[Tin đồn] iPad Pro 12.9" sẽ được trang bị chip A8X, iPad Air 2 dùng chip A8, 2GB RAM?

ND Minh Đức
25/9/2014 20:9Phản hồi: 163
[Tin đồn] iPad Pro 12.9" sẽ được trang bị chip A8X, iPad Air 2 dùng chip A8, 2GB RAM?

Thời gian qua, chúng ta đã nghe nhiều tin đồn về việc Apple sẽ ra mắt iPad thế hệ mới mang tên iPad Pro với màn hình 12.9'. Và mới đây, theo báo cáo từ trang TechNews.tw (Đài Loan) thì iPad Pro sẽ được trang bị chip A8X, một bản nâng cấp của chip A8 trên iPhone 6/6 plus. Đồng thời, báo cáo cũng tiết lộ rằng iPad Air thế hệ thứ 2 sẽ được nâng cấp lên 2Gb RAM, cao gấp đôi so với iPad Air hiện tại. Đồng thời iPad Air 2 sẽ chạy chip A8, có cảm biến vân tay, camera tốt hơn và có thiết kế mỏng hơn so với iPad Air hiện tại.

Theo nguồn tin, chip A8X sẽ được sản xuất bởi Taiwan Semiconductor Manufacturing Co., (TSMC, hãng đã sản xuất chip A8 trên iPhone 6). Trong quá khứ, Apple cũng từng có truyền thống sử dụng hậu tố X để chỉ các bảng nâng cấp chipset của hãng như chip A5 và A6. Tuy nhiên cách đặt tên đã không được áp dụng cho chip A7. Do đó, nếu nguồn tin của trang TechNews là đúng thì cách đặt tên hậu tố X sẽ được Apple tái sử dụng cho bảng nâng cấp chip A8 của hãng trong tương lai. Cả 2 mẫu iPad nói trên được cho là sẽ được ra mắt vào tháng 10 năm nay và sau đó sẽ là nâng cấp iPad Mini Retina.

Nguồn: TechNews.tw
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cái 12"9 xấu vãi ra thế , không cân xứng gì cả 😕 ..... Ipad Air 2 ngon đấy ;)
@- Người Nhà Quê - Ko cân là sao? Hình ảnh chỉ là minh họa thôi.
Hình bên trái tương tự iPad Air với 2 cạnh bên mỏng hơn. Hình bên phải là iPad 3,4.
phongtytt
ĐẠI BÀNG
10 năm
@- Người Nhà Quê - tao lạy mày luôn, chưa biết có hay ko mà đã chê xấu :eek:
[Tin đồn] iPad Pro 12.9"
@- Người Nhà Quê - ở tinh tế bao lâu vẫn ko phân biệt đc đâu là concept đâu là ảnh thật hả đồng chí, đắng vài chỗ, haizzzzzzz
sau không ram 512 hay 1GB thôi, kiểu gì cũng mượt mà :V
@Juventino tại thấy mấy bạn tự hào về khoản ít RAM mà vẫn mượt mà, vây nâng làm chi cho giá thành tăng lên đúng ko? Đa số người dùng IP đâu ai quan tâm đến vấn đề cấu hình nhừ bà chị tui ở nhà nè
tuan09d3
TÍCH CỰC
10 năm
@an_handsome Bác troll hay nhỉ 😁

