Tin vui! đã có BIS ngon lành trên 9930, có hình thật cho anh em ngưỡng

18/10/2011 8:17Phản hồi: 454
Tin vui! đã có BIS ngon lành trên 9930, có hình thật cho anh em ngưỡng
sáng nay mình cũng đã BIS thành công trên 9930 của mình, hôm qua up bản 362 có luôn NFC luôn!
còn anh em nào dám nói 9930 muôn thủa không thể BIS đc và mua 9930 là sai lầm không nào?
chọn 9930 là sự lựa chọn sáng suốt! giờ BIS ok thì phải nói mua 9900 mới là sai lầm

hình thực tế cho anh em chém nè:

xài BBM okie nè, anh em kiểm chứng không lại nói là có "dâu" mà không xài đc:

* vậy còn lí do nào để so sánh 9900 hơn 9930 nữa không anh em?

---------- Post added at 03:17 PM ---------- Previous post was at 03:17 PM ----------

anh em vô chia vui nào!
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luannm81
ĐẠI BÀNG
13 năm
cách làm như thế nào vậy bác? em đăng ký DK BAS vẫn trả về gói cước BAS chỉ dùng cho máy BB, nhục thiệt, em đã up rom 362 rùi
Ôi, khôgn thể tin được. 9930 lại lên giá rồi \m/
luannm81
ĐẠI BÀNG
13 năm
cách làm như thế nào vậy bác? em đăng ký DK BAS vẫn trả về gói cước BAS chỉ dùng cho máy BB, nhục thiệt, em đã up rom 362 rùi
Nghi là tùy từng máy lắm 🤔
ráng kiên trì bạn ạ. hehehe....!
hqviet
CAO CẤP
13 năm
Bác làm như bình thường hay có cách nào riêng ko chỉ cho anh em vs.
hungasia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đã đăng ký thành công cho 9930 luôn
hqviet
CAO CẤP
13 năm
Bác đăng ký mạng Mobi ah, đăng ký như hướng dẫn phải ko?
vậy là ngày càng nhiều anh em thanh công với 9930 trong khi đó có nhiều anh em vẫn phải vất vả với em 9900 vẫn hằng tôn sùng mà chưa đăng kí đc!
hungasia
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đầu tiên đăng ký báo mà là máy không phải blackberry, sau đó lấy sim ra bỏ vao 9300 đăng ký dc ngay luôn, rồi lấy sim ra bỏ lại vào 9930.

Enjoy BIS keke
xem tự sướng được mấy ngày ;))

---------- Post added at 04:18 PM ---------- Previous post was at 04:17 PM ----------

reg như cũ thôi. ko thì chuyển qua máy khác mà reg
Trời bis mobi nó thử nhiệm cả 2 tháng nay rồi nhé bồ. Ko biết thì search lại mấy topic test nhé.
Đã xài BIS 2 tháng nay rồi nhé bồ. Mới trên trời rơi xuống à........
Bạn hiểu gì mà nói....? Gặp rồi mới nói chứ nhỉ?
cái vụ BISM thì xong rồi, cái này là mình muốn nói tới gói Basic, mình đang test coi sao sim mình đăng kí gói BAS nhét vô 9930 thì ok, nhưng của ng khác cũng gói BAS nhét vô lại ko lên
bạn bảo ai là rẻ rách, ngoài xã hội toàn rẻ rách hết có mỗi mình bạn là rẻ "lau" thôi à. người ta chỉ thông báo cho anh em biết là đã đăng ký được bis trên 9930 còn dùng được bao lâu hay dùng được mãi mãi thì chẳng ai mà biết được vậy mà bạn nhảy vào chặn họng người khác như vậy thì cũng đủ hiểu bạn là con người như thế nào.góp ý vài lời nếu bạn phật lòng thông cảm nhé.
nãy giờ em test trên máy em, băng sim của a bạn mà ko được hủy rồi đăng ký lại vẫn ko xong, lấy sim em nhét vào 9930 lại ngon lanh, reset mấy chập BIS vẫn ok 😁, cái này em nghi tùy máy quá :D
9930 có xài bis của Viettel được không nhỉ 🤔
thôi tạm thời mấy bác làm như vậy nè: dk BAS trên máy BB 8310, 8700, 8830 khi nào báo thành công reset máy lại khi có thông báo registered rồi, tắt máy gắn sim qua 9930 test nhé coi lên không
hothusa
ĐẠI BÀNG
13 năm
Xác nhận đã thấy tận mắt BIS có ở 9930 của mem duy0107

Nhưng khi lấy Sim (đã có bis sẵn) của mình gắn vào máy 9930 của mem này thì không nhận

Sau đó lấy 1 Sim khác (cũng đã có bis sẵn) hủy bis rồi đăng ký mới lại, sau đó gắn vào 9930. Kết quả: vẫn không có bis

