[Tin hot ] Hướng dẫn đăng kí BIS VIETTEL trả trước

nhuyhoatronggio
2/8/2011 2:53Phản hồi: 224
224 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lostmyself
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đăng ký gói BBWEB với TBTS, việc đăng ký thì bình thường, nhưng có vài thắc mắc, các bro cho tớ hỏi:
-Free 350mb dung lượng data --> ở đây thì dùng lệnh gì để kiểm tra lưu lượng data đã sử dụng và tại sao em vào web, lên app world để load ứng dụng thì nó vẫn cứ trừ tiền của em. (em ít dùng BB để xem youtube lắm, 350mb thì dùng tẹt bô ko thể dùng quá dlg được).
dưới đây là 4 sms tra cước của em
với lệnh: tra cuoc gửi 191: thì nó báo lưu lượng và tiền gói cước ( tiền này ở đâu ko biết).

=> số 191 này có phải dùng để check lưu lượng Bis data ko ạ.? sao lưu lượng miễn phí là 0KB ( hay của gói cước 3G).

Với cú pháp: tra cuoc gửi 195 thì:

khoảng thời gian này thì em chỉ sử dụng data ko call và sms. đâu mất 18k của em rồi.

Hi vọng có nhiều bác thắc mắc với em, em sẽ gọi lên bọn tổng đài hỗ trợ sau, post lên đây hỏi ý kiến các bác trước.
thanks to all.
cùng chung thắc mắc với bác,em đk bb web tháng trước tbts hàng ngày em vẫn tra cước,ngáy 30/8 em tra 191 thì nó bảo lưu lượng miễn phí o kb,lưu lượng đã sử dụng 125319kb,qua tháng này hôm nay em tra cước thấy cước quý khách trong tháng 9 tạm tính là 136363VND. lưu lượng miễn phí là okb lưu lượng đã sử dụng là 2068kb. em tự hỏi là 136363 này ở đâu ra,em suy nghĩ thì tự an ủi là chắc cái này là tiền gói cước bb web chưa VAT,VAT vào nữa là 150k. chứ nếu cái này là tiền của 123319kb tháng trước thì núi tội,thế thì Viettel miễn phí 350mb là cái nào,em tra cước 195 hôm nay thì thấy 160k rồi. mới dùng 3 hôm,em hi vọng đó chính là 136363VND+23XXX+3 ngày cước của em=160k. hic,em hi vọng là như thế 😁. Nhưng tại sao Viettel vẫn bảo lưu lượng miễn phí 0 KB,không hiểu 😔(
23xxx là tiền 25k mỗi tháng e bị trừ do hưởng khuyến mãi 10p nội mạng :D
thuê bao trả trước xài BB mail có đc free 350mb ko anh em
idemon
ĐẠI BÀNG
13 năm
trả sau mới dc free 350MB, trả trước tính phí 1k / 10 MB
hihi vậy 350mb=35k ==> gói đó 135k TBTT = 150K TBTS cũng ngon chứ không đắt lắm nhỉ.Đang xài vinaphone mà đắn đo không biết có nên mua BB xài không vì không biết khi nào nó mới cho ra bis/bes
huytt.ho
ĐẠI BÀNG
13 năm
bis viettel chậm thế, gủi từ BB 9700 tói ýhoo khoảng 1p, nhận thì lâu phải mất mấy phút
chờ mobifone lâu quá, mới ra mua cái sim viettel. về đăng ký gói mail tuần xài thử. tổng đài báo đăng ký thành công, đã trừ tiền, làm theo hướng dẫn đầy đủ, tắt sóng, restart, wipe, vẫn chỉ có edge. gọi lên tổng đài bảo sẽ xử lý trong vòng 24h. nản thế.
BB_amater
ĐẠI BÀNG
13 năm
E lanh chanh quá, chờ BIS mobi miết không được chiều qua làm cái Sim Viettel để dùng cho đỡ nghiền, lại không đọc kỹ cách tính cước viettel, chơi luôn thuê bao tháng, cuối cùng mất 50k được hưởng BIS có 3 tiêng đồng hồ, chán ghê.Thấy nó nhắn tin cước phí tháng có 50k e hí hửng tưởng đươc km nữa chứ...hik. Cách tính cước cửa Viettel chuối quá.
viettel tính tháng chuối quá
thấy viettel để cái bảng giá hok hiểu gì hết! nếu đăng ký tháng thì phải đăng ký vào ngày đầu tháng đúng k các bác? còn đăng ký tuần thì phải đăng ký vào thứ 2 hở? sao nó hok tính theo tuần 7 ngày và tháng 30 ngày kể từ ngày đăng ký! vậy có hay hơn k! viettel đang làm nản lòng các bác dùng sim Viettel chính như mình!
Azumy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tớ đăng ký gói tháng xong xuôi hết, đã có SB dùng được tất cả trừ email, thế mới chối chứ, cứ vào email seting là nó đơ ra, phải tắt máy khởi động lại trong khi FB, BBM, BBP, BBA browser dùng đựoc hết, chỉ trừ email, cứ đơ máy bực quá chưa biết vì sao, ai biết chỉ mình với
