[Tin đồn] Samsung sản xuất màn hình OLED 350 ppi để cạnh tranh với Retina

shinbehv
28/7/2012 9:3Phản hồi: 666
666 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Khổ thân Apple. Tưởng mình vô đối và dẫn đầu thị trường. Vậy mà SS làm đảo lộn toàn bộ. 😔 Tin này đưa ra thì cổ phiếu SS tăng giá phải biết
Mình đang dùng BB chứ chưa có cơ hội dùng Galaxy hay hàng apple jj cả. Nhưng mình thấy apple quả thực là tài. Tài ở đây là mình nói ở khía cạnh kinh doanh. Họ ko phải là nhà sx đầu tiên ra điện thoại cảm ứng. Họ cũng chẳng khai phá ra đa điểm. Họ cũng ko phải nhà sx có cái điện thoại với độ phân giải khủng nhất... Nhưng thực sự họ biết người tiêu dùng muốn j. Họ lắp ghép những thứ riêng lẻ lại với nhau để tạo ra 1 sp mà đa số mọi người đều phải trầm trồ. Chính vì vậy họ luôn tạo ra 1 luồng gió mới cho thị trường mà họ tham gia & chiếm lĩnh luôn 1 thị phần rất lớn. Nên ở 1 khía cạnh nào đó thì nói apple luôn đi trc các nhà sx khác cũng ko có j là sai, đặc biệt khoảng 1 thập kỷ trở lại đây.
Mình rất thik câu nói của 1 nhà tư tưởng lớn về quản trị : "Nhà quản lý xuất sắc ko chỉ biết nhu cầu hiện tại của thị trường là gì, mà còn phải đoán biết trc được những sp sẽ thành công mà ban đầu người tiêu dùng thậm chí còn ko biết mình có nhu cầu về sp đó hay ko".
duchm227
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhieu100289 Người này quả là quá thiên tài bác nhỉ, Steve không phải là 1 nhà lập trình suất sắc, cũng chẳng phải là 1 designer tài hoa. Ông là 1 người bảo thủ, tỉ mỉ và có phần cứng nhắc, nhưng ông biết tập hợp cho mình những người giỏi nhất, theo đuổi và làm bằng được những gì ông cho là mình đúng, ông chọn đi những con đường mà rất ít hoặc không ai dám thử.
duchm227
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vua phần cứng.
hãy là người tiêu dùng thông thái ,cứ cái nào tốt giá chấp nhận được là mua thôi ,sản xuất theo nhu cầu mà ,
@tất cả chỉ là một sản phẩm hàng hoá ,cái nào thích hợp thì dùng ,đừng có nghĩ tôi sử dụng sản phẩm đẳng cấp là tôi ................. mấy cái vụ đó bệnh quá
làm cái gì có ích hơn là cãi nhau vì 2 hãng công nghệ
- Thấy mọi người tranh cãi về Sam hay App thấy vui thật. Ai theo dõi các hãng điện thoại điều thầy, mỗi hãng đều có chu kỳ kinh doanh tốt đẹp nhưng rồi cũng vấp phải suy yếu như :
+ Nokia dòng N-seri
+ Sam có thời D siêu thời trang
+ Moto thì V siêu mỏng
+ 02 cảm ứng và WP
+ Rim thì BB
+ SonyE thì dòng W và C
...
giờ thì là của App với Iphone, Sam với galaxy

nhưng 5 năm hay 10 năm nữa thì App hay Sam cũng sẽ có giai đoạn suy yếu như mấy hãng khác thôi. Vì chu kì kinh doanh mà!

- Rõ ràng lúc này Sam đã tiến triển khá tốt hơn App nếu Iphone thế hệ 6 ra không như kì vọng thì App sẽ rơi vào giai đoạn cực kì tệ hại. Chính vì thế App tung IP 6 chậm như vậy và rất là thận trọng do sức kỳ vọng của người tiêu dùng đã ở đỉnh điểm ( sản phẩm trật kỳ vọng của KH vào thời điểm này là banh xác ^^)

LÚC NÀY ĐÂY NGƯỜI CHỊU ÁP LỰC TUNG RA SẢM PHẨM ĐÓ LÀ APP CHỨ KO PHẢI SAM !😃😃
@hsdhnh Em cùng quan điểm với bác. Sam ra nhiều dòng sản phẩm lên áp lực và rủi do đến từ 1 sản phẩm nhỏ hơn ap.