Nhưng: lấy sim của duy0107, thì gắn vào là nhận ngay,

Sao lại kỳ lạ vậy các bác
------------------
Thế mình mua 9930 về nhét Sim vào thì ko có bis thì chết dở
czin811
ĐẠI BÀNG
13 năm
o la la, vui quá! đang định bán 9930 để mua 9900 nữa, giờ thì giữ lại e 9930 verizon dùng luôn,ai mua 9930 13tr ko mình bán cho, ha.ha...vui quá đi thôi.
9930 j mà 13tr :| ...
czin811
ĐẠI BÀNG
13 năm
đùa thôi mà, hi.hi...xác nhận mình đang dùng BIS mobiphone trên 9930
obix
TÍCH CỰC
13 năm
Vậy là đăng ký dựa vào sim chứ không phải dựa vào PIN ah? Đổi sim sang máy khác đăng ký rồi bỏ vào máy mình lại là có BIS ....? Hay nhỉ.
daugauvkc
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thật sự là ổn định , đã thấy thực tế trên 9930 rồi . Nhưng không phài ai cũng xài được . Và điều chắc chắn rằng đối với hạ tầng Mobifone hiện tại cam đoan cung cấp được các dòng con lai, bê đê .
Báo cáo các mem:
- Bold 9000, DK BAS, chùm dâu 3G, browse, yahoo mail, gmail push OK
- tháo SIM cho vào 9930 (đã xóa APN để kiểm tra BIS): chùm dâu 3G, browse OK, update BBweather qua BIS thì OK. Tuy nhien setup email thì ""your device is not registered"
----------> nghiên cứu tiếp
Mình xài 362 vẫn pushmail ầm ầm nhé bạn!
Đã đăng ký BIS Mobifone thành công 100% tại hà Nội:
Sau nhiều ngày tháng vất vả chuyển SIM Bold 9000 <-->9930 (~ 10 lần), up rom 9930 7.0.0.254 -> 362 -> 374 xong lại quay lại 254 -> 362 -> 374 -> 362 và bây giờ thì đã thành công 100% với 362.

Như đã báo cáo ở trên cách đây gần 10 ngày đã thành công khoảng 70 % (mọi thứ trừ push mail) = cách dăng ký = 9000 rồi chuyển SIM . sang 9930. Sau đó up lên 374 tưởng để được 100 % nhưng về mo luôn (chuyển SIM kiểu gì cũng không được, thay ROM nào cũng không được). Tuy nhiên thấy rằng có những lúc ko đăng ký được mà chuyển network về 2G thì lại đăng ký được. Và đành chấp nhận Dùng BIS trên 9000 và Dùng 9930 (tháo pin cài thắt lưng) để chém gió.

Đêm nào cũng ngồi, nằm ôm em 9930 & 9000 đến k? 1-2 giờ sáng. Vợ kêu có cái gì mà cài điện thoại mãi ko xong đành phải chui xuống phòng khách chiến đấu.

Chính xác là tối qua lại bắt đầu bài ca tháo SIM từ 9000 sang 9930 để chọc thì thấy Gmail, Gmap đầu không lên (mọi khi không vấn đề gì vì dùng APN) kể cả BBweather. Điên tiết quay lại 362 (tháo pin uprom cho chắc). vẫn thế Nghĩ ngay "thôi bỏ mẹ rút ra vào nhiều toi SIM rồi".

Cuối giờ sáng, nghĩ thôi chấp nhạn dùng 9930 với Smartmail và sẻvice Book Dau Den vay. Nhung vẫn không nhận/ gưi mail đươc (trước đây điều này quá là đơn giản với cả 9000 và 9930). Chợt nghĩ hay mobifone có trò gì mới chăng? Cho SIM sang 9000, kiểm tra tất cả các chứng năng của BIS thấy vẫn BT. Quyết định HUY BAS và DK BAS lại --> không được nữa

Chuyển Network Mode sang 2G -> đăng ký được
Chuyển SIM sang 9930 huy bas: OK, dk bas OK

và mọi sự sau đó chính xác như những gì chúng ta đã biết, 3G, chùm dâu, update BB weather = BIS, sep up mail qua gmail, yahoo, Host routing Table. Thay chí đăng ký BB ID còn được thông báo" Email Stopped on your other Device" vì trước đây tôi đã đăng ký push mail, BIS trên 9000, nay nó đã nhận 9930 thay cho 900.

Nói chung là chẵng giải thích được nhưng Đó là tất cả những gì mà tôi đã cố nhớ lại trên con đường đã đi để đến với BIS trên 9930. Rất mong có thể giúp gì đó cho các mem chưa đăng ký được.

Tất nhiên sẽ phải xem thêm có ổn định không như một số mem lwu ý
huyminh1991
ĐẠI BÀNG
12 năm
đến bao giờ thì đăng kí thẳng dược hả bác ơi.thế lài nản quá 😔
TÚm lại, tôi cho rằng DO NHÀ MẠNG MOBIFONE: đây là một trong những lý do mà, chẳng phải tự nhiên, người ta cho chạy miễn phí trong giai đoạn thử nghiệm.

Mạn phép các bác đang làm cho Mobifone: Các bác đang thử nghiệm nên làm khổ bọn fan của 99** (mà lại ham của "miễn phí").

Ngoài ra cũng báo cáo các bác đang cố gắng BIS cho 99**: Pin chỉ còn dùng khoảng 50% so với chưa BIS, tốc độ cũng BT, được mỗi cái push mail sướng và đẳng cấp (đặc biệt cho dân văn phòng và kinh doanh giao dịch qua email nhiều).
cũng đăng ký nhưng k dc,nhét sim vào 8700 đk xong cho vào nhưng cũng ko dc@@

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019