BB_amater
ĐẠI BÀNG
13 năm
Với cách tính cước kiểu trời ơi này thì em hiểu là Viettel sẽ độc quyền BIS tại VN và bây giờ họ là thượng đế, và em một chú cừu non. BIS Mobi thì phải chờ đến khi "trời yên, biển lặng..." thôi .
junzhuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
các bác cho em hỏi chút 😃
E đãng đk BB Web rồi , nhưng mỗi khi dùng wifi để browser thì nó chỉ cho dùng EDGE ....
Giờ e muốn dùng 2 cái riêng biệt như SB của các pro trên TT thì phải làm tnao` ?
Các bác cho hỏi Bold 9000 đã có cách nào đăng ký bis Viettel mà không cần phải cắm sim sang máy BB khác không, BIS Mail dùng cho TB trả trước của Viettel chơi đểu quá, bắt đăng ký hàng tháng, trả lẽ mỗi tháng lại phải đi tìm một ông bạn có dùng BB để nhờ đăng ký BIS thì bất tiện thật.
junzhuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tình hình hnay e gọi 19008198 hỏi vụ dung lượng 350MB km kia thì được trả lời như sau :
Sau khi anh đăng kí sẽ được hưởng KM ngay , tuy nhiên hiện tại không có cách nào để tra cứu dung lượng KM đó 😆
Soạn : Tra cuoc gửi 191 thì chỉ nhận được số MB mình đã sử dụng , nó báo số MB Km là 0Kb , tuy nhiên bọn 19008198 nói là khi nào mình dùng hết 350MB mới bắt đầu tính cước T_T
Thật là mệt 😔
giadoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Vậy thì làm sao biết :(
utproqn
ĐẠI BÀNG
13 năm
bác này cho em hỏi tí ! nếu đăng ký tháng thì viettel tính theo kiểu 30 ngày kể từ ngày đăng ký hay phải đăng kí vào đầu tháng hở bác ? tức là ngày 1 của tháng? còn gói tuần có tính 7 ngày kể từ ngày dk hem hay lại phải là t2 đầu tuần?
junzhuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái này mình cũng ko rõ , vì mình đk BB WEB -> thấy họ nói là : bắt đầu tính từ ngày đk đến ngày cuối cùng của tháng T_T
Dịch vụ sẽ bị tạm dừng khi thuê bao khóa 1 chiều :-s Nạp tiền hoặc thanh toán cước thì dịch vụ sẽ đc mở lại và trừ tiền $_$ nếu như chưa nhắn tin để kết thúc sử dụng 😃
-> có thể hiểu là : đk theo tháng là sử dụng trọn vẹn trong tháng đó , giống như MCA 😃
sẽ tiếp tục bị trừ tiền cho đến khi chấm dứt sử dụng dịch vụ :|
Mình dùng nhiều -> 350MB ko biết tnao` ? chia ra tb 1 ngày dùng cỡ hơn 10Mb , sẽ nhiều hơn vì mình browse luôn load pic 😃
duvandong
TÍCH CỰC
13 năm
Mình tạm chấp nhận dùng gói sinh viên với GPRS cũng được rồi, chát chít, facebook bằng opera thoải mái. Đăng ký hết nhiều tiền quá.
junzhuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
^^ cũng tùy mục đích dùng mà 😃
Nói chung mình thấy BB WEB 150k cũng ko phải quá nhiều , còn đỡ hơn cái BB MAIL :-s ko biết hơn PUSH MAIL mà thêm 100k 😔
Trong khi forward mail về viettel.blackberry.com vẫn vèo vèo ^^ nhất là bây giờ yahoo cho forward free rồi 😁 hờ hờ
giadoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đâu có, mình thấy gói cước BB Mail là đầy đủ nhất mà. Vì BB Web không có push mail nhưng free 350MB = 35.000VND :D Trong khi gói cước BB Mail = 100k, nếu thêm 350MB cũng chỉ là 135k ? Không biết mình tính vậy có đúng ko?
Tào lao . BB WEB là Bis trả sau , không push mail được ! BB MAIL là bí trả trước (100k /tháng) làm gì cung được , web+chat+ facebook+push mail..... chức năng đầy đủ chỉ là không có dât free thôi! không đọc kỹ mà khoái fat biểu linh tinh
junzhuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Rất ghét bị ném đá bởi những thành phần thế này !
Ngó 2 cái pic này rồi phát biểu gì thì phát biểu nhé !