Sent from my GT-N7000 using Tinhte.vn
cuticuti
TÍCH CỰC
12 năm
đây là sự phát triển của công nghệ,một thành quả của sự phấn đấu nghiên cứu mà ra,đừng vì cái điện thoại mình đang xài mà nhỏ nhen phủ nhận thành quả của người khác các bác ak,hãy tự hỏi mình đã làm đc cái gì cho đời chứ đừng nghĩ mình đang cầm cái alo gì trên tay 😃 vì nó quá nhỏ bé
cdmababy
TÍCH CỰC
12 năm
retina chỉ thích hợp với điện thoại máy tính bảng nghe ông Apple sản màn retina cho TV hài!
marabunta92
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tóm lại vì apple bá đạo trong khoản PR nên ifan mới điên như thế!hoho. Trong tinhte này được mấy bác ifan có iphone? Đa số nghe PR, anh em chém nên lên đey chém cho vui tai thôi! 😁
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@marabunta92 Apple PR ra sao đâu bạn ví dụ thử xem ? Biết PR là gì không ?

Còn SameSung của các bác thì suốt ngày lên ti vi quảng cáo, trên báo nào cũng có, đủ thứ chương trình tìm hiểu, dự đoán, giao lưu, tài trợ ...
marabunta92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dib Bác k biết PR là gì thì lên gg search nhé!
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@marabunta92 Hỏi bác Apple PR ra sao chứ không hỏi PR là gì!
marabunta92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dib Apple PR rất tốt! giống như bác nói, không PR kiểu như samsung, với lại apple có tổ chức + chiến lược kinh doanh rất rất là tốt ( bởi zậy mấy ifan mới mua ip nhiều đến thế). Làm cho người dùng cảm thấy iphone là chiếc điện thoại cao cấp, sang trọng. Ra đường hỏi 10 ng thì 11 ng thích xài iphone vì nó "đằng cấp". ;)
đánh nhau rồi,hay quá,hy vọng giá giảm nhanh
Có cái mật độ điểm ảnh PPI cũng cãi nhau đc.
H apple nó đã có PPI 326 rồi chẳng lẽ mình cứ đứng nhìn nó như vậy và lẹt đẹt với PPI thấp hơn 300 à.
Vậy chẳng khác nào thấy thằng kia học sinh giỏi, mình mà ráng học đc như nó đc học sinh giỏi là sẽ bị mọi người phê phán, chê trách chắc.
về sau thằng ceo của hãng công nghệ nào bị ung thư cũng là ăn theo apple (steJ ) của mấy ảnh
@anhkaka1987 vui vui ........................................
Thế thằng quái nào làm màn hình phân giải cao cái bọn ihợi này cũng kêu là đú apple à? Hãng nó thiết kế cải tiến cái éo gì cũng kêu đú với nhái.
Bao giờ nó đặt tên cái này là màn hình retina 2 thì hẵng mở mồm nha! OLED đàng hoàng hẳn hoi thế kia mà.
Về sau nó nhét cái độ phân giải 1080p vào màn hình điện thoại chắc chúng nó cũng kêu đú retina luôn nhỉ?
mackiller
TÍCH CỰC
12 năm
Oled độ phân giải cao chỉ tổ tốn pin. Vấn đề Amoled SS là khó hiển thị dưới ánh sáng ngoài trời. Nhìn SS Galaxy 3 dưới ánh sáng trời so với các điện thoại khác thật là... lõm (dù G3 là sản phẩm cao cấp).
dib
TÍCH CỰC
12 năm
@chaubaminh Bạn trẻ trâu, thiếu xì dầu mới dám chém gió với dân kỹ thuật trên kia ! Uống thuốc đi bạn !

Ít ra cũng phải biết , dù ở độ phân giải nào thì cái màn hình LCD cũng chỉ tốn bấy nhiêu bóng TFT, LED nền thôi trẻ nhé !

Gánh nặng là ở VGA hiển thị, nhưng màn hình là thứ tốn năng lượng nhất trong đám! VGA ngày càng tiết kiệm điện, con hơn cả CPU
@dib S2,s3 hiển thị tốt đấy chứ,dòng optimus cũng đâu thua kém chi ai.
350 cơ à. Nhìn nét phải biết.
Hungtrinh36
ĐẠI BÀNG
12 năm
chưa chắc ngon lành gì đâu ,rồi lại cái giá khủng và lỗi lung tung thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119