Tin đồn: Nikon D820 sẽ có cảm biến 45Mp và trang bị hệ thống lấy nét từ Nikon D5

sGear
18/5/2017 6:16Phản hồi: 70
Tin đồn: Nikon D820 sẽ có cảm biến 45Mp và trang bị hệ thống lấy nét từ Nikon D5
Theo tin từ trang Nikonrumor thì phiên bản thay thế cho chiếc Nikon D810 đã ra mắt cách đây 3 năm sẽ được giới thiệu và bán ra vào mùa hè hoặc chậm nhất là mùa thu năm nay. Phiên bản này có thể được Nikon gọi là D820 hoặc D850. Sau đây là một số điểm nâng cấp quan trọng hi vọng sẽ có mặt trên chiếc máy này:
  • Cảm biến: 45 hoặc 46Mp
  • Cải thiện khử noise ở mức ISO cao
  • Cải thiện và nâng cấp công nghệ SnapBridge (giao thức chuyển dữ liệu từ máy ảnh sang smartphone 1 cách nhanh chóng, tức thời mà không cần phải can thiệp thủ công)
  • Tích hợp GPS
  • Có màn hình xoay lật
  • Nâng cấp 2 khe thẻ nhớ: 1 SD và 1 XQD
  • Tích hợp hệ thống lấy nét mới trên D5 (đây là nâng cấp được mong chờ nhất)

Nguồn: NikonRumors
70 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vietsnam
TÍCH CỰC
7 năm
Đáng trông đây.
Phổ biến cái thẻ XQD đi
SD lởm quá
megamind AT
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep với dòng máy đó thì không thể nào gọi là phổ biến dc
amdxxx
TÍCH CỰC
7 năm
@cuhiep Sony đồng phát triển cái XQD này mà hình như nguyên dàn mirrorless của họ không có con nào trang bị, ngay cả với con highend A9 cũng không, chỉ có mình chú Nikon lủi thủi xài.
w810i
CAO CẤP
7 năm
@cuhiep thẻ XQD thì chơi 1 mình trong studio thôi, SD thì tiện, mang đi đâu đút cũng dc. Phàm cái gì còn tiện, còn phổ thông thì còn sống nhăn răng. 😁
@cuhiep Đợi giá XQD giảm xuống đã =.=!
subin145
ĐẠI BÀNG
7 năm
@cuhiep giờ SD UHS-III, CF 2.0 hết rồi XQD lại thọt rồi
Quá ngon.
Klq: sony giới thiệu ống kính mới 16-35 và 12-24 mà ko thấy tinhte đưa tin vậy ta?
shensai_1
TÍCH CỰC
7 năm
@toilamduoc Mai hoặc ngày kia nha ^^
Thấy máy nikon giá ở cùng phân khúc với canon nhưng trang bị nhiều cho máy hơn đặc biệt khoản điểm lấy nét mà sao vẫn thấy canon nó thịnh hành hơn nhờ
hl80
TÍCH CỰC
7 năm
@kochichi96 Bó tay chấm com!

Sử dụng thực tế thì cho hỏi thằng Nikon nào cho fps nhanh hơn Canon? Xin chỉ giáo.

Bạn lên mặt dạy đời thì mình chỉ đưa ra các bằng chứng thực tế mà các nhà báo nó ghi, còn người nói nhảm ở đây và chỉ nói suông hình như là bạn.

Cái youtube bạn đưa để chứng minh cái gì? Coi lại comment trước đó bạn viết đi.

