Tin vui! đã có BIS ngon lành trên 9930, có hình thật cho anh em ngưỡng

18/10/2011 8:17Phản hồi: 454
454 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vậy là do ông nội mobifone ah` :-s... em cũng đang dùng bis của nó. hi vọng khi chính thức nó sẽ fix đc :-<
sao mình xóa " Blackberry Internet Browsing Service 2 " mà vào youtube vẫn không xem được video nhỉ, có ai bị giống em k

---------- Post added at 10:35 AM ---------- Previous post was at 10:32 AM ----------

liệu có phải xóa nốt "Blackberry Internet Browsing Service" đi k nhỉ 😁
Nếu bác dùng bis mobi thì chỉ xem youtube với wifi thôi, còn bis viettel thì EDGE hay 3G đều vô tư, nhưng bis viettel thì hay rớt lắm, rất bực.
tinhte84
TÍCH CỰC
12 năm
BIS của 9930 giờ đã vào đc. Xin chúc mừng ace 9930... Nhưng cho phép em hỏi ngc sóng 1 chút. Trường hợp em mua 9930 mà sau này cước BIS đắt ko theo đc. Phải quay về 3g thông thường thì liệu sóng sánh có ổn định không? Và tần xuất bị lỗi 3rd có nhiều ko? Cái này xin đc phép hỏi các bác đã dùng 9930 trước khi Mobi có BIS cho em xin ít kinh nghiệm với ạh...
Thế hóa ra bis mobi không youtube được à, trước cứ mò hoài chẳng được chán chẳng thèm mò nữa
Trước hết cho em cám ơn bác Saclo và các bác khác đã chia sẽ. Loay hoay mãi theo hướng dẫn của các bác em cũng đã khiến chùm dâu xuất hiện trên con 9930 Verizon. Thật tình đăng ký mãi qua tin nhắn không được em phải vác ra cửa hàng đăng ký BAS trên hệ thống (không cần số IMEI hay PIN gì cả).

Sau khi dk xong, em chạy detach, attach và rất nhanh sau đấy, em rất vui khi thấy registration email và chùm dâu xuất hiện. Em tiếp tục vào HRT theo hướng dẫn etc... Sau đó em vào được Browser, chạy OK nhưng có vẻ chậm hơn 3G.

Thắc mắc của em là, tuy chùm dâu xuất hiện, em không thể nào đăng ký Internet email. Em vào email trong blackberry setup thì chỉ có Activation của Enterprise Mail mà thôi. Em vào Service Status thì hàng Blackerry Internet Service: Connection not connected, trong lúc ngay dòng dưới Mobile Network có chùm dâu ngon lành bên cạnh 3G.

Mục đích chuyển sang BB của em là để xài push mail mà set up không được thì phí quá. Bác nào đã gặp lỗi này thì tư vấn giúp em nhé, em rất cảm ơn 😃

Em cũng đã thử lên Internet (mobifone.blackberry.com để add emails) nhưng nhập PIN và IMEI bị bảo là chưa đg ký với nhà mạng :furious:
có bác nào tìm ra thuốc bis mobi mà xem youtube dùm a e chưa nhỉ^^
khoa0106
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình xài bis viettel cho con 9930 mà sao nó chập chờn quá, bác nào có biết cách nào khắc phục cho nó ổn định hơn ko😃
hqviet
CAO CẤP
12 năm
chập chờn tn hả bác. lúc đc lúc mất ah. cái này khả năng sóng chỗ bác yếu nên 9930 bis chập chờn, chứ cũng chẳng có cách nào khắc phục
khoa0106
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình ở chỗ sóng tốt check tầm -50 70 dBm , onl chat yahoo cứ lúc thì EDGE lát rồi thành edge phải vào es kích sóng lại thì tầm 1m sau nó mới hiện EDGE, nói chung là bis ko bằng con 9780 cũ, ngoại trừ khoản pin ra thì tất cả thật tuyệt 😃
BIS mobi đang trục trặc.
HUY hay DK đều ko được, dk thì bảo vẫn hiệu lực, HUY thì báo hệ thống đang lỗi, pohand
(cả trên 9900 và 9930 và 9000 😔)
BIS VINA đã đăng ký (không biết được hay không?)- tuy có xuất hiện chùm dâu ở 3G, còn 2G thì không thấy (gói BBM -100 K)
Có khai báo yahoo mail, tải rất nhanh giống như PUSH mail.
APP world cũng rất nhanh
Trình Browser không chạy được WiFI
Bác nào khai báo tốt xin chỉ giùm....
Xin cám ơn!
beckxd
TÍCH CỰC
12 năm
bác nào đăng ký được bis vina trên 9930 thì giúp nhé
Cảm ơn bác nhé! Hồi mới mua con này em cứ sợ nó không hỗ trợ bis
Vì sao 3G có chùm dâu mà 2G thì không có ;
3G vào App World thì nhanh còn 2 G thì chưa vào được- Không rõ BIS đã hoạt động hay chưa- Phải chờ thêm thời gian để thử các ứng dụng khác.
Còn kích hoạt BIS Vina thì Bác Benz1982 đã trình bày ( hình như bên Dâu đen thì phải): http://toxic.vn/appsDetail.aspx?id=a00082

