[Tin đồn] Yamaha Việt Nam sẽ nâng cấp đáng kể cho Nouvo và Exciter

cuLong
25/2/2013 4:33Phản hồi: 643
[Tin đồn] Yamaha Việt Nam sẽ nâng cấp đáng kể cho Nouvo và Exciter
Nghe nói sẽ có Exciter mới ngay trong năm nay

Một nguồn tin rất đáng tin cậy vừa cho mình biết, ngay trong năm nay Yamaha Việt Nam sẽ có nhiều hoạt động nổi bật cho thị trường trong nước. Nếu mong chờ một chiếc mô tô phân khối lớn thì YVN sẽ làm bạn thất vọng, vì hãng này chưa có kế hoạch đưa xe có bằng lái A2 vào Việt Nam. Thay vào đó, YVN vẫn tiếp tục đi trên con đường quen thuộc là tập trung vào các dòng xe máy phổ thông, như Jupiter, Nouvo, Exciter. Trong đó, sẽ có đợt nâng cấp lớn cho Exciter và Nouvo, 2 dòng xe rất được ưa chuộng hiện nay.

Nguồn tin mình có được cho biết Yahama VN không có ý định sản xuất một (hoặc nhiều) chiếc xe tay ga có phân khối lớn hơn 135cc để cạnh tranh với SHi của Honda. Mà Nouvo vẫn là dòng xe tiên phong của họ để khai thác thị trường Việt Nam, phù hợp với nhiều đối tượng; còn Luvias, Mio sẽ nhắm tới các bạn trẻ trung năng động. Các bạn nữ xinh xinh, chân dài dài thì có thể chọn Nozza,Cuxi cho nó nữ tính. Gần đây cũng có tin đồn cho rằng YVN sẽ ra mắt chiếc Nouvo đời thứ 6 (Nouvo 6), thay thế cho Nouvo SX hiện nay, xe sẽ quay lại sử dụng động cơ 135cc giống với Nouvo LX (Nouvo 4) nhưng có công suất và mô-men xoắn mạnh mẽ hơn. Xe cũng được tích hợp các tính năng tiên tiến như phun xăng điện tử Fi, đèn projector, công nghệ động cơ SCP (Smooth Clever Power) giúp xe vận hành êm ái hơn. Vẫn không rõ tin đồn này có đúng hay không nhưng mình tin là Nouvo mới.

Tiếp theo, cũng trong năm 2013 thì Exciter sẽ nhận được một đợt nâng cấp lớn, về cả ngoại hình lẫn tính năng và đặc biệt nhất là công nghệ phun xăng điện tử. Mình không có thông tin gì về việc Exciter sẽ được nâng cấp dung tích động cơ, vì vậy nhiều khả năng xe vẫn là 135cc, sử dụng hộp số 5 cấp. Mình đang chạy Exciter 2011 và rất mong 1 chiếc Exciter có phun xăng Fi, thì phía nguồn tin có nói rằng "Em chuẩn bị tinh thần đi, sẽ có!", ngoài ra họ từ chối tiết lộ thêm. Chỉ được biết là những sự thay đổi này sẽ sớm xảy ra, có thể chỉ trong vài tháng tới đây thôi. Tin tức mới hơn sẽ nhanh chóng được chuyển đến các bạn ngay khi có.
643 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

wiki27
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mơ ước của e.
Hy vọng exciter mới, sẽ có kiểu dáng độc đáo và hấp dẫn hơn !

P/S xe và cô ấy ...bạn chọn ai ? 😁

...
@phuocthanh234566 lấy cô ấy bỏ lên EN 150a, hô hô
@nguyenlong1025 chọn cả 2 mà bỏ lên EN 150a là sao
@axnman em không chọn EX bác ơi, em chọn cô ấy thôi.
@phuocthanh234566
Ex đã yếu rồi lại còn không sài bxc thì còn yếu nữa à 😆
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
11 năm
@ASPHALT yếu thế nào bác
@ASPHALT Bác biết cái gì ko mà phán FI ko bằng bộ chế hoà khí.
@Bmw_audi bạn có độ xe không ?
@tunanh e ở HN lận :D
FX trái 62 đầu bò móc hút xả bình bông mai thôi ạ :D
tienlagi944
ĐẠI BÀNG
11 năm
có money đâu mà mua EX hả trời!
ước j kon nou 4 gắn thêm cái FI thì đỡ vã.. nói thật chứ nou 4 là đẹp nhất.. mỗi tội nó hơi hao xăng thui..
@xuanhuy220191 hihi.. em là em rất thik chạy xe ngang wa mấy anh AB.. đặc biệt là thằng AB đầu bò 2011.. tại vì khi chạy ngang wa thấy tự hào lắm.. xe mình éo nghe tiếng j hết.. còn xe mấy ảnh nghe nặng nề vl =]
@Grunkatz Nói đúng đó, Nouvo 4 rất cân đối và hài hòa, nhưng bạn quên chi tiết là No 4 đèn mờ câm, đi ra Quốc lộ chạy trên 40 km/h là khỏi thấy đường luôn. Tóm lại phải nâng cấp đèn sáng như SX nữa.
@lgminhtam Thi choi 2 guong cau la hop lun.may thi 150 fi la ok

