Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] iPad Pro có thêm phiên bản 9.7", ngày 15/3 ra mắt, giá ngang với dòng iPad Air

TDNC
25/2/2016 23:34Phản hồi: 117
[Tin đồn] iPad Pro có thêm phiên bản 9.7", ngày 15/3 ra mắt, giá ngang với dòng iPad Air
Nguồn tin của trang 9to5mac cho biết Apple sẽ giới thiệu một chiếc iPad Pro mới có kích thước màn hình chỉ 9,7" vào ngày 15/3 (bán ra ngày 18/3) với cùng mức cấu hình, bộ nhớ lưu trữ, màu sắc và 4 loa ngoài tương tự như iPad Pro 12.9" nhưng sẽ có giá bán ngang với dòng iPad Air và Air 2. iPad Pro 9.7" cũng sẽ hỗ trợ bàn phím Smart Keyboard và bút Apple Pencil. Ngoài ra, hãng này cũng được cho là sẽ giảm sản lượng iPad mini 2 và iPad Air đời đầu tiên để tập trung năng suất cho các đời iPad mới hơn.

Nếu thông tin này chính xác thì sắp tới chúng ta sẽ có thêm lựa chọn để mua iPad, vừa có được các tính năng cao cấp của iPad Pro vừa có được sự tiện lợi của kích thước 9.7" vốn đã quá quen thuộc với người tiêu dùng. Hiện tại chưa biết giá cụ thể của iPad Pro 9.7" nhưng người ta dự đoán là nó sẽ ngang ngửa với mức giá của dòng iPad Air/Air 2.

Theo 9to5mac
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không liên quan nhưng Mini 2 của em bị hắt hủi rồi! 😔
@Mèo Zorba Khi apple ra iPhone 6 plus là mình đoán con ipad mini toi rồi,
@Mèo Zorba bán lai nhiêu 😁
Toàn Lip
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có quan tâm nhưng không có nhu cầu sử dụng. Mà nói chung là không có $
longprof
TÍCH CỰC
8 năm
Pro mà cấu hình và giá như vậy thì ai còn mua Air nữa nhỉ, nghe hơi ảo
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@schtroumf không bạn ơi? thị trường hải phòng mình thấy ít bán lắm? cty mình chả thấy ai hỏi cũng không nhập huống chi bạn sài 128Gb thì bá đạo rùi? tiền chát 😁
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@vitkon hihi? bạn nói thế đời nào mình cũng thích, hãng nào cũng thích chỉ tội không có tiền 😁
vitkon
CAO CẤP
8 năm
@vanluan24 Nói thế chứ cũng không hẳn. Trước iPad 1 ra, nhìn chả biết dùng vào vc gì, chẳng khoái. Đến iPad 2 thì nó mail miếc, game, web ngon, lại gọn gàng nên chén 1 em. Sau thấy đời 3,4 chẳng có gì hay ho, lại kệ. Đến con Air ra lại làm 1 em dùng đến bây giờ.

Công việc mình đi show hàng nhiều, xách con 13" vẫn thấy ngon hơn ^.^
vanluan24
TÍCH CỰC
8 năm
@vitkon uh? công việc thì cứ windows là tốt nhất... mình sở trường thì lại thích tivi và máy tính bàn nhiều 😁
LAMSAODAYH
TÍCH CỰC
8 năm
Vẫn thích ipad mini vì tiện dụng, cầm xem phim lâu không mỏi tay, air 2 to quá
@LAMSAODAYH Mini được cái tiện dụng, dễ cầm. Còn xem phin thì nên làm cái đế đuôi khỉ, chứ xầm nguyên cái máy xem hết 1 tập phim chắc đuối.
Chắc iPad Air 3 hoặc iPad Pro Mini chứ cái pro này giống Air nữa thì tạo ra dòng Air chi nữa, sao ko sát nhập cho rùi. Hại não.
A!phaikodo
TÍCH CỰC
8 năm
Hix. Ipad nó quá bền nên ít có nhu cầu đổi. Cái lỗi của Táo là thế ai bảo làm bền quá chi. Cứ rởm rởm nhu của SS có khi lại bán dc hàng
longdevilo
ĐẠI BÀNG
8 năm
@A!phaikodo bác nói đúng, làm rởm rởm như iPhone ấy, Apple kì lạ hết sức, làm iPad thì bền chả muốn đổi, còn iPhone thì rởm xài mau hư để năm nào người ta cũng phải đổi cái mới
Phệu TMC
TÍCH CỰC
8 năm
@A!phaikodo Nhưng lòng trung thành k bao giờ đc lâu [emoji16].
@A!phaikodo Đến lúc nó sx máy lởm mua với giá cắt cổ thì lại khóc tiếng mán
@A!phaikodo Dốt. Cái ipad đâu phải mang theo suốt ngày như điện thoại đâu mà chả bền
😁 Ipad --> ipad air xong lại quay trở lại ipad.

