[Tin đồn] LG VU III sẽ ra mắt với màn hình nét hơn, chip SnapDragon 800

Trung Dt
13/8/2013 5:47Phản hồi: 250
[Tin đồn] LG VU III sẽ ra mắt với màn hình nét hơn, chip SnapDragon 800

Trải qua thế hệ thứ 2 không có nhiều cải tiến, LG đang có kế hoạch giới thiệu mẫu VU III với màn hình 5,2" độ phân giải 1280 x 960 pixel và sử dụng nền tảng SnapDragon 800 giống với chiếc G2. Là dòng smartphone có tỉ lệ màn hình 4:3, LG nhận thấy rằng một nhóm khách hàng vẫn có nhu cầu sử dụng dòng điện thoại có thiết kế như một cuốn sổ tay. Nguồn tin còn cho biết LG VU III có thể sử dụng nền tảng Android 4.3.3 mới nhất, sử dụng mạng LTE-Advanced tại Hàn Quốc và tích hợp nhiều ứng dụng phù hợp dành cho dòng điện thoại với tỉ lệ màn hình đặc biệt này.

Trên thực tế, doanh số của dòng LG Optimus VU không thực sự đột phá. Các sản phẩm Optimus VU chủ yếu phục vụ cho thị trường nội địa. Phiên bản quốc tế Optimus VU xuất hiện ở Việt Nam sau gần 1 năm LG công bố trên toàn cầu. Hiện tại phiên bản Optimus VU II cũng chỉ xuất hiện tại Hàn Quốc và một số thị trường nhất định. Theo dự kiến LG VU III có thể sẽ được trưng bày tại IFA 2013.

Nguồn: phonearena
250 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

không khoái LG lắm
boyxala
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyễn viết thể thử và cảm nhận đi bác. 😃
@nguyễn viết thể Không khoái mà cũng vô comment làm gì vậy
Giờ này mà còn xài 4:3 nhìn lúa vãi. Nhìn thô kệch, bầu bĩnh, tròn trĩnh
@Andee Bán chạy đơn giản nó chạy ios thoi, chứ nó mà chạy android thì khác ah nha, người ta mua nó là vì hdh ios va thương hiệu nữa.
@taminhquan2812
Tivi 16:9 người ta để ngang hay để dọc vậy bạn?
Còn cái điện thoại thì bạn cầm dọc hay cầm ngang nhiều hơn ?
Mở rộng chiểu ngang là để mở rộng góc nhìn đó, rộng đến mức đó là đẹp, vừa đủ bỏ túi, vừa tiện sử dụng, rừa rộng tầm nhìn. Cái Note dài thòng ra để làm gì vậy, rõ ràng chẳng ai nhìn vào cả trên cả dưới một lúc nhưng nhìn ngang thì cần cho hết góc nhìn của mắt người .
Tỉ lệ của VU sẽ là tỉ lệ của tương lai. Tin mình đi 😃
Thích anh LG này. luôn tạo cho mình lới đi riêng
nhớ câu "gần bùn mà chẳng hôi tanh mùi bùn" >> Thương anh LG gớm. Đang dữ 1 con lte2 , chán nhưng kg them bán 😃
@cuongtoiben em lte2 dùng ngon bác nhỉ 😁
duydo1909
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Monsterlc mình cũng đang dùng một con lte2,,ngon thiệt
@cuongtoiben Nhìn chữ ký của bác. Tôi thấy bác quá tầm thường
tỷ lệ màn hình khá là dị.với đa số mọi ng sẽ không thấy thích nhưng LG thì màn hình đẹp,màu tốt,dộ sáng cao,góc nhìn rộng.Rất thích sài Lg vì giá đẹp với cấu hình và những gì nó mang lại 😁
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
đang xài lte 1 .đang tính lên đời vú 1
@conheorung1988 Mình dùng rồi mới nói chứ. Màn Vu 1 không có cửa so với Vu 2 nhé. Lte 2 không phải hàng cao cấp nên so sánh làm gì. Sao bạn không so sánh với e975 hay F240 😃
@thanhcongwap Vậy sao bác ko so giá? Lte2 giá cao hon vu 1 nhá
Vu 2 thì giá hơn vu 1 50k chắc ?
@chickenbg không phảiLG hay sky mà là các bạn trung hoa quý hóa đấy ạ :rolleyes:
@chickenbg Nên lên Vu2 đi bác ak, ráng tí đi k tiếc đâu, tuy nhiên Vu1 vẫn mướt và pin cực trâu bò😁
Màn vuông xem video rất tuyệt nhưng đút túi quần hơi khó. Mà hàng khủng sao không full hd luôn:eek:

Sent from my HTC Butterfly using Tinhte.vn
thuyps
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hominhcuong Thì LG nói lý do không chơi HD trên con này đấy: "LG nhận thấy rằng một nhóm khách hàng vẫn có nhu cầu sử dụng dòng điện thoại có thiết kế như một cuốn sổ tay". Nếu tỉ lệ HD thì nó lại hơi dài chiều cao và hẹp chiều ngang một chút.
luckyer
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hominhcuong
To.wa nhét túi rách mấy cái quần jean rui.😃
Nhìn ngầu nhỉ...? 😁
chickenbg
TÍCH CỰC
11 năm
@Xperia_no1 kết avartar của bác...thần tượng của em.... 😆
Sắp sửa bán vu 2 mua vu3 đây
Ai chưa xài wa tỷ lê 4:3 và hàng LG thì đừng phán như kiểu đúng rồi

