[Tin đồn] Sẽ có Xperia arc HD, màn hình 720p, quay phim 1080p

TDNC
3/11/2011 14:46Phản hồi: 232
[Tin đồn] Sẽ có Xperia arc HD, màn hình 720p, quay phim 1080p
Có lẽ chưa hài lòng với chiếc [TAG]Xperia arc S[/TAG] vừa mới ra mắt không lâu và muốn có thêm một siêu phẩm mới sẵn sàng để chạy được [TAG]Ice Cream Sandwich[/TAG], một nguồn tin của trang GSMArena cho biết hãng [TAG]Sony Ericsson[/TAG] rất có thể sẽ cho ra mắt tiếp một chiếc smartphone [TAG]Android[/TAG] mới với cái tên là Xperia arc HD (tên có thể thay đổi). Chiếc arc HD này sẽ được trang bị màn hình độ phân giải HD 720p, CPU hai nhân nhằm mục đích quay phim Full HD 1080p và đặc biệt là có khả năng chụp hình trong lúc quay phim ở độ phân giải tối đa, một chức năng vốn chỉ có trên các máy camera chuyên dụng.

Dòng [TAG]Xperia arc[/TAG] của [TAG]Sony[/TAG] vốn đã rất nổi tiếng với thế mạnh về camera của mình, việc tích hợp các tính năng HD kèm theo chức năng chụp hình trong lúc quay sẽ giúp cho smartphone của hãng lên bước một tầm cao mới và giúp cho người dùng có thể ghi lại cùng lúc mọi khoảnh khắc tĩnh và động đáng nhớ trong cuộc sống. Nguồn tin cho biết thông tin trên được một nhà bán lẻ điện thoại lớn ở châu Âu tiết lộ và không nói rõ máy sẽ dùng chipset gì, chỉ biết là máy chạy cực kỳ nhanh.

Tuy thông tin không được xác minh rõ ràng nhưng chúng lại khá logic trong thời điểm này. Vì sao? Thứ nhất, mùa mua sắm cuối năm sắp đến nhưng cũng quá trễ để hãng ra thông báo mới nên rất có thể máy sẽ được giới thiệu vào đầu năm 2012, nếu vẫn giữ truyền thống làm việc như trước đây thì chiếc arc HD này có thể sẽ được ra mắt trong buổi triển lãm [TAG]Mobile World Congress[/TAG] vào cuối tháng 02/2012 tại Barcelona (Tây Ban Nha).

Thứ hai, trang GSMArena nói họ từng được biết rằng Sony Ericsson sẽ giới thiệu một chiếc smartphone hai nhân mới vào đầu năm sau, việc sử dụng chip hai nhân là điều bắt buộc để có thể quay phim HD 1080p và chụp hình trong lúc quay ở độ phân giải tối đa.

Điều logic sau cùng đó là tại buổi ra mắt chiếc điện thoại [TAG]Galaxy Nexus[/TAG] thì người ta được biết màn hình 720p sẽ là độ phân giải chuẩn trên hệ điều hành [TAG]Android 4.0[/TAG] (Ice Cream Sandwich). Vì thế chiếc Xpera tiếp theo của Sony dù cho được cài sẵn Android 4.0 hay được cập nhật sau đó thì nó vẫn phải có một màn hình 720p trước đã.

Theo GSMArena
232 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình hình như đã yêu em arc sau một thời gian sử dụng rồi....
Đây là một chiếc Android tuyệt vời!
em tưởng bác chi mê iphone thui chứ :p
bạn này giổng mình.nểu có em naỳ thiệt thì cò̀n gì bằng
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
giống mình quá , dù ko phải arc chỉ là xperia neo thôi cũng làm cho mình ko thèm muốn gì nữa....
Tưởng Sony mua lại SE rồi mà sao vẫn còn Sony Ericsson nhỉ
mua nốt cổ phần chứ có đổi tên thương hiệu đâu bác
nếu đúng là tin thật thì sony là ngon nhất rồi. Yêu sony quá.
ơ bây giờ chỉ là điện thoại sony thôi chứ nhở. Làm gì có ericsson nữa đâu các bác nhỉ.
Nghe Tây nó đồn là Sony sẽ bỏ tên SE và mảng điện thoại của Sony sẽ tên là XPERIA Mobile (giống Samsung mobile của Samsung Group) :p
m4jy3uj3x
ĐẠI BÀNG
12 năm
tốt thật rồi. cứ nhìn kiểu dáng arc mà thèm.
cuộc đua màn hình HD bắt đầu nổ ra rồi. nhưng dù là gì vẫn khoái HD super amoled nhất
Suy luận đậm chất logic:eek:. Nhưng chỉ còn SOny thui:rolleyes:
Nếu có thật thì thật là tuyệt, Sony quay phim chụp hình thì đỉnh rồi
anhchay999
ĐẠI BÀNG
12 năm
...khoản quay phim full HD và chip 2 nhân... Sony chậm hơn rùi ...
quan trọng gì ai ra trước đâu bác, vấn đề ai làm tốt hơn thôi
chậm hơn nhưng mình nghĩ chưa chắc là thua đâu...thậm chí còn ăn nữa là đằng khác
BlakePhu
ĐẠI BÀNG
12 năm
nhìn em này đẹp ko chê vào đâu dc...em này mà chạy wp7 thì hay biết mấy ^^
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Các nhà sx smartphone không ngừng cải tiến các em nó lên đẳng cấp mới hehehe
nghe nói sony vẫn giữ tên gọi S.E
arc quá tuyệt
Wow thật tuyệt vời. Thế là các fan sony sướng nhé.
Chụp ảnh đẹp lại thêm 2 nhân mạnh mẽ.
Chỉ có cái giá là làm nản lòng các fan thôi.
không biết em arc s có lên được android 4.0 không đây :banghead:
hagianghi
ĐẠI BÀNG
12 năm
tuyệt, có lẽ tới lúc đổi x10 sang arc rồi 😁
bambino2886
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang thời kỳ thắt lưng buộc bụng mà lại ra thêm em này nữa thì biết phải làm sao....?
Mỗi tội k có camera trước bác ơi. Em kết thiết kế của em nó

Sent from my iPhone using Tinh tế

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019