[Tin đồn] Sắp có siêu tele Canon 800mm f/5.6L IS II

tuanlionsg
21/8/2014 2:26Phản hồi: 38
[Tin đồn] Sắp có siêu tele Canon 800mm f/5.6L IS II
Tin đồn mới về ống kính super-tele Canon 800mm f/5.6L IS II rất có thể được công bố ra mắt tại Photokina 2014. Chúng ta biết phiên bản I ra đời đã 6 năm kể từ năm 2008, khi đó chiếc EF 800mm f/5.6L IS USM được giới thiệu cùng ngày với chiếc ống tele có khẩu độ khủng EF 200mm f/2L IS USM. Tất cả thuộc dòng L-Series chất lượng và chuyên nghiệp của Canon, thiết kế hợp kim magné hệ thống giảm rung công nghệ quang học OIS, hệ thấu kính được đầu tư đặc biệt hầu tối ưu lượng ánh sáng đi qua ống kính để đạt hình ảnh tốt nhất.

Canon 800mm f/5.6L IS USM hiện tại là ống kính một trong series siêu tele chuyên nghiệp của Canon, chuyên phục vụ nhu cầu chụp thể thao, ngoại cảnh, động vật hoang dã, một số chủ đề ảnh báo chí... Được thiết kế bằng hợp kim nhẹ, chịu thời tiết, hệ thống giảm rung 2 chiều, cơ chế lấy nét tự động AF siêu âm, hệ thống thấu kính đặc biệt hiệu chỉnh quang sai cầu và phi cầu. Đến nay, phiên bản đời đầu này vẫn là một ống kính đỉnh cao ở tầm siêu tele, nhưng người ta dự đoán một sự nâng cấp mới của hãng này trong phiên bản II. Giá thị trường hiện tại của siêu tele đời I đang dao động khoảng 13.000$.

38 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

duythanh858
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đời I 13.000 đô
htcone
TÍCH CỰC
10 năm
vãi, cái này để soi mấy em hàng xóm thì bá đạo 😆
@htcone kiể comment như này hợp với voz hơn
hcdt
TÍCH CỰC
10 năm
@htcone Hàng xóm cách nhà bác mấy trăm mét luôn, nhà bác chắc rộng dữ lắm 😃
@htcone Chứ ko phải từ trong nhà bắn trộm mấy e gái tắm sông hả bác
@htcone Có 13k USD bác có thể bế e hàng xóm về nhà để soi nhé ;)
Bacutri
TÍCH CỰC
10 năm
Trung thu này soi cung trăng ngắm chị hằng !
giành cho dân chuyên nên giá nó cũng chuyên gớm.
thế có cái cùng công dụng mà rẻ hơn à, kể nghe xem.
duythanh858
ĐẠI BÀNG
10 năm
Gắn zo dt chụp
Tiền tiền tiền tiền tiền tiền tiền tiền tiền tiền
Dùng đời I cũng đc rồi mà không có 13k Obama =))
duythanh858
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Lizzie Kute Có 1 ông 0bama ak! Đâu ra 13k ông.........

Gửi từ Thiên Hà!
ken0106
TÍCH CỰC
10 năm
Bằng cái xe hơi cũ
Chắc cũng phải 15K. Bắn chim chụp bướm thì khỏi phải hỏi ! :v
duythanh858
ĐẠI BÀNG
10 năm
@JoseyHan Ngia den hay bong vay ong! Hii

Gửi từ Thiên Hà!
Tieu cụ cực lớn magf ko zoom thì chụp khó lắm

Sent from my SM-T311 using Tinhte.vn mobile app
ntt2007
TÍCH CỰC
10 năm
xài body crop 1.6 gắn thêm cái 2x vào lens này nữa thì xa tít mù cũng bắn tới luôn
ntt2007
TÍCH CỰC
10 năm
@buihungkb vâng mình biết ^^
nhưng giữa 1 máy crop và 1 máy fullframe có số megapixel tương đương nhau đem chụp cùng 1 vật cùng 1 tiêu cự, bạn lấy ảnh từ fullframe đem cắt để lấy cái khung hình tương đương với hình chụp từ crop rồi đem so sánh thì hình chụp từ crop nó vẫn chi tiết hơn nhìu lắm đó
buihungkb
TÍCH CỰC
10 năm
@ntt2007 Giả như là cùng một độ phân giải là 20MP đi, thì sau khi crop lại thì cái hình từ máy fullframe kia bị giảm độ phân giải, tất nhiên là chi tiết sẽ kém hơn rồi. Fullframe hơn crop ở cái góc rộng hơn và bắt sáng tốt hơn, chứ còn độ chi tiết bạn so sánh như thế đâu có đúng 😃
ntt2007
TÍCH CỰC
10 năm
@buihungkb đấy, bạn nói đúng cái ý mình đề cập rồi đó. dùng body crop cho chụp tele luôn khỏi mất công chup xong về crop bỏ cho mất công mà còn giảm này giảm kia. Hơn nữa, những máy crop và fullframe sản xuất gần gần nhau thì có số megapixel ko hơn kém nhau là bao nên lấy ảnh fx đem crop đi thì được gì.

trong post đầu của mình cũng đâu có nói tiêu cự sẽ nhân lên khi xài crop. dù sao cũng cảm ơn thiện chí của bạn khi có ý nhắc mình. đúng là cái câu xài crop thì lợi tele là cái câu dễ gây hiểu lầm nhất

hiện tại mình đang dùng song song cả crop 1.6 và fullframe và mình vẫn thấy crop có lợi thế riêng của nó nên mình xin dừng lại ở đây nhé.
Nếu bạn có gì muốn chỉ giáo thêm thì mình rất vui lòng lắng nghe ạ.
buihungkb
TÍCH CỰC
10 năm
@ntt2007 Chỉ giáo gì chứ, thảo luận thôi mà 😃
beend
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hóng review thôi 😁
Bác Tuấn Sư Tử Sài Gòn có ảnh Nude nghệ thuật giới thiệu lên cho anh em rửa mắt với . 😁

P/s : em vô mục bình ảnh của tinhte đểbxem thấy mẫu kia rất dễ thương , vẽ sơn lên người nhưng lại chơi dán băng keo ... Thế là buồn như một con chuồn chuồn , chán hơn con gián :D
Nhìn như khẩu đại bác
Một giấc mơ mà không bao giờ nghĩ nó thành hiện thực đối với mình
Cầm con len này đi trên Dream tàu eo ôi sao khác biệt quá
cái này chắc để chụp trăng sao 😁
bác nào chê mắc có thể tham khảo:
+ Canon 1200mm f5.6 AF ($99,000)
+ Leica 1600mm f5.6 APO (~$2,000,000)
+ Zeiss 1700mm f4 cho Medium Format (ko biết giá) 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế