Tin vui cho Samsung: 90% người dùng chọn ở lại với Note 7 thay vì đòi tiền hay đổi máy khác

sonlazio
27/9/2016 13:9Phản hồi: 397
Tin vui cho Samsung: 90% người dùng chọn ở lại với Note 7 thay vì đòi tiền hay đổi máy khác
Trong số những người dùng đã mang Note 7 đến Samsung để kiểm tra thì có đến 90% người dùng chọn tiếp tục chờ phiên bản sửa lỗi của chiếc điện thoại này thay vì đòi lại tiền hoặc chuyển sang một dòng máy khác (ví dụ Galaxy S7 edge). Đây là một tin rất vui của Samsung khi lượng người dùng Note 7 trung thành vẫn còn rất nhiều.

Vui là vậy nhưng Samsung vẫn còn rất nhiều việc phải làm. Ở một số thị trường như Singapore thì đã có 80% người dùng trả lại Note 7 bị lỗi nhưng các thị trường Mỹ hay Hàn Quốc thì con số này mới chỉ đạt 60%, tức là vẫn rất thấp. Có lẽ trong thời gian tới, Samsung sẽ liên lạc với từng khách hàng để yêu cầu đổi lại, nhất là khi họ vẫn "cố thủ" với chiếc điện thoại chỉ sạc được 60% pin và có thể bị ngừng kích hoạt máy bất cứ lúc nào.

Tham khảo: Samsung
397 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tin vui là vậy còn tin buồn sẽ là những người có ý định mua note7 như mình sẽ từ bỏ luôn và đổi sang tìm 1 dòng máy khác. Đến lúc này thì mình 1 người nghiện dòng note đã thật sự cảm thấy rất thất vọng với note 7 năm nay. Đành đợi đến cuối năm xem còn em nào ra nữa hay không mà thôi.
@xaxkilloxax Iphone có gì sang chảnh đâu, thiết kế xấu, tính năng chẳng có lấy nổi 1 cái ra hồn, không bằng S6 edge xanh ngoc lục bảo của mình, đi đâu ai cũng liếc nhìn, màu xanh ngọc quá đẹp và lạ mắt, độc nhất vô nhị
@sonnguyenpro Đọc cái cmt t quote r nói chuyện tiếp... còn ko hiểu thì khỏi rep
@sonnguyenpro T làm chủ 1 nhà hàng và 2 vlb Bi-a , thế nên việc ghi nhanh với t rất quan trọng. Máy đang tắt màn hình thì t chỉ việc rút bút ra và ghi, vừa nhanh vừa lịch sự ko làm khách khó chịu. Và chưa kể là ghi nhanh những loại hàng hóa nhập vào trước khi nhập sổ. Hii
@tuanandy Do bác thích kiểu phong trào thôi, ai cũng thấy ngoài pin nó rất hoàn hảo, pin thì có thể thay thế chứ có phải chết vào đấy đâu
tancantn
TÍCH CỰC
7 năm
Ở Vn muốn trả lại cũng ko đc 😕
hadang87
ĐẠI BÀNG
7 năm
@tancantn ;):p
nguyen.phi66
ĐẠI BÀNG
7 năm
trò hề của Samsung chăng?
saigonday
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyen.phi66 Đúng là trò hề, thấy cuối bài viết nguồn "sam sung" là biết ẻn diễn tuồng rùi
Thế giới họ viết nè
http://www.baomoi.com/khach-hang-my-quay-lung-voi-galaxy-note-7/c/20428693.epi
Vo_manh
TÍCH CỰC
7 năm
@nguyen.phi66 Trò hề là trò gì, bạn nói mình thấy giống hề. Chắc là bạn phun nước bọt nhỉ?_
@nguyen.phi66 quên chưa lắp não hả bác
nerdyL
ĐẠI BÀNG
7 năm
Note 7 khá hoàn hảo, nếu k dính vụ này chắc là flagship thành công nhất của Samsung
Heroboot
ĐẠI BÀNG
7 năm
Quá dữ
Số của SS nó cứ ảo ảo làm sao ấy nhỉ.
@vnstockguru Nó ảo ảo là sao vậy bác em có thắc mắc chút.
galaxys7ed
ĐẠI BÀNG
7 năm
@vnstockguru bạn có căn cứ nào cho điều này
bác nào có note đi đổi có con máy đi kèm giá 40% gì đó để lại em nha 😁
linhjun
ĐẠI BÀNG
7 năm
@If you dont mind A3 màu hồng ,đang đợi có n7 về thì back lại đây ,bạn có nhu cầu để lại sdt mình để lại cho
quanhp68
ĐẠI BÀNG
7 năm
@If you dont mind Bác trả tiền xe Hoàng long hoặc Hải âu cho em Hn -Hp (khứ hồi )thì em mang máy lên rồi em về.
trungking
TÍCH CỰC
7 năm
chủ yếu là có đòi lại tiền được ko ;))
ở VN thì chỉ có nước ngồi chờ =))
@thanhtuantvc Thế ông nghỉ bên mẽo và EU hoàn tiền 100% à
Bên đó cũng cho mượn máy nhưng là S7 và S7 edge hẳn hoi
Xong 1 số nhf mạng lớn họ chơi đẹp hoàn trả tiền cho khách hàng + thẻ quà tặng thay lời xin lỗi
Còn như 1 bác comment quá chuẩn " ở Việt Nam bọn nhà phân phối là 1 lũ kền kền ăn xác thối "
Có chuyện mới thấy chúng nó coi khách hàng chả ra cái con card gì
@nguyenvanhuy16a http://mobile.reuters.com/article/idUSKCN11L2M1
ngon mà đổi làm gì:rolleyes:
pocket
TÍCH CỰC
7 năm
Vừa đi Vietnam Airlines có riêng cho Samsung đoạn cảnh báo Note7. Nói chung là còn lâu lâu mới lấy lại được tâm lý yên tâm cho người dùng.
@pocket Bạn ở Mỹ như mình thì đi sân bay nào cũng có thông báo ở các gate bằng cả hình ảnh và lời nói về việc yêu cầu tắt Note 7 khi lên máy bay.
Thực sự là Samsung đã rất cố gắng và đã là người chiến thắng trong vài năm gần đây. Tuy nhiên đôi lúc 1 sai lầm có thể để lại hậu quả rất lâu dài.
saigonday
TÍCH CỰC
7 năm
@pocket Còn ở Ấn Độ thì xài note máy bay miễn tiếp nhé
http://www.baomoi.com/an-do-cam-dung-toan-bo-dong-galaxy-note-tren-may-bay/c/20430634.epi
LapNguyenNT
ĐẠI BÀNG
7 năm
chưa mua nhưng vẫn có ý định mua Note 7
Vẫn không ưa nổi cái cách Samsung xài seeder dìm hàng các hãng khác. Mình đã từng vào "sửa lưng" 1 bạn gái nhân viên Samsung đang so sánh iPhone và Samsung với nội dung: "Máy tính của Samsung có đầy đủ chức năng hơn máy tính của iPhone" - Vâng cái "máy tính" của iOS nó quay ngang ra cũng chả khác quái gì cái máy tính của Samsung đâu ạ (hồi đó mình dùng iPhone 5 và Galaxy S3) và thế là mình đã bị "admin Samsung" ban + xóa comment của mình. Tiếc là nhà mình vẫn còn sử dụng 2 cái TV Samsung....
kokuchi
TÍCH CỰC
7 năm
@ducngock https://tinhte.vn/threads/samsung-bi-phat-340-000-tai-dai-loan-vi-thue-ben-thu-ba-dang-nhan-xet-tieu-cuc-ve-san-pham-doi-thu.2195581/