BB WEB chỉ Push được mail viettel.blackberry.com
Tuy nhiên được forward free từ các mail khác như yahoo , gmail , hotmail. ...
cái hình ay71 cũng không nói lên gì cả ? BB WEB 1 tháng 150 k, 300mb dùng lưới web, facebook, chat chit , và xài được 1 mail....[MENTION=435185]viette[/MENTION]l.blackberry . hết ! BB MAIL , 100k/tháng , làm được những gì BB WEB làm được và add được 10 Mail khác +1 mail [MENTION=435185]viette[/MENTION]l.blackberry .sorry . mình không ném đá ( néu bạn thây bị ném thì tui không cãi ) ! mình nói sai chỗ nào?
dùng Hi School thì k đăng kí dc à :-ss
junzhuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Em dùng trả sau , BB MAIL là 250k/tháng bác ạ T__T đỡ ko nổi 😔
Push mail của BB MAIL thì ko cần forward gì cả , add trực tiếp vào mail là nó push luôn :-s
Trả trước thì mọi thứ đỡ hơn :(
Còn vụ 350MB thì em đã thử 1 ngày dùng bình thường qua 3G với 9700 thì cỡ 15MB @__@
Browse có pic , 1 chút youtube , ko down j` , push ( chủ yếu là info từ FB về ^^ ) chứ chả doanh nhân doanh kẹo gì mà cần push ^^
Em nghĩ tốn nếu youtube nhiều :|
giadoan
ĐẠI BÀNG
13 năm
tại sao có vụ trả sau đắt hơn trả trước chứ TT.TT
junzhuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này thì mình chịu rồi T____T
Đấy là còn đc giảm 50% rồi , chứ trước 4,500k/tháng thì có mà đỡ = răng :-s
Giờ cũng may nó ra thêm 4 gói cước mới ^^
Cứ thử bb web 1 tháng coi sao ?
Nếu ko ổn thì chuyển về trả trước 😆
thaj_tu_te
ĐẠI BÀNG
13 năm
sao mình đăng kí được gói BB mail rồi, hiện chùm dâu rồi, mà vào www.m.facebook.com không được, sevicebook cũng ko có yahoo, vẫn giống cái SB mình tự cài
junzhuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đầu tiên bác xoá hết SB cũ đi ^^
Rồi vào Options -> Advanced Options -> Host Routing Table
Chọn GPRS VN (452 ) ( Trên máy em nó hiện thế ) rồi Register Now sẽ có Full SB
Còn FB thì ko vào trực tiếp m.facebook.com được đâu bác ạ 😁
Bác cài FB 2.0 là vào ào ào ngay ^^
tngcphng
ĐẠI BÀNG
13 năm
hôm nay đk xong cái bb chat thang free cua thằng việt tel cho 8830 xong chả thấy j hết thế các bác]
tháo sim ,rs máy Rồi vào Options -> Advanced Options -> Host Routing Table
trống trơn:hot:
junzhuang
ĐẠI BÀNG
13 năm
Lạ nhỉ ....
Em đk 2 cháu rồi được hết mà ?
Cái này chắc phải đợi cao nhân vào giúp thôi bác ạ ..

PS : Dạo này EDGE của viettel sao mà chậm điên cuồng vậy trời 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019