Apple hết ý tưởng rồi
@mystery198x Ý tưởng là phải đẻ nhều thật nhiều dòng Tab mà chả cái nào ra hồn như SamSung hả thím =))
@hoai88vn Ý tưởng ở đây là thiết kế sản phẩm. Ít nhất là samsung đẻ nhiều nhưng vẫn có sự khác nhau. Còn bây giờ Apple đang đi theo cái vòng luẩn quẩn.
Ipad thường --> ipad air (khai tử ipad thường) --> ipad pro 12" --> ipad pro 9.7" (khai tử ipad air) mà ipad pro với ipad thường có khác gì nhau mấy đâu.

Ý tưởng đấy thím.
@mystery198x Khác về tên gọi, về hiệu năng, về ngày sinh, về cái đẹp, tóm hết lại là khác nhau về công nghệ. Người ta đặt tên khác nhau không phải chỉ để nói về sự khác nhau đơn thuần, mà còn để tưởng nhớ về 1 giai đoạn công nghệ của họ. Như intel haswell và skylake, có chênh nhau mấy về hiệu năng đâu, hình thù con chip thì vẫn thế suốt từ đời intel pentium đấy. Nói chung mình thấy bạn bắt bẻ thì dùng não 1 tý, bắt bẻ kiểu này người ta lại cười cho là ko hiểu biết. Còn chuyện khai tử air hay ko, là chuyện công ty họ, họ còn chưa động tĩnh gì, chỉ toàn tin đồn thì chưa kết luận đc gì đâu.
@mystery198x luẩn quẩn hay ko chả cần biết, nhưng Tab thì Ipad số 1 rồi, khỏi cần bàn cãi...
Chắc sắp dẹp dòng Air
Mà vậy lại hay, hy vọng có cái bàn phím đàng hoàng hơn
trnam
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu con này ra thì mấy con air trên thị trường sẽ rớt giá mạnh luôn
@trnam Ra bao nhiêu đời ipad mà Ipad 2 từ năm 2011 giá bây h còn bn hả bác ?😁
Hại não vãi. Nếu vậy thì bỏ luôn Air, chỉ bán cái iPad Pro 9,7inch thôi cho đỡ rối! 😃
levu136
CAO CẤP
8 năm
Chẳng lẽ bán con air đang dùng
Em đang xài mini 4 và chưa thấy có lý do nào để mua máy mới 😔
@YoungBuffalo Mini4 còn mới ra. M air 1 còn chưa mua con khác
@verylove Mình thích dòng mini 4 vì tiện lợi, air thì hơi to, nói chung mini 4 trùm phân khúc MTB cỡ nhỏ rồi!
yeusaigon
TÍCH CỰC
8 năm
@YoungBuffalo Mini 4 còn mới mà bạn mua chi uổng tiền ^^
nam_luna
TÍCH CỰC
8 năm
@YoungBuffalo tiền nó ngang với các dòng cao cấp của các hãng khác rồi
bjboyn00b
TÍCH CỰC
8 năm
Không hiểu cái ipad pro 9,7 inch thì khác gì cái ipad airr 😆
@bjboyn00b Khác là có hỗ trợ bút apple pencil
001102
ĐẠI BÀNG
8 năm
em vẫn đang hài lòng với ipad 4 :rolleyes:
Bắt đầu loay hoay rồi đây. Apple đang làm các sản phẩm giẫm lên chân nhau.
@QXPro Theo ngôn ngữ của lũ đưa ip lên bàn thờ là " lại đẻ " 😆)
guiqc
ĐẠI BÀNG
8 năm
@shinnosuke9999 đây là sáng tạo và mở rộng phân khúc bạn ợ 😁:D
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chuẩn bị Air 2 thành huyền thoại, mới mua đc 3 tháng
vthuy
ĐẠI BÀNG
8 năm
nếu vậy thì coi như là ipad air 3 rồi còn gì
HaHa. Mình thì đã kịp thanh lý con air 2 để mở đường đón iPad mới 😁. Con air 2 dùng tốt thật,trâu. Vào mạng nhanh nhất trong các loại đt, mtb mà mình từng thấy, nhanh hơn cả ip 5,6,6s laptop, điều duy nhất khiến mình ko hài lòng đó là dung lượng pin của nó đã bị cắt giảm thành ra dùng ko đc như air đời đầu...Em rất tốt nhưng anh rất ttiếc :(
@7 tỷ người khác air đời 1 cũg cắt giảm từ ipad 4 , nói chug dư xài

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019