Tin đồn LG G6: bỏ thiết kế module, có cảm biến mống mắt tích hợp trong camera trước

Duy Luân
31/10/2016 22:24Phản hồi: 93
Tin đồn LG G6: bỏ thiết kế module, có cảm biến mống mắt tích hợp trong camera trước
Từ Korean Digital Times cho biết rằng chiếc LG G6 có thể không tiếp tục sử dụng thiết kế module "LG Friends" nữa, bù lại máy sẽ có cảm biến quét mống mắt. Cảm biến này sẽ nằm tích hợp trong cụm camera trước chứ không tách riêng làm 2 linh kiện như Galaxy Note 7. Một loại filter nào đó sẽ cho phép hai tính năng này cùng tồn tại song song trong cùng một mái nhà. Lợi ích của việc gộp chung này đó là thể tích của module chỉ chiếm 0,36cc mà thôi, trong khi tách riêng thì chiếm tới 0,47cc.

Nói về việc không còn dùng LG Friends, có khả năng LG đã thất bại trong việc rủ các bên thứ ba cùng sản xuất nên số lượng module có thể lắp vào G5 hiện khá ít ỏi, giá cũng cao và không phải chỗ nào cũng bán. Nếu điều này trở thành sự thật thì LG đã làm trái với lời hứa hỗ trợ các module Friends của mình trong thời gian dài. Nhưng xét ở khía cạnh kinh doanh, bạn không thể tiếp tục duy trì một sản phẩm không mang lại lợi ích và thậm chí là gây thua lỗ.

Ảnh chụp module quét mống mắt all in one của LG Innotek, một nhánh của LG chuyên phát triển công nghệ và linh kiện mới

93 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lumia 950xl cũng để lại dấu ấn cho đời !thằng Ssung cũng quét ,quét sao quét về kho!giờ tới LG quét ko biết sao.Dù sao 2 thằng Hàn này chuyên về đội sổ mà!
@ngaythu6-lamuor Theo bạn giờ có nên mua 950xl không?
@Duy_P900 Không nên bạn nhé!!! 😁 dùng windows phone như shit :D nên để tiền mua Điện thoại chạy Android nhé :D
Mua LG v10 nếu bạn thích chụp ảnh,quay phim còn cảm biến mống mắt để LG G6 ra rồi hay thậm chí Samsung galaxy S8 ra tháng 3/2017 nhé :D
vunh94
CAO CẤP
7 năm
@Duy_P900 Không vì rất chán 😁
LG thực sự rất sáng tạo.
@Hoang_HaoMinh Nhưng rồi theo tin đồn này thì nó sắp bỏ cái sáng tạo đó ?!
itxuankha
TÍCH CỰC
7 năm
Bỏ là đúng, mình cầm vào được mấy tiếng thấy chán, dùng cứ có cái cảm giác sợ rơi mất cục pin
Module của LG giá trên trời mà hiệu quả thì chẳng bao nhiêu, làm nữa thì hãng để tặng nhân viên dùng chứ ai mua.
Vẫn chưa tìm dc cho mình một lối đi
Con LG LTE2 mãi vẫn ko ngỏm. Chỉ tội là nóng trong người và nhiều bệnh vặt.
talktoyou9x
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đỗ thánh 2014 e giờ vẫn dùng lu6200 nè bác. dùng nghe gọi web xem phim ngon lành. mỗi tội pin chai với lại nóng máy
@talktoyou9x Pin thì có thể độ lại được mà, bạn ra mấy cửa hàng nhỏ nói nó độ lại pin cho. Tuy nhiên chắc cũng được vài tháng thôi.
Mống mắt có 2 con là 950xl với note7 và 1 con chết 1 con sắp chết :v
tất nhiên là phải bỏ ( khai tử cmn cho rồi ) cái Module pin rồi camera rồi gì gì đó rồi , xàm thấy mẹ, làm cho cái dt cao cấp thấp ra tháo zo nhìn ko cưng cáp tý nào. mà từ hồi xưa tới giờ thằng LG nó chưa bao giờ chịu làm cái dt với cái vỏ nguyên khối nhỉ. Bphone còn làm dc chả lẽ LG làm dc.
dovanpha87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Đặng Vi Phú Nguyên khối cả đống mà lại bảo ko có,chắc chưa từng dùng qua dt lg rôì.
LG nên học tập SS, cops nhặt mỗi hãng 1 ít về làm của mình, chịu mất ít tiền phạt và danh tiếng nhưng phất nhanh lắm. Chứ cứ sáng tạo nhiều lại càng ế, càng đi xuống.
@Khẩu trang xanh hahaa.... đúng là tư duy của VN
may bác ko làm lãnh đạo cao cấp, chứ lên làm rồi chắc cty hay 1 đất nước tàn trong 1 nốt nhạc 😁:D
@Khẩu trang xanh Thoi đi bạn ơi. Thằng ip cũng vi phạm bản quyền bị phạt đầy ra chứ có trong sạch hơn ai đâu. Vô tư vui vẻ đi cho đời tươi trẻ. Bạn rảnh xuống mình mời đi cà phê cho vui.
@chetdichoroi Hehe, thằng ip mới là thằng hay rình mò cóp nhặt nhiều nhất. Khôn lỏi mà.
nightbg
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Khẩu trang xanh Lại tay nhanh hơn não r
Nên chứ.giờ giá rẻ mà máy ngon,màn amoled qua tay Nokia tinh chính bằng clearblack đẳng cấp hơn ss nhiều, camera rất đẹp,đẹp từ thiết kế camera đến chất ảnh, chỉ có điều buid hơi lởm khởm thua xa 930 hay N9 thời xưa
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
Lg nên chú trọng làm 1 sp cao cấp thay vì cứ chạy đua thế này. Hoàn thiện phần cứng lắm lỗi vặt quá
meobietnoi
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuonghoa lg mình thấy chưa bao h chạy đua cả, mình thấy lg điểm mạnh là sáng tạo, quan trọng vẫn thích xài đt LG vì hiệu năng camera rất tốt
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@meobietnoi từ G2 đến giờ mua con nào cũng lỗi. V10 đang bị lỗi nguồn, vất góc thay máy tính bảng đây
canh bui 3q
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vuonghoa v10 mình đang dùng tốt, chả thấy lỗi vặt gì nhỉ
vuonghoa
ĐẠI BÀNG
7 năm
@canh bui 3q con của mình thì bị lỗi nguồn. hay bị tắt đột ngột, muốn lên lại phải cắm nguồn mới lên chứ bật ko lên
con bạn mình thì sụt nguồn nhanh, thay thử pin khác vào cũng thế.
bạn là ng may mắn
Nhớ hồi g5 và x performance mới ra, thiên hạ thi nhau tung hô LG, chê cười Sony. Có hẳn 1 video trên schannel nâng bi LG dũng cảm, nói Sony hèn nhát.
Giờ thì... Sao mà đắng.
Thế mới biết, để làm ra sản phẩm sáng tạo, đột phá bây giờ xong kiếm lợi từ nó khó ntn, hơn nhiều so với việc ném phím giấu mặt.