Sent from my LG-F200L using Tinhte.vn
alex2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
@motrethu chính xác. đã trải nghiệm nhiều máy nhưng vẫn ko bao giờ quên cảm giác xài lg vu. rất ổn định nam tính. nói chung vẫn là dòng đt mình thấy ấn tượng. tiếc 1 điều rom ít và ko có thứ ăn chơi .
@motrethu Hùm...vào tận đây chém àh? Kaka
xtmg1
CAO CẤP
11 năm
@motrethu fan trung thành của đt xách tay HQ là đây,k biết bạn đã dùng qua bao nhiêu máy hq rồi nhỉ ?
mình cũng vừa đẩy đi em vu1 ,xài thì sướng thôi rồi nhưng bỏ túi khó chịu quá.
@xtmg1 Chẳng biết nữa
Mua dc 2-3 cái optimus 2x rồi lên optimus 3d, lte lu6200, f160l, op g, op g pro, op gk, vu2...

Sent from my LG-F200L using Tinhte.vn
goldvn109
TÍCH CỰC
11 năm
kiểu màn này thì bác nào tay to thích nhắn tin thì còn gì bằng !😁
meodenth
TÍCH CỰC
11 năm
lg điên rồi à 2 cái vú 1 vú 2 giờ ở đâu mà coòn đẻ ra con quái vật này?? xem phim rất bực vì hụt mâtất đoạn. dưới trên do 4:3
note 1 5.3 in còn đút đc túi quần còn con vu này 5 .2 inch thì bó tay cấn lắm vu2 5 in đã khổ rùi
(.)
TÍCH CỰC
11 năm
@meodenth khổ thì đừng cố gắng xài làm chi bạn, con này cũng có thị trường riêng của nó, tui cũng đang xài Vu đây, tui ko wan tâm xem phim thế nào, tui wan tâm việc check mail với lướt web hơn, do đó tui khá hài lòng với nó, bạn ko thích tùy bạn, tui thích tùy tui, nhưng đừng nghĩ thay người khác, ok?
hungle411
TÍCH CỰC
11 năm
E vú 1 rớt giá thảm hại, hàng mới dùng qua còn hơn 3tr. Tỉ lệ 4:3 rất kén người dùng!
@nhimret ghét thì dùi dập
@fastlove xài chưa mà bảo kén app =)) toàn ông anh hùng bàn phím
@phongbatinhdoi1311 tôi ghét nhất là câu anh hùng bàn phím
@fastlove mình chưa có app nào mà ko dùng dc trên vu cả , ko hiểu vu kén app nào?
Em không thích màn hình kiểu này, nhìn vuông vuông nó thế nào ấy. LG em cũng không khoái dùng lắm. Chắc quên với tỷ lệ màn hình 16:9 như hiện nay rồi.
Hôm nọ thấy một chị xinh gái cầm một em VU trên tay mà chẳng thấy xứng với chị ấy gì cả, người đẹp vậy mà Sài con máy trông thô kệch chẳng giống ai hết.
alex2006
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp bản thân thì đẹp đi phán người khác
sony2013
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kenny81_hp có" bợn"thô kệch ăn nói hàm hồ ấy, xem lại mih đi có tốt đẹp gì k mà chê ng khác chắc trên tay cầm đc con 11, 1280 ghen ăn tức ở chăng!
@sony2013 Ko thích khoe của đâu nhưng muốn biết thế nào là có tiền thì qua đây tôi chỉ cho. Tôi đang chê con máy của chị đó cầm chứ chị đó thì rất đẹp. Còn 1280 tôi cũng có mấy con luôn chứ có gì đâu mà ghen với người ta
ruaja92
TÍCH CỰC
11 năm
@kenny81_hp quan trọng là ngta thích bác ơi..chứ nếu mà sài theo kiểu để mọi ng nhìn vào đánh giá thì.......10 người 10 ý..k lẽ sài 10 cái đt sao???
dòng Vũ của LG thấy k được ủng hộ nhiều lắm
rớt giá nhanh
hidronak
TÍCH CỰC
11 năm
phải mà con Vu2 màn to cỡ 5,5in nhỉ, làm 1 con dùng đọc báo sướng lắm
Đang đọc tin này bằng e VU2 . Cá nhân ngày trc tính đi mua con op g hoặc sky 850. Nhìn sang thấy e VU2 buông luôn í định ban đầu. 😁
Thẩm mĩ của bác nào mà khen thiết kế mấy con note chê VU thô thì e cũng bó tay :D
thực sựko ai hiểu thiết kế con này ko. Nó thiết kế giống 1cuốn sổ như cuốn ghi chép
Riêng mình rất thích tỉ lệ này
Đã sài qua khá nhiều máy.nhưng em vu 1 đan sài này là ở với mình lâu nhất
@conheorung1988 Tôi cũng vậy, rất thích. Tôi xem nó như tablet mini ,đọc sách và web rất tiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019