Gửi từ GT-I8160 của tôi
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
@Grunkatz Đang cầu cho xăng nó lên đúng 25k/lít cho nó chẵn tiền,vào đổ xăng đỡ phải dòm cột đồng hồ.
woa, nouvo 6 hehe, thich quá, cá nhân mình ko thích chiếc nouvo 5 vì cái đầu của nó nhìn như ngôi sao 6 cánh rất nữ tính
mong kiểu ráng em nó đẹp hơn it chi tiết thừa hơn là đủ rồi
cubi2308
TÍCH CỰC
11 năm
Phải thay đổi là đúng rồi. Honda đang lấn lại phân khúc của yamaha quá mà. Thời nay cung nhiều cầu ít khách hàng dần quay trở lại thành thượng đế
@cubi2308 Chưa chắt đâu bạn nếu như lời đồn trên là đúng tôi đảm bảo 3s sẻ làm giá cho mà coi
Exciter là loại xe thể thao dành cho nam, nhưng nữ lên chạy nhìn đã con mắt, chạy nó rất oai, côn tay rất sướng, 5 số đi nhẹ như bay
Đường quốc lộ đi số 5 kéo 1 phát là ngàn năm nói ngọng 😁
Hy vọng nên yêu EX chư đừng yêu tốc độ để rồi hối hận, EX không còn mà ai kia cũng mất
Niềm đam mê của mình là EX, rất vui vì đang sở hữu 1 em EX như thế, còn bạn thì sao?
rayz
TÍCH CỰC
11 năm
@iCenter PhuongQuyen mình kô wan tâm 😃
bạn làm như thị trường VN có mỗi chiếc Ex của bạn là xe côn kô =, mình cũng chạy Ex đây mà mình nghe bạn thần thánh chiếc Ex của bạn mình cũng cảm thấy khó chịu @@
@rayz Potay với bạn,không hiểu vì sao lại khó chịu nhỉ, chẳng qua là lời nói, hay bạn bên Honda hay SYM hay SUZUKI ,....nhỉ?
Mình nói vậy có gì bức xúc khó chịu
ex đẹp thật, hy vọng su sẽ sản xuất lại huyền thoại fx để có nhiều lựa chọn hơn
hình ảnh exciter 2013 đây.. ae vào chiêm ngưỡng nào.. công nhận tem đẹp kinh.. cái tem phối màu đen - tím đẹp vãi linh hồn http://www.5giay.vn/chuyen-tro-xe-may/6391983-chi-tiet-yamaha-exciter-2013-a.html
micky2305
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Grunkatz đây là tem của indo mà...........có phải tem của việt nam đâu bác >"<
@Grunkatz quá đẹp bác à
cautuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
kết EX ! mà Ex thêm Fi giống ju Fi mạnh mẽ bốc tiết kiệm xăng thì tuyệt vời lun ! nhất định phải mua
meismid
ĐẠI BÀNG
11 năm
già cả rồi đi Su EN150 cho nó làng. Có lẽ nó sẽ chẳng ra phiên bản nào mới để mình chạy theo. Ya ra mẫu mới chóng mặt quá, đua không kịp 😔.
Mình không phải dân đam mê tốc độ đến nỗi bạc mạng, nên nếu ex thêm FI nữa thì cảm thấy rất phù hợp, vì ra đường cũng có đâm đầu cố sống cố chết hơn thua với thằng nào đâu, nếu 135cc thêm FI nữa thì tuyệt quá
Chân dài đi sh chứ đi cuxi sao được
duytien1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang đi nouvo lx iv mà bh muốn đổi sang ex quá.
đọc thông tin mới mà sốt hết sắng lên rồi.
hi vọng lúc em nó ra không bị đôn giá còn cưỡi em nó hhee
pun xăng điện tử có tăng tốc nhanh bằng truyền thống ko ae.
Nghĩ là pun xăng thì nó điều khiển bằng cái FI làm gì còn xăng gió đâu mà chỉnh.
@Thực Tế Chắc chắc là Fi nó phải nhiều ưu điểm hơn bình xăng con, và đề pa cũng không kém hơn, vì vậy nên xe đua GP cũng xài Fi 😁