--------------------------------------------------------

Hướng dẫn kích hoạt BIS trên BlackBerry 9930/9850/9650 và các dòng máy BlackBerry có hỗ trợ CDMA
Ngày đăng: 07/12/2011 22:53

Sau nhiều ngày test trên nhiều máy CDMA , mình làm bài hướng dẫn chi tiết về phương pháp active BIS ,hiệu quả thì có thể nói 99% là active được nếu như các bạn làm đúng các bước dưới đây :

I-Trước khi tiến hành các bước các bạn nên chắc chắn rằng :

(1)Blackberry của bạn đã hiện màn hình ẩn (ESscreen), tham khảo:
http://www.tinhte.vn/f100/blackberry-engineering-screen-man-hinh-cua-blackberr-607106/

(2)Sim của bạn đã đăng kí thành công gói cước BIS của Mobifone , Viettel

(3) Trong quá trình active BIS cho 9930 mình thấy Rom .374 là Rom bạn active BIS với thời gian nhanh nhất , mất khoảng 3 phút . Còn Rom .254 là mất thời gian nhất mất khoảng 15 đến 20 phút( vì khi Ping thì hay bị Failed ).Vì vậy để chắc ăn và rút ngắn thời gian active BIS cho 9930 mình khuyên các bạn dùng ROM .374.
Hỏi : Vậy đối với những máy không phải là 9930 thì nên dùng Rom nào là tốt nhất cho active BIS ?
Trả lời : theo mình thì nên up bản ROM OFFICIAL mới nhất !

(4)Các bạn KHÔNG cần quân tâm đến (GCF NV Flag , Sim Electrical Test On , HRT , TMOB ECN) đều nằm trong màn hình ESscreen, nó ENABLE hay Nó DISABLE cũng không ảnh hưởng gì cà đến việc active BIS.

(5)Tắt wifi , vì nếu để wifi thì rất hay gặp lỗi này :Blackberry Tunnel is not available ,khi chúng ta ping Self trong màn hình ESscreen . Nên để sóng ở chế độ 2G hay 3G đều được ( theo mình để ở chế độ 2G vì nó ổn định)

(6)Các bạn chỉnh APN giống như photo dưới đây

: vì nếu các bạn chỉnh APN thì các bạn rất hay gặp lỗi APN can't OPEN

II-Tiến hành active BIS

Mọi thứ ở phần (I) ok thì các bạn bắt đầu tiến hành như sau :

- Các bạn chỉ cần quan tâm đến Radio Engineering Screens (Multi) /3GPP Radio Engineering Screens /Utilities , vì tất cả công đoạn active BIS chỉ diễn ra ở đây

+Tóm tắt các bước active BIS danh cho 9930,9850,9350: Ping self nếu trả lời dạng : "ICMP Ping received in 36ms" , thì ấn PS detach , ngay lập tức Ping self và đợi một lát sẽ nhận được thông báo : " Unable to send ICMP ping" , thì ngay lập tức ấn PS attach. Thoát ra ngoài màn hình chính và đợi BIS .