Có lẽ LG nên làm đơn giản như các hãng khác thôi, như V20 mà unibody thì tốt hơn.
@AmbitiousMan Sáng tạo thực tế chứ sáng tạo kiểu tào lao ko cần thiết tèo là phải rồi. Như cái tỉ lệ màn hình của vu đó rồi cũng dẹp.
Đang xài con 950XL....quét mống mắt này hợp cho đối tượng cần bảo mật cao (như có người yêu và kèm theo 1 lô lốc các em gái nuôi,chị gái nuôi khác) còn với mình hiện tại chỉ là 1 tính năng có cho vui.còn tình yêu vẫn dành cho cái camera bá đạo của e nó.h đố tìm dc con nào tầm giá ngang 950XL mà chụp đẹp bằng em nó.mình nghĩ 950XL thuộc top những dt chụp hình đẹp nhất hiện có.
phamthonghn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@seaphantom Con hơn rất nhiều tiền còn ko bằng nữa là .. ngang 😃
@seaphantom 950xl là Nokia làm hay Microsoft làm bạn nhỉ? Bạn dùng camera của W10 luôn à?
Và giá hiện tại là bao nhiêu?
@minhcuongpro1234 Quan trọng là có dễ mua như 950 không kìa 😃
@Duy_P900 Logo Microsoft bn,yeah Camera win 10.giá e nó h mua mới khoảng 8tr...còn hàng xài rồi tầm 5-6tr.
LG nên tập trung làm tốt những cái mình chưa tốt đi, cứ ở đó sáng với tạo. Thiết kế sang chảnh, chống nước, pin trâu lên là từ từ ngon lên thôi. Các thứ khác LG đang làm rất tốt rồi, chưa cần sáng tạo thêm gì nữa đâu.
lethetuyen
ĐẠI BÀNG
7 năm
@c0902765115 pin trâu ở các flag ship là điều đã bị lãng quên từ thời LG G2 😔
=)))
Tổ trưởng của tổ lái của boeing 747
đợi mãi mà G5 lẫn V20 chả thấy bán ở VN.
Cũng hay lướt xem hàng cũ, cũng muốn mua trải nghiệm vì nghe nhiều cái hay nhưng chỉ sợ như con G4 đã bán xác 😔
@TakaVainglory LG hay chết đột tử lắm 😁 tốt nhất mua LG thì mua cả gói bảo hành vàng cả nguồn lẫn màn hình :D
@Cuong Nb bác xài qua mấy con LG rồi, hay chỉ đọc mấy thông tin trên mạng rồi phán thế, tớ xài g3 tới giờ là v10 mà chả con nào bị cả
@hongnguyen1013 bác có LG v10 à!?!? Bán lại không??? 😁 tôi ở Hà Nội :D
theghost6472
ĐẠI BÀNG
7 năm
@Cuong Nb mấy hàng ko rõ nguồn gốc mới bị nhiều nhé, hàng chính hãng số lượng rất ít

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019