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Thực Tế Theo mình nghĩ nó sẽ bốc hơn do đốt hết lượng xăng thừa trong buồn đốt kô gây ra sự ứ động, làm máy trơn chu hơn
@Thực Tế không bạn ạ, vì spark i của thái tăng tốc không bằng ex việt nam nên hoàn toàn có thể nói là fi chuẩn nhà sản xuất không bôc đc bằng dùng bxc, còn canh chỉnh fi thì dùng dụng cụ chuyên dụng gọi là j j đó để cập nhật ạ, em quên mất tên rồi, nhìn nó như cái băng cát sét ấy
@Thực Tế Fi nói chung là tối uu hóa việc phun cấp liệu cho động cơ 1 cách hoàn hảo nhất có thể và gần như ko can thiep j dc do bộ dk đã dc hãng lap trình sẵn, nhuoc điểm là bộ dk bị lỗi thi thay và ko chỉnh j dc so với chế thường nhưng chế thường chỉnh ở chế độ sao cho xe vừa đủ mạnh nhưng tiết kiệm thì cũng ngang ngửa FI thôi còn máu đua thì tăng xăng lên, pkl toàn Fi cả, túm lại ở chế độ hiệu quả nhất (mạnh+ tkiem nlieu) thì bxc và Fi mạnh cũng xấp xỉ thoi nhưng Fi chỉ tới đó còn bxc thì tùy chỉnh dc (mạnh hơn tí thì hao xăng hơn, dc này mất kia thế thôi)😃
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
@Thực Tế FI sẽ làm xe yếu hơn 1 chút,"được lài lọ thì phải chịu mất cái chai" đó cũng là quy luật tất yếu. Nhìn mấy kiểu xe biên đi biên lại của Ya mà ngán ngẩm!
nou 2011 của mình chạy ổn lắm, đèo thằng bạn đằng sau mà nó cứ khen sao xe mày khỏe thế, như AB mà đèo thêm người là ì thấy rõ. Chỉ mỗi tội hao xăng với lại bánh sau hơi nhỏ nên trơn, phải thay bánh trước SH vào mới thấy đầm hơn và đỡ trơn khi leo...vỉa hè Hà Lội
@doanminhkien uhm.. với lại mình đi nou mình chạy đầm đầm.. ko có trẻ trâu thốc ga lên xuống nên nó ko có hao xăng.. với lại xe đi bảo dưỡng đều đều.. lúc roda xong là ra chỉnh xăng gió lại liền nên nó ko có ăn xăng..
@fibu thiệt mà bác, e kiểm tra mấy phát rồi
leonheart
TÍCH CỰC
11 năm
@Grunkatz đời 2008 của mình đi thấy máy mạnh và cặp măm chất hơn mấy đời sau này bác ah... nhưng đúng là đến thời điểm này thi uống xăng kinh quá 32-33km/l đường tp nên đã tiễn em nó để rước ax, giờ ko lo xăng cộ nữa khoẻ ghê ^^.
Ex chắc nâng cấp lên 150cc Fi để mưu đồ bóp chết raider sắp ra mắt của su từ trong trứng nước 😁
@nguyenduydoan0_0 sợ quá, cái này chắc bác lập hẳn 1 topic mang con xe của bác lên đây mổ xẻ đi😁. Mà đang nói đến Nouvo đấy nhé, k phải EX đâu nha:D
Mình vẫn cứ chơi Serius tà tà thôi, không thích Exciter, sau này chuyển qua xe đạp cho tiết kiệm xăng lại có lợi cho sức khỏe...
zjnh9k
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocdung_const chuẩn k cần chỉnh, đi làm lo kiếm tiền nuôi vợ con làm j có tiền chạy theo mấy chiếc xe đắt tiền. @@.
lớn tuổi thì đi xe đạp cho khỏe ngưòi, sống lâu
@ngocdung_const Vãi bác
@ngocdung_const BÁC VUI TÁNH QUÁ
tri776
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocdung_const chuẩn bác à

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM