Tin mới: Bản cập nhật mới của SAM làm cho công việc Unlock iPhone dễ dàng hơn

thevampire
26/4/2012 2:44Phản hồi: 39
Tin mới: Bản cập nhật mới của SAM làm cho công việc Unlock iPhone dễ dàng hơn
Sam Bingner đã phát hành một bản cập nhật để SAM làm cho việc unlock iPhone của bạn dễ dàng hơn.Phương pháp mới không cần SIM gốc hoặciTunes.

Phương pháp của SAM đã được đăng trên diễn đàn qua link sau:
http://www.tinhte.vn/threads/1216959/

(Phần II) Hướng dẫn sao lưu khôi phục unlock bằng phần mềm | Viết bởi ngocha2006

Tạm thời chia buồn với các bác chậm chân,Apple đã fix lỗi từ 27-4.Không còn khả năng unlock với Sam được nữa.Anh em đã sao lưu Lockdown vẫn sử dụng bình thường với sim đó. Phần II: Mình sẽ hướng dẫn các bạn sao lưu khôi phục lại việc Unlock.
tinhte.vn

Theo bản cập nhật mới, chỉ cần cập nhật cho SAM sau đó cho SIM bạn muốn unlock vào ,chọn Auto detect ở mục Method , sau đó bấm vào nút "De-Activation" trong "Utilities" thế là xong

Các bước trước đó thì thực hiện theo bước 1 của link trên nếu các bạn chưa có sẵn SAM trong Cydia

Tôi sẽphát hành hướng dẫn unlock iPhone sớm nhất.

Cập nhật
Sau khi vào Utilities, nếu không có De-Activation thì chọn Attempt Activation . Nếu các bạn không thấy Attempt Activation thì chọn De-Activate iPhone và nút Attempt Activation sẽ xuất hiện.

Sau đó 1 giao diện sẽ hiện lên như sau

Bạn chỉ cần chờ 1 lát, thế là xong, bạn sẽ thấy những cột sóng tuyệt đẹp xuất hiện

Lưu ý:

Bây giờ bạn nên sao lưu ticket unlock iPhonecủa bạn trong trường hợp phương pháp này bị chặn.Bạn có thể tìm thấy hướng dẫn làm thế nào để sao lưu dự phòng unlock ticket ở link http://www.tinhte.vn/threads/1216959/

(Phần II) Hướng dẫn sao lưu khôi phục unlock bằng phần mềm | Viết bởi ngocha2006

Tạm thời chia buồn với các bác chậm chân,Apple đã fix lỗi từ 27-4.Không còn khả năng unlock với Sam được nữa.Anh em đã sao lưu Lockdown vẫn sử dụng bình thường với sim đó. Phần II: Mình sẽ hướng dẫn các bạn sao lưu khôi phục lại việc Unlock.
tinhte.vn

Quảng cáo

Bingner cũng thông báo rằng sẽ cập nhật SAM với khả năng lưu unlock ticket sau đó sẽ hỗ trợ sao lưu nhiều unlock tickets -và khôi phục hỗ trợ với các tùy chọn.

Đây là mẫu tin từ SAM Bingner

Chúc các bạn thành công
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

để thử xem, hehee
đã làm và hiện lên Sam Notification , báo lỗi rồi
@lequythinh Ở đây mình thực hiện thành công 100%
@thevampire bản mình iphone 4 04.11.08
để mình cố làm lại xem sao, haizz!
@thevampire mình ũng lỗi
lại 1 phương pháp mới ah
4chan
ĐẠI BÀNG
12 năm
ngắn gọn nhỉ.......
murakami
ĐẠI BÀNG
12 năm
quá chuẩn lun..thanks
@murakami làm được chưa bạn giúp mình với
murakami
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duongvic tối qua đã làm thành công..bạn cứ làm từng bước như chủ thớt chỉ là đươc..mình cũng là y vậy
ps: sáng nay nghe 2 bác hoanvu2222 & 4chan báo bị lỗi cũng chưa biết thế nào..bạn cứ thử xem
Bác chủ thớt ơi cho em hỏi con i phone 4 : AT&T của USA , Version : 5.1 , MF 04.12.01 dùng cách này được không vậy ?
phuong2387
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Odin0112 Được cho tất cả FW và BB . Bạn nào bị báo lỗi, chọn OK bảng lỗi sau đó chọn vào dòng DE-Activate iphon và OK sau đó chọn vào dòng REVERT lockdownd to Stock .Sam sẽ chạy tiếp và thành công. SORY các bạn, còn thiếu 1 điều phải bật wifi suốt quá trình unlock
lethanh.8
TÍCH CỰC
12 năm
nghe thì phẻ re ! nhưng làm thì bị lỗi quá trời . hôm qua nay làm đi làm lại trên 10 lần rồi vẫn báo lỗi , ở mấy tops kia cũng nhiều người như mình ,
hỏi lên có trả lời sửa lỗi nhưng đâu cũng vào đấy thôi ! làm theo cách trước 1 phát xong ngay .
LỖI THẾ NÀY ĐÂY (NỀN ĐỎ CỦA THEME ĐÓ)
tsthanhhai
ĐẠI BÀNG
12 năm
@lethanh.8
Nếu như bạn nhận được thông báo là bạn cần phải điền SIMID gốc của iPhone hay thông báo lỗi bất kỳ bạn hãy thực hiện các bước sau:

