[Tin đồn] iPhone 2019 vẫn dùng Lightning và củ sạc cũ 5W trong hộp

Didu
11/2/2019 14:16Phản hồi: 340
340 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Việc gì phải thay đổi khi người dùng chỉ cần cái logo quả táo đằng sau là được còn hãng vẫn có tiền bản quyền từ các nhà sản xuất phụ kiện
Dzhuy
CAO CẤP
5 năm
Iphone giảm doanh thu, giảm sản lượng, tận dụng dây chuyền cũ 1 năm nữa trước khí thay dây chuyền sản xuất mới, bỏ Lightning, thay đổi các kiểu nên cứ từ từ thôi mn
vitkon
CAO CẤP
5 năm
Bị chửi nhiều thế này, chắc sang năm lại thắng lớn thôi.
MUforever
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ip giờ phải nói là tệ hại. Thiết kế cũ kĩ, nhàm chán, giá quá cao, pk thì tối thiểu, ios ko bản update nào ko lỗi.
Thật là mình fan cuồng chỉ mua đồ Apple mà cũng đ** thể hiểu nổi đt nghìn đô mà vẫn nhét củ sạc chậm là sao nữa. Năm ngoái ko mua đt cũng vì ghét củ sạc, năm nay vậy khỏi mua luôn
vn_soft
CAO CẤP
5 năm
hay quá, cảm ơn Apple. Vậy là mình có lý do để không upgrade
pippi17
TÍCH CỰC
5 năm
Cổng Lightning thì mình không ý kiến nhưng vẫn giữ cái củ sạc cổ lô sĩ cho 1 con smp 1000$, ko tặng kèm củ sạc nhanh chỉ để bắt người dùng phải bỏ thêm tiền mua thì đúng là tận cùng của sự hút máu.:oops:
HamDzui
CAO CẤP
5 năm
Mình người dùng bình thường thì chuyển File thì toàn dùng ko dây

- iPhone thì lưu hình trên máy, Sync qua icloud
- 3 năm nay ko còn cắm cáp dữ liệu với máy tính
- Truyền Video qua Tivi cũng ko dây
- Film thì Netflix, Prime, Hulu... Cũng xem online

Giờ nhanh hay chậm cũng ko thành vấn đề nếu pin trâu hơn 12 tiếng liên tục. Tối về cắm sạc. .

Dân Mỹ dùng iPhone nhiều, nhất là Á Châu. Lỡ hết pin kiếm dây sạc iPhone dễ hơn TypeC (mình xài P9 song song).

Nên dây nào cũng được...
namftu1114
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cái cổng lightning đã qua 9 thế hệ iphone rồi apple nên thay đổi, usb C mang lại nhiều lợi ích hơn, tiện dụng hơn, dễ dàng kết nối với các thiết bị ngoại vi hơn. Sạc nhanh cũng là một tiêu chuẩn quan trọng nó cũng là một trải nghiệm tốt cho người dùng. Apple vẫn cứ bảo thủ và keo kiệt như vậy thì doanh số sẽ tiếp tục giảm thê thảm. Cứ cho là iphone đem lại lãi khủng cho apple đi, đâu cần bán nhiều mà lợi nhuận vẫn cao nhất quả đất đi chăng nữa thì sẽ đến lúc bị đột quỵ cho coi.
theladu
CAO CẤP
5 năm
Vẫn bán tốt thì tội gì phải thay..!
Sạc mình ko quan tâm lắm vì sạc chung với củ ipad. Còn cổng thì vẫn thích cổng lighning hơn vì chắc và bền
lion78
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tin tức của apple giờ ko còn gì hay ho hết. Apple hết thời rồi
quyit84
TÍCH CỰC
5 năm
Thằng lờ Tim Cook nó càng làm càng mất fan. Bà nội mài Cook
"Tin đồn" có thể là công cụ "nghiên cứu thị trường" của bác Cook để thăm dò phản ứng thị trường hoặc tạo các cảm xúc giả. Tuy nhiên trước giờ các quyết định táo bạo và có phần độc đoán của Apple thường mang tính dẫn dắt thị trường, tạo ra cả một hệ sinh thái và cơ hội mới (dĩ nhiên vẫn có những thất bại). Cùng lót dép hóng, biết đâu khi lật bài thì bỏ hết cổng chỉ còn "không dây"!!!
Nó chưa tụt xuống đỉnh, nên giờ nó thik gì nó làm thôi, đợi nó xuống núi dần thì khi đó nó mới chú ý đến mấy cái người dùng muốn.
apple khôn lắm, hắn biết người dùng ko vì cục sạc chậm mà từ bỏ iphone, nên việc gì phải cho sạc nhanh vào ?
Có lẽ tin đồn Jobs đặt hàng vài tỷ cái sạc 5w là có thật
Re0
CAO CẤP
5 năm
không sao vì ta có thể cứ dùng củ sạc ipad, hihi , kinh tế hơn mà nhỉ anh em ,các điện thoại cũ hơn vẫn dùng chung được luôn
Vo_manh
TÍCH CỰC
5 năm
Đồn gì tin thật đó. Lúc giàu còn ki bo, huống chi đang khó khăn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019