[Tin đồn] RIM sẽ ra mắt Playbook kích thước 10.1 inch trong năm nay?

babybungbu
4/5/2011 21:19Phản hồi: 41
[Tin đồn] RIM sẽ ra mắt Playbook kích thước 10.1 inch trong năm nay?

Khi hội nghị Blackberry World 2011 sắp đi đến hồi kết thúc, có nhiều tin đồn được đưa ra về việc RIM sẽ bán ra một phiên bản Playbook khác vào kỳ nghỉ lễ cuối năm nay. Đây không phải là phiên bản 4G (chỉ nâng cấp tính năng 4G từ phiên bản Wifi hiện nay), vì nó có kích thước hoàn toàn khác, 10.1". Một số chuyên gia cho biết đây không phải là Playbook 2 mà chỉ là một phiên bản Playbook có màn hình lớn hơn. Chiến lược này giúp RIM mở rộng được thị trường và tiếp cận nhiều đối tượng khách hàng hơn, tương tự như Samsung đã làm với Galaxy Tab 8.9"10.1". Với doanh số khá ấn tượng của phiên bản 7", một phiên bản 10" với hệ điều hành được nâng cấp cùng với nhiều phần mềm tiện ích như E-mail, BBM...hoàn toàn có khả năng trở thành sản phẩm "hot" trên thị trường.

Nguồn: BGR
41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Prusten
TÍCH CỰC
13 năm
Playbook 10.1 à? Hay quá nhỉ nhưng em không chờ được nữa rồi. Nhớ Playbook 7 từ lúc tin đồn đến lúc ra mắt là cả một đời người!

(đời người hơi quá đáng nhưng Apad thì mấy đời ấy chứ).
nguyenhusan
ĐẠI BÀNG
13 năm
hàng tàu àh bác hihi
10 ich chắc sẽ đẹp hơn... hay hơn trong việc thao tác và lướt web.
ủng hộ RIM
hpdaigia
ĐẠI BÀNG
13 năm
lên 10" và thiết kế viền màn hình mỏng lại một chút là hút hàng hơn nữa, playbook khá ok chỉ có thiết kế viền màn hình chưa hoàn hảo thôi. Chờ sự thay đổi từ RIM ở phiên bản 10" xem sao
Style_TS
ĐẠI BÀNG
13 năm
E cũng thấy palybook 7" viền màn hình quá dày và thô.Cái 10" chắc chắn sẽ đẹp hơn,màn hình to hơn sẽ làm cho viền màn hình nhìn hẹp hơn một chút.Mà RIM làm cái viền mỏng đi chút nữa thì càng tuyệt.😃
ồ,như là phân tầng thị trường ấy nhỉ,những bước đi từ tốn nhưng chắc chắn,hay đấy. cố lên tình yêu của tôi! he he
Nghe đồn Playbook cũng sắp có hàng chính hãng tại VN cùng với việc mở rộng các gói BIS, đợi đến cuối tháng xem thế nào.
Em thích tin đồn này của bác ^^. I love Rim !
bản 10 này mà cái viền màn hình mỏng hơn + ver 2.0 của HĐH thì hay biết mấy :p
thanhnghipc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Chắc là phiên bản 10.1 ra cùng lúc với việc RimOS trên tablet sẻ chạy được Android luôn nhỉ .
Nhanh nhanh về Việt Nam nào.
tin đồn mới chỉ là tin đồn.............
bác này. tin đồn thì gần như là chắc rùi bác à
công nhận quyet dinh cho doi cua minh la xung dung

Mau sau khong nhung lon hon ma co nhieu kha nang chay dc ca 3G dung la tuyet voi nhung thong tin rat nhanh qua khong biet co can tro luong tieu thu cua BB Playbook doi dau khong
tin đồn vẫn là tin đồn thôi
thế mà cũng đưa lên 🤣
dongocvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
playbook hiện giờ còn đang trong thời gian phát triển mà , em dự là tin này ko bao giờ thành sự thật đâu.
Mình nhớ lúc giới thiệu PB7" RIM có nhắc đến nếu PB thành công thì PB sẽ có tất cả các kích cỡ cho mọi người.
Vì chăm lo cơ sở hạ tầng cho PB lâu nên fan BB chờ mỏi mòn, nay thì mọi thứ coi như tạm ổn nên PB sẽ ồ ạt đổ bộ là đương nhiên.
Nhưng mình vẫn nghĩ không chỉ dừng lại ở 10.1" thôi đâu cứ để mà xem....
Chúc mừng RIM, chúc mừng đổi mới, chúc mừng các fan...
Hy vọng bà con tinhte nhà mình sẽ không dài cổ chờ đợi như PB7 nữa :showoff::showoff:
zomano
TÍCH CỰC
13 năm
tin đồn thôi nhưng với doanh thu từ phiên bản đầu có được thì việc nâng cấp phiên bản màn hình lớn hơn thì hoàn toàn thích hợp,mong chờ em nó hỗ trợ nhiều phần mềm như trên điện thoại và mau có hàng chính hãng tại việt nam.
newstar
TÍCH CỰC
13 năm
Tuyệt! Em thích Tablet màn hình 10" hơn màn hình 7".
Năm ngoái hầu như mọi hãng khi giới thiệu tablet của mình đều khăng khăng 7inch là KÍCH THƯỚC TỐT NHẤT cho tablet. Vậy mà khi vừa ra cái 7inch thì lập tức lo làm cái 9-10inch như của Apple. Nhất là Samsung là hãng khẳng định hùng hồn nhất, giờ thì từ 7-10inch ra tùm lum hết! Không hề có lập trường kiên quyết. Nếu Samsung và vài hãng khác vẫn theo đuổi design 7inch của mình và đối chọi với 9.7inch của Apple thì có lẽ sẽ nhận được sự kính nể hơn của mọi người.
CIRCLE H
TÍCH CỰC
13 năm
Bản mới hiện tại của Rim cũng không thành công lắm 😕
gabb8100
TÍCH CỰC
13 năm
Nam nay moi ra truong.chuan bi di lam.luong chac dc 7,8 tr gi do.vay 1thang bo ong bo 1tr. Co ve sang day. Co le nen mua play book va dung voi 8100. Con 81 cua m dung 3nam ma ko chiu hong. Hang doly nua chu.ghet ghe.
jfuolu
TÍCH CỰC
13 năm
Mình chờ bản 4G thôi
Thế là đủ
7" cũng có cái hay là rất cơ động
dongocvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
Nếu bác dùng bb thì ko cần 3g 4g gì cho phí ra, playbook ra wifi dành cho fan bb trước đấy ạ. Em đang rất hài lòng với pb trừ khoản appworld ko hỗ trợ ở VN 😔
Bác cho hỏi dùng BB nào thì có thể share internet cho PB wifi only này dc nhỉ? 😃
dongocvu
ĐẠI BÀNG
13 năm
tất cả máy chạy OS5 trở lên đều có thể bridge với PB ko những để vào mạng khi ko có wifi mà còn đồng bộ mail tin nhắn, cầm PB chơi mà vẫn cập nhật được công việc bác ạ 😃
Thế ah bác? chỉ cần bridge dc là share internet dc ah? 😃 tốt rồi.
thanks bác nhé 😃
Đó mới là thông minh.

Nhỏ gọn : 7", Khung hình số đỉnh.

10.1': Thoải mái.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019