[Tin đồn] Nokia có thể sẽ bổ sung tính năng chia sẻ file qua Bluetooth trên Lumia

bk9sw
6/5/2012 17:16Phản hồi: 96
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đã lâu lắm rồi mình không còn quan tâm đến bluetooth nữa.
Tin vui nhất trong ngày sau khi đem con e71 đi Nokia Care và nhận được hung tin là em ấy hư màn hình. Nghe đồn 900k. 😔
giờ người ta share chỉ cần để 2 cái đt vào nhau mà giờ còn share wa bluetooth 😆
@lientronghaubl NFC vẫn sử dụng kết nối Bluetooth thôi 😃
@lientronghaubl Cái bạn nói là NFC chứ gì, tìm hiểu lại đi NFC là hình thức kết nối BT giao tiếp gần thôi, bản chất vẩn là BT...
Bắt đầu hóng Nokia World thôiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii. Siêu phẩm Nokia WP 8 chắc chắn sẽ gây ra một Big Bang trên thị trường smartphone. 😁
dbt123
CAO CẤP
12 năm
ý mình là dùng cáp nối nối USB cơ! khi đó có thể dùng đt để "hút" internet từ PC (decktop lẫn laptop) những bạn nào dùng HTC Android sẽ hiểu, điều này chỉ có trên Android của HTC, các hãng khác chưa có. lúc đó mình có thể "hút" internet của Decktop sau đó "phát" bằng con đường wifi của ĐT đến các máy khác
@zmazskg lấy cái máy dt mà làm cục phát wifi sớm muôn em nó cũng đi cục pin ^^ !
huyetma91
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dbt123 Chắc bác định xài đt phát wifi thay cho cục phát wifi ah ? Nếu chỉ lấy internet từ PC ra WP7 thì chỉ cần cài zune là okie. Cái này nó làm sẵn để khi mình mua app trên zune pc thì máy sẽ down về nhằm tiết kiệm data 😁 còn nếu bạn muốn biến ĐT thành cục phát wifi như kia thì e rằng hơi tham lam :D mà hầu như không ai nghĩ đến trò này cả :p
dbt123
CAO CẤP
12 năm
@huyetma91 Android của HTC có 😃 mình vẫn dùng nó phát cho toàn bộ xóm trọ mình. nhưng vẫn kết Nokia hơn HTC
@dbt123 Bác cũng hơi liều đấy nhỉ. Phát thế mà ko sợ đi tong cục pin ah
thì trả lương qua ATM hàng tháng nó biết mình thu nhập bao nhiêu rồi nó trừ phăng tiền trong thẻ luôn. Cũng là chứng minh thu nhập rùi.
C
NFC chỉ là giao tiếp tầm ngắn , cơ bản cũng là một nâng cấp của blutooth thôi.
Mỗi ngày thêm một ứng dụng không lâu sẽ bắt kịp lại vị thế ban đầu
habata123
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái chia sẻ file qua bluetooth này mình nghĩ có cũng được, không có cũng chẳng sao vì bây h nó tích hợp vào NFC rồi
NFC chỉ xài khi file bé, chia sẻ cái card name gì đó thôi, chứ còn file cỡ mp3 thì bó tay bạn nhé, đôi lúc ta cũng cần file lớn mà
chúc mừng Fan WP.
rất là tuyệt vời, tiếc là hình như mấy a nokia bảo là sẽ trang bị công nghệ PureView cho lumia vào năm sau@@ ước j cuối năm nay khi ra wp8 thì có luôn thì tuyệt nữa:d mình thích chụp ảnh
Hế hế thêm cái này với bộ gõ tiếng việt nữa thôi là quá tuyệt vời rồi Nokia ơi, đừng làm cho mình hối hận vì đã chọn Lumia nghen 😁
giờ mới biết WP ko chia sẽ file qua Bluetooth được :oops:
đến nokia 5800 sau 4 năm mà vẫn còn dc hỗ trợ thì biết nokia rồi 😆)
em 710 của mình có cơ hội rồi 😃)
Hy vọng Nokia sẽ có thêm nhiều cải tiến hơn nữa để lấy lại vị trí của mình trên thị trường Smartphone
Đúng là 1 tin rất vui,không biết phải đợi đến bao giờ?
KO biết khi nào lumia 610 mới bán ra nhỉ? :-<
ok_never
TÍCH CỰC
12 năm
ôi Nokia đang đưa WP đi lên, cố gắng lên Nokia ơi, sắp chịu hết nỗi, chắc hốt 710 ngay quá 😁
biết rút kinh nghiệm từ iOS đấy, like ;)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019