Bước 1: Tháo SIM ra khỏi iPhone.

Bước 2: Dùng iFile (trình quản lý file) truy cập tới /var/root/Library. Bấm nút Edit ở góc phải bên trên, chọn Lockdown và Zip để backup nó lại. Sau đó bạn xoá thư mục Lockdown.

Bước 3: Truy cập tới /User/Library/Preferences tìm kiếm từ khoá SAM. Xoá file com.bingner.sam.plist

Bước 4: Tắt iPhone và bật trở lại.

Bước 5: Nhét sim mà bạn muốn sử dụng vào iPhone.

Bước 6: Mở SAMprefs - (để mvào Utilities và tap vào Attempt Activation.

Bước 7: Chờ đợi 1 - 2 phút sau khi SAM sẽ tự động Respring. Và iPhone sẽ lại có sóng....

From GSM.VN
Mình tòan làm cách này. Nhanh gọn. Thanks chủ thớt
apple đã fix lỗi rồi
@hoanvu2222 thế là hết unlock hả các bác hjxhj x😔
4chan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Báo lỗi rồi bác chủ ơi
làm đến cái bước 5 tớ không hiểu lắm .. tức là khi làm xong cắm vào itun nó hien len update hay resto la dươc dung k
Xong lam thế nào nữa
lần đầu tiên tớ làm đến cắm vào ituen no hien len nhu thế rồi
đến đoạn này tớ không hiểu
Click vào dòng cuối cùng đến khi ICCID trùng với ICCID của sim khi cài Sam là được
(Lưu ý bước 5 bắt buộc phải làm,một số máy nếu không qua bước 5 thì sẽ không thể active được.)
Giữ nguyên việc cắm cáp USB đến khi Active nếu không có wifi,tắt Itunes đi.
(nếu có Wifi thì đơn giản và dễ thành công hơn,cứ việc rút cáp USB ra)
(khi active song sẽ có sóng,nếu không có sóng thì cũng đã là thành công rồi,rút sim ra cắm lại,khởi động lại máy,chờ 1 lúc máy sẽ đòi active.ok sẽ lên sóng sau đó)
tớ không biết thế nào tớ làm luôn bước này thế la máy tớ tự reset khi hiên lên không vào được lại phải JB hjxhx
Bước 6:Vào lại Cydia,gỡ bỏ Sam,nhấn Reset Respring máy sẽ tự khởi động lại
Bật Itunes lên và thực hiện quá trình active từ đầu
murakami
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo bạn nói thì mình nghĩ bạn đã làm theo cách cũ rồi và cách đó thì hơi phức tạp xíu..bạn đọc kỹ & làm theo hướng dẫn của bài từ chữ Cập nhật áh dễ hơn nhiều..mình làm thành công cũng từ bước đó cho nên mình ko viết lại sẽ làm loãng topic
murakami
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có thể add nick mình Y!M:trantam66 bik được bi nhiu mình chia sẽ cho bạn..
mình chỉ cần cài đat SAM xong lam theo Cập nhật SAm ah` bạn . Bỏ qua tát cả các bước ở linhk hướng dẫn cũ ah` bạn hay vẫn làm thế đến bước 5
murakami
ĐẠI BÀNG
12 năm
@duongvic đúng rồi bạn..bỏ các bước trong link đi..cài SAM trong source http://repo.bingner.com có SAM rồi thì làm từ chữ Cập nhật xuống nhé
@murakami mình làm theo nhung bao lỗi
Mấy bác bên này UL k dùng Itunes thì còn làm đc thêm em nào k vậy? Nhiều nguồn tin cho rằng APPLE đã fix active từ itunes đấy. Qua báo danh đi bác
murakami
ĐẠI BÀNG
12 năm
@micanto269 có bài hướng dẫn là làm 1 phát hết rùi..giờ hok có máy test..hi hi
@murakami vẫn có đấy
apple đã fix lỗi unlock = SAM rồi các bác ơi, làm không được nữa đâu. chờ bingner up ver mới thôi các bác.😃
bùn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019