Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Tin đồn] Samsung sản xuất màn hình OLED 350 ppi để cạnh tranh với Retina

shinbehv
28/7/2012 9:3Phản hồi: 666
666 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Dung` de? Lu~ tau khua. An cap cong nghe nua....
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
12 năm
các chú khen Apple hay SS bá đạo vì cái màn hình này chắc chưa xem bài nà. đúng là ếch ngồi đấy giếng
http://www.tinhte.vn/threads/897905/
nói về mật độ điểm ảnh thì hiên nay các hãng của Nhật mới là bá đạo
có cạnh tranh thì mới có phát triển... đó là quy luật của xã hội.
Cạnh tranh càng nhiều thì giá thành càng giảm, chất lượng được nâng cao, người tiêu dùng có nhiều lựa chọn => mình được lợi
nếu APPLE cứ đơn thân độc chiến trên thị trường thì cuối cùng ai chịu thiệt người tiêu dùng mình chịu thiệt chứ ai, lúc đó giá sẽ cao, người tiêu dùng thì không có sự lựa chọn...
Còn chuyện mà nhái hay ăn theo... thì các bác lo làm gì... có kiếm được đồng nào đâu, mấy cái đó đã có các nhà làm luật rồi yên tâm đi.
Kết luận lại: Sản phẩm nào tốt thì xài, chả phải sợ thằng nào - con nào đánh giá là không có thương hiệu, giống hàng Tàu.... (cần chi ba cái sĩ diện hảo đó, chúng ta đâu phải là doanh nhân, người nổi tiếng....)
p/s: Và mình cực liệt lên án hành vi của các ifan cuồng nhìn giống như con nít ấy... lúc nào cũng cho APPLE là nhất.
Bac nha
bac nay phiem dien qua.nha bac cai gi cung di truoc thoi dai hay sao.dung cai dau de nghi sau do noi gi moi noi.ok
vào tim mấy cái diển đan
trích 1 câu nói mà 1iàn dã dùng ha
Apple thì sang trọng và đẳng cấp. Bác có tiền mà ko mua 2 thứ đó thì quả thật là dại... SS vẫn luôn ganh tị vì không được 2 thứ đó đấy !
link,http://www.tinhte.vn/threads/1237649/page-77 cuối trang ấy pan
mjnh ko liệt kê ra hết nhưng mình đã đọc wa hanhgf tá cái như vậy rùi
có cạnh tranh vậy mới là thị trường chứ... tốt... tốt... cực kỳ tốt luôn.
ari.phan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhờ có Sam Sung và Apple mà ta liên tục được thưởng thức công nghệ cao. He he. Đấu nhau nữa đi ... :p
@ari.phan thế sony, nokia, htc.... vứt xó hết à bạn
ari.phan
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhuyphu1202 Không vứt xó, nhưng có một thực tế phải công nhận là Sony, Nokia... không thể đấu với Samsung và Apple về Smart Phone được.
@ari.phan mời bạn nêu lí do? ko nên xem thường hãng khác quá bạn
Dù gì apple vẫn luôn tiên phong cho dòng smartphone sau này
samsung thì rất biết tiếp thu
haphu
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhuyphu1202 Người khác thành công nhảy vô ăn hôi 😁
chả có nhẽ ...
grandholy
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhuyphu1202 bạn nói thế thì kiểu vừa ăn cướp vừa la làng, tức là mình thì được phép bắt chước người ta, còn người ta giống mình thì là đợi người khác thành công rồi nhảy vô ăn hôi =))
giọng điệu của bạn chính thị iSheep, không lẫn vào đâu được.
@grandholy Èo, phần cứng cũng đi so sánh, cái chạy ầm ĩ bên trong mới đáng nói bác ợ
Samsung mà ko có cái nền android thì chíp 4 nhân, ram 1gb để làm j nữa bác?
Bác ko hiểu ý em à?
LeHieu097
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhuyphu1202 Bác k rãnh xem những thứ gọi là lịch sữ linh tinh đó thì đừng cố tỏ ra hiểu biết mà phán này phán nọ. Cảm ứng đđ có từ lâu, trc cái thời i của bác nhá, mtb thì cũng chẳng phải Ap tiên phong. Chỉ là nó k thành công như ip, ipad. Siri thì cũng là Ap mua lại và cái nhận dạng giọng nói thì nokia, gg có lâu rồi chỉ k giống Siri thôi ( Siri đang bị TQ kiện). Người ta tăng ppi mh thì kêu là bắt chướt, làm thấp thì chê lõm, dạng như bác là thấy người khác hơn thần tượng mình đâm ra tức. Đừng có nghĩ cái gì cũng do Ap làm ra mà bảo người khác bắt chước này bắt chước nọ. Bác chê mh to, cpu quad core, ram 1Gb, thì bác xem lại Táo của bác làm đc chưa nhé, đâu phải nghỉ ra là làm đc. Chỉ có ifanc (cuồng) mới cmt như bác, trí t.tượng ngang ngữa bác Sasuken.
đã khủng ngay càng khủngl.điện thoại dẫn đầu.tivi dẫn đầu...........còn gì nữa đây
huutrung068
ĐẠI BÀNG
12 năm
Nhiều thằng cứ mở miệng ra là SS nhái này nhái nọ trong khi bản thân thì chả thể kiếm nổi cái chân bảo vệ cho hãng, nực cười =))
ndacthien
TÍCH CỰC
12 năm
Sao dạo này công nghệ màn hình mới nghe nhắc đến những tên tuổi Hàn Quốc chứ không thấy bóng dấng mấy anh Nhật ở đâu hết???
Lies
TÍCH CỰC
12 năm
màn hình thì sam bá đạo từ đó tới giờ, cả smartphone và TV :p
Cũng may tinhte.vn chưa được trên tay cái mh này, nếu không chắc chắn có 1 trận "siêu bão" rồi.

Nói hay lắm.
Nhưng chưa chắc đã là sự thật. Còn chờ xem.
Chứ đúng thì mình thấy mười mấy kẻ não làm cảnh như bạn nói (thanked ấy) (thế mà chúng thank được, chắc một ruộc cùng hạng)

Sent from my GT-I9300 using Tapatalk 2
Trên 300ppi thì điều như nhau thôi, trừ khi lấy kính lúp để soi. 😃
http://ictworld.vn/20120410073128779p0c89/tai-sao-samsung-van-chua-su-dung-cong-nghe-retina-display.htm
Retina cũng là công nghệ của SS. SS ko dùng Retina cho điện thoại của mình là có lý do chiến lược lâu dài của nó.Xét về màn hình thì SS vô đối.
Vào topic nào có tựa đề liên quan đến Apple và Samsung thì thấy cái Fan hổ báo vãi , ko dám hó hé ...hee hee =]
Trình của chủ thớt về công nghệ màn hình có vấn đề 😕

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019