Kiếm dùm câu nào mình ghi "Vãi cả phán Nikon không sử dụng được cho chụp thể thao" như vậy nha.
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@westlifeplaywar Biết vậy, loài người đa số là phù phiếm và sống ảo 😁
openincs
TÍCH CỰC
7 năm
@hl80 Fps nhanh thì ra gặp Em1m2 nó vả chết cả lũ Ni + Ca + So một thể thôi 😁 :D :D Chấp 3 thằng cộng lại
@hl80 Những điều bạn đưa ra để biện hộ quan điểm tôi thấy có ngang như cua, đậm chất li thuyết sách vở trên mạng. Thực tế bạn đã bao giờ sử dụng một máy thể thao với hệ thống ống kính chuyên nghiệp chưa. Nói thực nhé ở tốc độ cao như 12frames hay 14 frames trên giây là tốc độ lớn rồi. Hầu như không có sự khác biệt. Anh bạn mình có thể sẽ dụng thành thạo cả 1dx2 và nikon d5 ở những sự kiện thể thao lớn và chất lượng ảnh đều vô cùng tuyệt vời. Thiết bị quan trọng. Nhưng người sử dụng nó còn quan trọng hơn. Ảnh thể thao là một thể loại khó vẫn phải có kinh nghiệm hàng chục năm trời mới có thể thành dân pro dc.
Còn bạn lấy cái con D810 ra so với 5D4 thực sự nó chả liên quan tí nào đến vấn đề này. 2 dòng máy này ra đời là có mục đích riêng và phận khúc không nhắm vào đối tượng ảnh thể thao
P/s: Thế vận hội Olympic Rio de Janeiro các PV thể thao đều xài nikon hết nhé. Nikon sponsor chính luôn
haikv240987
ĐẠI BÀNG
7 năm
vấn đề giá thành có quá tầm với người yêu thích hay không, hay là chỉ hàng đại gia mới được sở hữu
Nikon đang mang những tính năng dòng pro sang dòng semi-pro, quá ngon cho ng dùng
mkchen
TÍCH CỰC
7 năm
Vẫn phải dùng D700, mơ ước sở hữu em D810 hoặc D750 mà thấy còn khó quá...
Ko có thì háo hức cho bằng anh bằng chị, có rồi lâu lấy ra lau bụi ..bấm vài pô cho máy khỏi mục... ham hố 6300
vietsnam
TÍCH CỰC
7 năm
@Bão Sài Gòn Cái này là bịnh chung của dân chộp không chuyên mà bạn, ham hố lúc đầu thôi , hờ hờ. Hơn nữa tiền bạc phải đầy túi để đi du lịch hoài, cứ lo cày thì thời gian đâu mà nghĩ tới chộp chọe.
Tại sao số 2 trong cụm 820 lại dùng font chữ khác các bác nhỉ 😁
doccoc
TÍCH CỰC
7 năm
Giờ là Canon vs Sony, dslr vs mirrorless
K còn như ngày xưa, cuộc chiến canon vs nikon
@doccoc Cho em xin cái link DSLR Sony hơn Nikon và so với Canon đi bác? Nói có sách đi bác?
Mới ngày nào Nikon ra mắt D600 Fullframe giá rẻ song song D800 thèm lắm giờ đã sắp có D820 mà mình mãi vẫn lẹt đẹt chụp bằng smartphone 😔 Thất vọng qé :rolleyes:
Mình vẫn thoả mãn với em D7100.
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
xin các pro tư vấn mua máy ảnh thế nào thì ngon dưới 20 tr cho người k chuyên
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@Black0_o lens ngon định nghĩa rất khó nói ở khía cạnh mỗi người, dư dả thì lens N của Nikon ngon nhất theo nghiã người có điều kiện, hẹp hơn thì có thể tìm đến Carl Zeiss cũng tầm 10tr đổ lại, và cũng có thể với nhiều người, kit theo máy là đủ ngon😁, chiến được nhiều thể loại từ chân dung tới góc rộng v...v. Và vẫn là nhu cầu của bác, cá nhân em sau một thời gian chơi thì nói chân thành điều này thôi, mua một con máy rẻ tiền cùng cái ống kit cũng được (Nikon D90 + kit 18-105) rơi tầm 10tr cả cặp, nã vài nghìn phát chán tay để tập cho thạo, xem ảnh và rút kinh nghiệm dần nếu bác mới chơi. Mua một con máy và lens đắt tiền cho nhu cầu chụp chơi chơi (như em 😔) cực kì lãng phí.
Black0_o
TÍCH CỰC
7 năm
@topol1990 K dc cũng giống như điện thoại tôi sẽ k mua 1 chiếc máy tầu để nghe gọi và lướt wed
topol1990
TÍCH CỰC
7 năm
@Black0_o bác nghĩ Nikon D90 là dạng thường? không đáng dùng à? Midrange một thời và có điểm DxO mark đánh giá có điểm số cảm biến đứng trên nhiều máy Semi-pro dù chỉ có 12mpx, tùy bác thôi, D7100 chẳng phải cao siêu gì đâu, tầm tiền đó thì nó hợp lý thôi.
Chỉ chờ Nikon đưa hệ thống AF của D5 vào bản nâng cấp của D750 thôi là quất :rolleyes:
Ra lẹ để còn kiếm D810 rẻ nào 😁 Đang ham hố một em để stack cho thích :D
longlong66
TÍCH CỰC
7 năm
mua nikon gì tốt nhất cho nó ra sau 1,5 năm rồi hẳn mua.đừng ai vội vàng mua.😁.
reddevil_138
ĐẠI BÀNG
7 năm
ngon 😃 vậy là mấy em D610 D750 D810 sẽ giảm giá rồi. Mong chờ đây 😃)
MỚi học lớp căn bản Nikon về, và thầy giáo cho biết, điểm mạnh của NIKON ở chỗ là tất cả len của Nikon có thể gắn được tất cả body... len ko kén body và body ko kén len.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019