Hihi
kokuchi
TÍCH CỰC
7 năm
@Ái Nhân https://tinhte.vn/threads/samsung-bi-phat-340-000-tai-dai-loan-vi-thue-ben-thu-ba-dang-nhan-xet-tieu-cuc-ve-san-pham-doi-thu.2195581/

Trách sao? 😆)
@Ái Nhân Mình là người dùng, trách gì mình trời....
@levantam2508 Bác thanh lý TV SS thì PM mình với nhé 😃
snvn
TÍCH CỰC
7 năm
Cố thủ là đúng, k lẽ đổi A3 😁
Binhckxdtl
TÍCH CỰC
7 năm
Tỉ lệ người dùng trả lại máy vẫn chưa cao vì ss chưa có máy để trả. Bao giờ mà nhắn tin bác ra đổi đi có máy về rồi là đông như hội ấy mà.
@Binhckxdtl Bên mình thì vẫn làm glass cho note 7 ầm ầm....
chắc sam chỉ đang cố sửa những máy đã xuất xưởng, ko làm thêm máy mới, mà nhảy qua ver mới của dt
@ThietKeWebChuyen-Com Như vậy là lừa gạt kh đấy bạn, những người đã mua note 7 sẽ rất thốn đấy
Thà ss hủy note 7 và ra note 7 hay note 8 hay note 7e v.v... ( có thể chấm thêm chút gia vị chứ chưa hẳn là model mới)
@heobanhki chứ nghĩ giờ ra note 7 mới ai dám mua nữa đâu, dính phốt rồi
thà khắc phục ngon những máy đã bán tới tay khác
sau đó làm S8, note 8 ... còn hơn
@ThietKeWebChuyen-Com Thì đúng note 7 đã dính lỗi lớn và ăn vô não kh rồi nên mình nghĩ dù có làm cho nó hết lỗi thì tâm lý ai chẳng ngại, ý mình là ss nó chỉ chốt doanh số những máy đã bán, sữa lỗi cho lô hàng này, sau đó ngưng bán mới note 7 mà ra model mới vd note 8 thì những người mua và buộc sài note 7 sẽ rất thốn.
Thà là thu hồi, hủy model note 7 và đổi+ bán model mới

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019