[Tin đồn] Nokia sẽ giới thiệu hai dòng điện thoại chạy Windows Phone 8 vào ngày 5/9?

Blaze1st
25/7/2012 8:59Phản hồi: 251
[Tin đồn] Nokia sẽ giới thiệu hai dòng điện thoại chạy Windows Phone 8 vào ngày 5/9?

Có vẻ như chúng ta đang trải qua một tháng đầy rẫy những tin đồn, hết iPhone mới đến Galaxy Note II và bây giờ tiếp tục là thông tin về Windows Phone 8. Cụ thể, theo trang tin WPDang, Microsoft sẽ giới thiệu hai chiếc điện thoại chạy Windows Phone 8 tại sự kiện Nokia World diễn ra vào ngày 5/9 sắp tới. Bên cạnh đó tại hội nghị này, Nokia được dự đoán sẽ tiết lộ thêm một số tính năng mới dành cho khách hàng cũng như bộ công cụ phát triển dành cho các nhà lập trình viên. Tuy nhiên nguồn tin hiện vẫn chưa rõ những chiếc điện thoại chạy WP8 này sẽ có tên mã gì, và nó có được trang bị công nghệ chụp hình PureView hay không. Có lẽ thông tin này khiến cho tin đồn về việc Nokia có thể sẽ độc quyền sử dụng Windows Phone 8 trong vòng một tháng trước khi những nhà OEMs khác được cập nhật càng trở nên có cơ sở hơn. Mặc dù vậy, chúng ta vẫn nên kiên nhẫn chờ đợi đến tháng 9 và biết đâu đến lúc đó Nokia sẽ cho ra mắt Lumia 910 hay 920 với camera 41MP cùng công nghệ PureView thì sao.

251 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhanh lên nokib ơi. Mong là đây là kế hoạch b.

