104
ĐẠI BÀNG
11 năm
6†.1.3 dc gòi
long2004
TÍCH CỰC
11 năm
Hy vọng lớn nhất là các bác hacker mau chóng jailbeak được iOs 7 thôi !

Chỉ mong Apple cho ra mắt thế hệ iphone mới màn hình lớn hơn thì mình sẽ quay lại với Apple. Đang xài SS nhưng vẫn thấy nhớ iphone & thích phong cách thiết kế hệ điều hành & ứng dụng trên nền iOs !
Đang hóng IOS7 cho có cái mới để dọc dạo này k có gì mới để up để lên đời pùn quá.
Chuẩn bị lên ios 7 😃
@sagittarius2211 Giờ còn chuẩn bị mình lên được 2 tháng rồi )) nhìn chung lên rồi không muốn xuống nữa )), mà cũng chả lỗi gì, chỉ đợi bản cuối up lên nữa thôi
@bomduc Trước lên bản beta bị lỗi rồi, chờ bản ngon r up luôn, ko dại nữa 😔
@sagittarius2211 oh đợt beta 2, 3 lỗi tùm lum mình cũng về nhưng lên beta 4, 5 thì hết rồi
@bomduc Hì hì, đang cài game mà lỗi cái nản luôn 😔, chờ lên bản xịn là Ok 😃
Thích được bổ sung "đa nhiệm" kiểu mở một lúc nhiều chương trình trên màn hình. Ghét khi đang xem hộp thoại này phải thoát ra để mở hộp thoại khác ở iphone...samsung note nó làm được điều này... Thật là ngưỡng mộ! Iphone màn hình nên lớn cỡ galaxy s4 là ngon!
Nghi2k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Mrtul Không cần thiết phải có 1 cái galaxy chạy ios đâu! Thích thì cứ mua note/s4.
@Mrtul Apple làm đt cho người tầm thường xài. SS làm đt cho thiên tài xài.

Thế giới có rất nhiều thiên tài. Và thiên tài ngày càng nở rộ.
@htpcty Xin lỗi chứ thường thì mình ít cm lắm, đọc thấy apple bị chửi cũng bỏ qua! Nhưng thấy cm của bạn mình ko chịu được!
Làm ơn lớn lên đi, trẻ trâu quá! Bạn nói ai xài ss cũng là thiên tài àh? Vậy bạn xài ss đúng ko? Bạn thiên tài chỗ nào nói nghe chơi koi?
Hay chỉ giỏi cái tay bấm bấm bàn phím vì trên mạng mà, mọi người đâu nhìn thấy dc!
Ai thích dt nào thì xài dt đó! Cớ gì mà cứ thấy ng ta xài cái khác mình r lại vào chửi ng ta ngu? Ngu hay không cũng KỆ MẸ người ta đi bạn!!! Bạn có quyền gì mà nói? Quyền TRẺ TRÂU? QUYÊN ANH HÙNG BÀN PHÍM CHĂNG?
Ra ngoài nói chuyện kiểu như bạn ng ta đập cho vỡ mồm!
Nhắc trước để bạn đừng làm vậy! NGƯỜI TA CƯỜI CHO ĐẤY! 😃
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
mình đang dùng bản os7 GM, k kết nối được với itune. Bản fina phải update qua ota or qua mac thôi. Shirt+update trên win là bó tay!
@iptran68 Chịu khó đi bạn, ngày 18 này là bản Final xuất hiện rồi. Bữa giờ cũng hóng lăm để lên cho bộ sưu tập.
Và mình cũng đang hóng OS X 10.9 , không biết khi nào mới được bản chính thức đây
@iptran68 M vẫn lên bt mà giờ itunes cũng bt lun
@iptran68 iOS7 GM chưa hổ trợ iTunes 10.5 trên win bác nhỉ..cần gì thì dfu rồi restore 😆
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
@Phạm Trí Dũng ngại phải cài lại lắm bác à. app của mình toàn app ở cửa hàng họ cài cho thôi!
Toàn dân ăn sẵn, Tim nó cook sao thì ăn vậy, bàn bạc với bức tường à.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019