[Tin đồn] Thời điểm ra mắt MacBook Pro Retina với Haswell bị lùi tới tháng 10

Didu
27/7/2013 3:17Phản hồi: 50
[Tin đồn] Thời điểm ra mắt MacBook Pro Retina với Haswell bị lùi tới tháng 10
macbook pro retina.jpg

Người ta kỳ vọng Apple sẽ trang bị chip xử lý Intel Haswell cho MacBook Pro Retina vào tháng 9 tới đây nhưng rất có thể Apple không giới thiệu máy mới cho tới tháng 10, tức lùi lại khoảng 1 tháng. China Times tiết lộ vì vấn đề trong khâu sản xuất màn hình độ phân giải siêu cao mà thời điểm ra mắt máy đã bị Apple lùi lại, chúng ta phải tiếp tục chờ đợi nếu có ý định mua MacBook Pro Retina với CPU Intel Haswell. Trước đó, Apple đã cập nhật CPU Haswell cho dòng máy MacBook Air tại hội nghị WWDC 2013 diễn ra vào tháng 6. Dù hiệu năng không thực sự mạnh hơn so với Ivy Bridge trước đó nhưng cải thiện lớn nhất trên Haswell chính là thời gian sử dụng pin cho máy. MacBook Air với chip Haswell có thời lượng pin công bố lên tới 12 tiếng.

Lộ diện điểm benchmark của Macbook Pro 15" dùng chip Haswell

Nguồn: 9to5 Mac
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hiện tại cứ chung thuỷ với em MC 374 đã
Thực sự với 1 con unibody ivy cũng đã là đủ,haswell hay retina rất khó để cảm nhận trừ khi k bị giới hạn về tài chính 😆
Mac thì lúc nào ra cũng được.
cũng ko ngómg nữa vì mua dòng 2012 rồi
a oi cho e hoi e dang dinh mua con macbook pro nhung k biet thang 8 hoac thang 9 nay co ra phien ban ms k,neu ra e cho lay ban moi luon^^
vietxachtay
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanguk94 Tháng 10 mới ra bạn ạ!
Lần sau nhớ chú ý đọc bài hoặc ít nhất là tiêu đề đã rồi hẵng hỏi nhé! 😃
@vietxachtay Người ta hỏi Macbook Pro chứ ko phải Macbook Pro retina đâu bạn.
Lại phải bán con Retina 15" đi mua macbook 2013 rồi :v
chỉ nhìn thèm thôi chứ chẳng có tiền để mua nữa
bocugaumeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang đợi con này ra , rồi quất luôn , khỏi lăn tăn nữa 😃
Đợi e nó ra là đẩy liền, ông già hứa rồi
@hungmai1989 uh bác ông già e cũng bik về công nghệ thấy cái nào ngon ngon xíu e nói vài câu là cho mua à 😁
@hoinachdaisu uh bác ông già e cũng bik về công nghệ thấy cái nào ngon ngon xíu e nói vài câu là cho mua à 😁
@Nguyenhoanglam Ko phải tiền của mình mua nó ko sướng....
@caocaolatre1989 Haha 😆 vãn sướng như thường chú ạ .......
Macbook 2013 con nào cũng ngon😁 Pin trâu xài là sướng
Mình cũng đang đợi con này. Quả thật không biết dung lượng pin của con Mac pro Retina 13.3 hiện tại là bao nhiêu các bạn nhỉ?
ngoctu208
TÍCH CỰC
11 năm
mình sẽ chơi táo hết cho nhà mình ai nói ngu chiu chứ sài táo quá đã
@doinho Mình biết chứ rất nhiều loại trẻ trâu phán 1 cách rất dốt trên TT. xài đồ apple chất lượng,nhất là mấy con macbook xài rất sướng cấu hình mạnh màn hình tuyệt vời pin trâu😃
ngoctu208
TÍCH CỰC
11 năm
@TonyVy không hiểu bạn định nói gì hết?
@ngoctu208 Bác đọc từ đâu đến chữ tinh tế(TT) thôi. còn phần sau là mình nói😁
00986
TÍCH CỰC
11 năm
@TonyVy OS hầu như ko có vírus 😁
sony dã ra 1 chú duol 13, bác apple chậm thế nhỉ
@samuraz Chậm mà chắc chú ạ .... !!! A khuyên chú đừng vội bà đừng nóng 😆
chắc có truc trặc gì rồi đấy
hôm bữa chỗ em nó giảm giá còn aud $1300 con mac 13'' retina 256 gb flash đời 2012 mà e phân vân nên thôi,tại nghe nói card màn hinh intel 4000 không tải nổi màn hình retina. với phân vân nó sắp ra cái chip mới không biết thế nào .. giờ không biết lựa chon không mua là đúng hay sai nữa. theo các bác thì sao nhỉ. mê con retina 13'' từ lúc nó mới ra mà chưa mua nổi.
Đang tính sắm 1 con mà nghe nói macbookpro ko chơi game dc hả các bác,..:oops:
@kyoshiro3000 Haha game bên window thì ko chơi đc có một số cái chưa Mac Os hóa đâu. Lên Appstore của Mac mua mấy cadi về chơi thôi
nhangeo
TÍCH CỰC
11 năm
vậy có nghĩa là lap mới thực sự có lợi khi nâng cấp nên haswell nhưng thực sự chưa đáng kể. chắc chờ đến thế hệ sau thôi
vừa mua con retina me 664 2013. giờ chuẩn bị ra con này -_-
Ghét nhất ai nói xài mac chỉ để khoe, rồi không xứng đáng giá tiền này nọ. Chán!!!
@haothuyen1677 Mình thì thích nhất những sản phẩm của apple, mấy con macbook 2012 con nào xài cũng sướng, còn mấy con 2013 này thì pin trâu😁. thích nhất con Mac Air 2013 mà chưa có $ mua😔
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@haothuyen1677 Mặc dù mình ko thích Apple lắm nhưng phải công nhận là Macbook của Apple éo có con nào bên win sánh bằng. Nếu nói về đắt thì mấy con của Sony đắt hơn Apple nhiều
@haothuyen1677 anh nhà tui cũng bảo mua MAC phí này =,=
@tran khanh minh Haha tức nhiên hệ điều hành quad cao cấp so với ng VN. Chứ một người thuần thục thì ko bao h xài hết đc nó. Chỉ xài Window ộp oẹp..... nó ko có game như window chứ cũng có thôi.... phí đâu mà phí chú
@M3ga Like cho chú. Mà Sony con nào mắc hơn nhĩ.... e thấy Dell " ây li ần que " thôi chú à..... ????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019