Bác yên tâm.rồi sẽ có đứa vào tung hô và dùng cái lưỡi không xương để uốn éo thôi:D
@an_handsome Quá khờ. Apple tự biết để ram bao nhiu cho đối tượng nào mà, khỏi lo( "quá khờ" là khẩu hiệu của sam seeder bên sohoa trầu trực để cắn kì ai đụng đến sam)
nhanh wa. ipad air sắp bị lỗi thời rùi. Công nghệ phát triển nhanh wa.
ra sớm đi để còn ngóng giá nào
Rachels
TÍCH CỰC
10 năm
12.9 có to quá ko với một máy tính bảng...
Ipad Pro chắc hot lắm đây
cao1004
TÍCH CỰC
10 năm
1GB đủ rồi, lên 2GB làm gì phí thế :v
@buathanqn1 Bác nói vậy hoá ra là bác đổ tại phần mềm với hđh ios nó ko hoàn thiện nên gây ra crash à, vậy thì cũng vãi nhể, ios 7, app fb, sàfari, youtube, toàn đồ official mà lại gây ra crash thì cũng lạ thật đấy =)) ? Chắc đúng vậy nên lúc nào mở nhiều chương trình qá ram nó tụt xuống còn tầm 20mb nó lại văng cho 1 cái nhể
Bác nói rất đúng, thời gian mài chuột của mình ko thể = bác đc vì mình còn phải đi học, đi làm chứ ko thể cả ngày ngồi cắm đầu vào máy tính rồi đi tiếp chuyện với những ng nhiều thời gian như bác đc =))
@gunnroseclose thì sao, ai dám mở miệng ra khẳng định phần mềm của mình là hoàn hảo 100%, os của mình là hoàn hảo 100%, cứ official là phải ngon 100% à. nói chuyện là nghe trình độ không có rồi, đi học chi cho tốn công thế không biết nữa. học cho lắm làm gì để nhận thức cũng chả có mà còn khoe, học nhiều mà trong đầu có được bao nhiêu. cái os7 từ khi nó ra mắt đã lắm thị phi rồi không cần phải chứng minh nữa nhé, rất nhiều app bị crash rồi chứ không phải không. Thôi thì tắt máy học bài tiếp đi nhé cố gắng trau dồi thêm tí kiến thức. cố đi làm mà học thêm kinh nghiệm. bên WP cái 1520 2GB chạy đơn nhiệm với IE thôi kia mà còn bị Crash, chắc nó cũng thiếu ram nên Crash nhỉ?
@buathanqn1 À, ít nhất thì official xong nó phục vụ cho hàng triệu người trên thế giới chứ không phải mình mình hay mình bác nên tất nhiên là phải giảm thiểu khả năng crash xuống thấp nhất rồi =))
Còn về đoạn bôi đen thì để ae trong diễn đàn tự nhận xét xem ai là người có có hiểu biết ở đây thôi chứ mình cũng chịu rồi =))
Nói với bác nốt câu cuối vì đọc xong dòng chữ đen thì mình biết mình ko bằng bác rồi : kinh nghiệm thì mình chắc ko nhiều bằng bác nhưng đi làm thì 1 tháng mình kiếm được đủ số tiền để mua đc 1 bánh con morning ở vn đấy bác.
Hóng em ipad 12,9 in, hi vọng màn hình ngon, mỏng nhẹ và camera ko lồi😃

Sent from my LG-F240K using Tinhte.vn mobile app
@singum3004 Vâng. Em cũnh sẽ đổi ipad 4 lên em 12,9 (nếu có).
Đẹp nhưng e vẫn trung thành với ipad air ;)
@nhomaghe Chuẩn. Không có ý định nâng cấp. Nếu nâng chắc phải 34 năm nữa

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@nhomaghe Tự nhiên lôi ss vào làm gì cứ thích nói chuyện kiểu đó là thế nào nhỉ. Lúc đầu cũng mê apple từ thời ip3g nghưng càng ngày càng ghét vì lũ ifan
@nhomaghe Bực ipad air là ram it wa nen hay bị reload may trang web, phải xóa het may ứng dụng chay ngầm chạy mỗi cai safari thôi thì mới ko bi, mong là len 2gb để nó thoáng hon
@nhomaghe Đúng, tôi mua ipad2, 3 năm nay rồi vẫn ko hề hấn j, có điều màn ko có retina thôi. Nhưng ít khi dùng đến, tới sẽ đổi ip5 lên 6 thôi, ipad thì kệ.

Sent from my mobile using Tinhte.vn mobile app
songhiend
TÍCH CỰC
10 năm
Air của mình lại lỗi thời sao
linhatm
TÍCH CỰC
10 năm
Apple cái gì nó cũng pro với air, mini, retina.... loạn hết cả lên,
cứ ipad 4,5,6...làm tới cho dễ nhớ có phải hay hơn kg.
Mong là có thiết kế mới. Chứ thiết kế cũ cầm lâu đau tay quá.
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
Chắc là có ipad cỡ to hơn air thật.apple bjo cứ đồn cái gì là dễ thành thật lắm 😃
chắc chắn chính xác rồi chứ k còn đồn nữa
One more thing...
Ram 1GB là đủ dùng rồi. Lên 2GB chạy đua với sám sùng làm chi :eek:
jimmykudo
ĐẠI BÀNG
10 năm
@letmeloveu177 Thế có thấy iPhone 6 vs 6 plus ram có nâng lên tí nào ko mà bảo chạy đua?
@letmeloveu177 lớn để phù hợp với đa nhiệm nhiều màn hình, cái đó mà 1gb thì chiến sao hả đồng chí :v
bangtoto
TÍCH CỰC
10 năm
Thế là con air của mình hết thời
@bangtoto Cẩn thận thì xài được thêm ít nhất 3 năm nữa
@bangtoto đang dùng con ipad4 nè

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095