Sent from my LG-P500 using Tinhte.vn
Giới thiệu xong là hôm sau phải có hàng liền, chứ giới thiệu xong cả tháng sau chưa có hàng thì có mà ăn cám.
@phuongaltec ủa? Z kóa pao h pạn thấy nokia giới thjệu mà k cho ra chưa? Có khôg? Vả lại pạn k nhìn thấy tiêu đề ở trên để là " tin đồn " àh. Mắt pạn pị gì thế. Hùi đó khj nokia giới thjệu kôg ngkệ pureview thì pọn antifan kóa tin đâu, cho là nokia là nói phét. Nhưng khj cho ra rồi thì chỉ piết im lặng.
@chickenhead Nhưng ít nhất là No sẽ ra sản phẩm WP8 đầu tiên. Chứ không phải là hãng nào khác.
phuongaltec
ĐẠI BÀNG
12 năm
@jhonson9x ở đây không ai nói là không ra cả, bạn cứ xem lại từ đầu tới cuối, mắt bạn bị sao thì có, đang bàn vấn đề ra lâu hay mau thôi, Nokia thì từ trước tới giờ có đặc điểm thời gian ra mắt và thời gian chính thức lên kệ bán hàng lâu, cứ vào gsmarena.com xem thời gian ra mắt và thời gian lên kệ của các loại máy Nokia sẽ rõ hơn nhá
@FVS 😁 Like cái " Sent from My Nokia Lumia 920 Pure View using Tinhte.vn "
của pác , cứ như pác là người của Future ấy .
phong93st
ĐẠI BÀNG
12 năm
Wp8 + pureview thì còn gì bằng hehe
Nếu thật vậy Nokia sẽ giành thế thượng phong với WP8
Mình không khoái WP cho lăm, chờ thử xem biết đâu WP8 lại hay
@longphamvan09 dùng hay mà 😁 mặc dù k có tuỳ biến nhưng vẫn đang có xu hướng thu hút ng dùng
Lotu$
ĐẠI BÀNG
12 năm
bán nhanh nào còn mua chứ
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
12 năm
1 hdh đang phất lên + công nghệ camera hàng đầu + phần cứng hàng đầu! Thì k còn j để chê! 😃 s2 Nokia
HeoIuL
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Add.tuan sao bác biết bác ý bị GAY @@
@HeoIuL Đơn giản là chỉ có Gay mới nhận ra nhau thôi ,chứ người thường làm gì biết được hehe
Thinhrom
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Add.tuan ax... bác cứ đùa.....!😕
@Thinhrom Còn xem giá cả thế nào nữa bạn ah ;)
Win phone 8 rồi nó cũng sẽ chết thôi, xài lâu cảm thấy nó chóng mặt nhức đầu lắm, kg dc em ái như IOS và Roi
@tntc Bó tay , cảm ứng ko nhạy thì bác nói ko mượt bằng IOS vs Android , cảm ứng quá nhạy thì bác bảo chóng mặt nhức đầu ko " êm ái như IOS và Roi " . Bác này Xoắn như mẹ con Cám ấy .
@tntc chỉ có bác mới thấy nt thui. bác khong thick xài thì ra chỗ khác chứ đừng có ở đây mà dimg hàng nhá
@hoangtu1410 câu cmt phẳng não
jtienz
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thời điểm nhạy cảm.Nếu Apple ra iphone mới thì..."Nhất tiễn hạ song điêu"!
vẫn thích nokia vì đẹp,bền,nhưng vấn đề là wp giờ ít các nhà phát triển cho nó quá
@dino_su WP8 ra thì không còn lo ít nữa đâu, chỉ lo có đủ tiền mua app hay ko thôi.
@dino_su bạn không biết rằng khi ms giới thiệu wp8 thì có đến khoảng 70% lập trình viên ủng hộ sẻ viết ứng dụng cho wp8 à. con số 70% này ngang ngữa với iOS và android bây giờ đấy. mà hiện tại wp đã có hơn 100.000 ứng dụng. 1 con số không hề nhỏ đâu. có nhiều người chê ít nhưng thử hỏi có ai sài hết dc không mà chê?
@hoangnguyen.h không ai xài hết được.kể cả sym lần web os hay mego...nhưng cái chính ở đây là những phần mềm thông dụng hoặc hay sử dụng, đơn giản nhất như pm xem tivi có cả hbo,star movieHD rồi "phimf hoặc dienanh" cho xem phim online nhưng thử hỏi các hdh kia có ai phát triển ra không?mình không chê Wp điểm gì hết chỉ ngại mỗi cái là giờ android với ios mới được ưu ái nhất.nên ứng dụng sẽ có cho 2 hdh đó đầu tiên.đơn giản chỉ thế thôi
@dino_su rồi ứng dụng củng sẻ có sớm cho wp thôi bạn ak. vì sức hút của wp8 ngày càng tăng mà
kien.nh
ĐẠI BÀNG
12 năm
chờ đợi tin tức, ủng hộ nhiệt tình WP mặc dù đang sài BB 😆
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kien.nh bác giống em 😁
Đương nhiên là người ta sẽ cho ra thị trường sớm nhất có thể rồi. Nhưng không ra kịp thì phải chịu thôi. Còn giới thiệu sản phẩm mới thì vào sự kiện đó giới thiệu là đúng rồi.
Hdh xịn, camera pureview, đa nhiệm 100%, còn gì hơn nữa.
@minhtymeo tại thấy a zai ko nhắc tới...hehe
@M3ga Ah, mình biết cái này, ý bạn là, đa nhiệm cỡ nào thì cũng không thể vừa coi Video vừa nghe nhạc được phải không, cái này thì đúng là chưa có cái OS nào làm được thật.
=> Máy tính đa nhiệm 100% là vậy phải không.
//Nếu thế này thì e là chẳng có cái điện thoại nào đa nhiệm 100% được.
Còn N900 và N9 theo mình thấy là khả năng đa nhiệm của nó có thể nói là tốt hơn android do tất cả các ứng dụng đều chạy trong real time, ngoại trừ cái mình nói ở trển ^^! Đó là thông tin mình tham khảo được.
//Mà như vầy thì WP8 cũng chẳng thể có đa nhiệm hoàn toàn được, tốn pin và không mang lại lợi ích =))
@minhtymeo sym có đa nhiệm hoàn toàn từ s60 rùi mà bác
@M3ga có sym đa nhiệm 100% đấy bác
doviettrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
NGhe mà phấn khích quá :X:X:X
ủng hộ nhiệt tình ủng hộ hết mình.sẽ có 3 con smartphone ra cùng 1 lúc để giết nhau.note 2, iphone 5 vs con này của nokia.
Nếu chọn mua 1 thiết bị Windows phone thì Nokia là gương mặt sáng nhất rồi còn gì. Đó là con đường riêng mà Nô chọn để đi mà.😃
nhanh gọn, không như bên apple. đồn cả tháng,.... cả quý
chicoptm
TÍCH CỰC
12 năm
@dong_tuyet93 nhưng mà apple giới thiệu sp là gần như là chuẩn bi ra sản phẩm luôn! giới thiệu mac buổi tối sáng mai bán luôn, còn nokia giới thiệu xong dài cổ
Lumia mới với WP8 và Pureview thì tuyệt vời nhưng chờ tinhte.vn trên tay rồi mới quyết định.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
@trungthanh37 Không phải tuyệt vời mà là siêu phẩm công nghệ công nghệ mà đến Steve job sống lại cũng phải nuốt nước miếng ừng ực.
Ặc chết, lỡ lời rồi (Thêm dòng này vào), kẻo mấy bác Fan quả táo gạch đá chết 😁
tienlm
TÍCH CỰC
12 năm
@Hoang_S Bác phải nói Sj mà chưa chết chứ, sống lại thế nào được.
Nếu bệnh nhân ung thư này chưa chết thì cũng không nuốt nước miếng ừng ực đâu mà bầy trò hằn học nói xấu và phỉ báng đối thủ cơ.
@tienlm Đăm chiêu.gif mình biết ngay là sẽ .... có "chuyện mà" Lêu lêu.gif

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019