+
Riêng với 9650,9630,9550,9530 và các dòng máy thấp hơn : Sau khi PS DETACH thì phải PS ATTACH luôn , sau đó mới Ping liên tục khi nó hiện " Unable to send ICMP ping" thì PS ATTACH một lần nữa , thoát ra màn hình chính và kiên nhẫn ngồi đợi .Ngoài ra theo kinh nghiệm của mình các bạn không biết xem Ping thì chỉ việc PS Detach và lập tức PS Attach là được ,ra màn hình chính ngồi đợi BIS .

Có những trường hợp không thể được nên phải cần Ping để xem nó báo thế nào và khắc phục rồi lại PS Detach và lập tức PS Attach

Bước 1 : Ping self
-Nếu thấy nó trả lời dạng như : ICMP Ping received in 36ms thì là ok , và làm bước 2
-Nếu Ping thấy lỗi Blackberry Tunnel is not available , tức là bạn chưa tắt wifi(hoặc vừa xử dụng wifi và đã vừa tắt xong), khắc phục bằng cách tắt wifi nếu đang bật , và tắt sóng sau đó bật sóng điện thoại hoặc chắc ăn thì khởi động lại máy.
-Nếu Ping thấy lỗi APN can't open ( APN can't established) là do bạn đã tùy chỉnh cấu hình APN , tốt nhất là bỏ 2 dấu tích trong TCP , sau đó khởi động lại máy
-Nếu Ping thấy lỗi Ping Failed ! nếu thấy lỗi này các bạn hoàn toàn có thể làm bước 2 ,nhưng BIS registration sẽ rất lâu như mình đã nói ở mục (3) phần I , hướng giải quyết là nên up lên bản ROM OFFICAL mới nhất

Bước 2 : PS DETACH(bấm khoảng 3 lần liên tục) -lập tức PING SELF luôn , và các bạn sẽ thấy hình như dưới đây

chỉ khi các bạn thấy dòng chữ :" Unable to send ICMP ping" đúng như photo này thì mới được làm bước 3 nhé

Bước 3 : PS ATTACH(bấm khoảng 7 đến 10 lần liên tục) và thoát ra ngoài màn hình ngồi đợi ,

Và kết quả :

Chờ lâu- Hãy kiên nhẫn sau khi PS Attach - about 20'
Thanks!
Confirm lại :

9930 Verizone v 7.1.0.163 đã kích hoạt thành công BIS Vinaphone vào lúc hơn 3h00 AM sáng nay sau khi Vina khai trương Dịch vụ cho Blackberry
Không biết 9930 có lên giá không biết.
ACE chú ý : Nhất thiết không cần phải đầu tư 9900 nhé ( Này là Quảng cáo không công cho mấy doanh gia bán 9930 rồi)
Trước đây cứ chặc lưỡi: thôi thì cứ chọn đại 1con bb9930 vì : tầm giá , tốc độ xử lí CPU và kiểu dáng đầm tay chứ có nghĩ là BIS biếc gì đâu. Ai ngờ dòng lai này (GSM,CDMA) lại chạy được cả BIS - Trên cả Tuyệt vời.
Mới dùng thử sáng nay khi vào APP world : cả một rừng ứng dụng phong phú ( chỉ ACE nào chưa dùng thử BIS thôi nhé).
Push mail đúng là rất nhanh.
Mọi thứ đều OK cả- sóng sánh -wifi-3G và BIS (chỉ sợ không có thời gian và pin đủ cho BIS thôi).

-----------------------------------------------------------------------------

Cám ơn!
Một trong những người đầu tiên kích hoạt thành công BIS Vinaphone - Bold 9930 thành công.
ACE cố lên chọn một em 9930 nhé!
ttranthien
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cảm ơn bác chủ, đã kích hoạt được BIS Viettel cho 9930. Có Bis thấy BB khác hẳn.
@ttranthien Em active được nhưng ko đown đc sb về đc La vì sao ah bro? Mong bro chỉ giáo vì Minh cũng Viettel, soft 7.1.0.163, có chùm dâu mà ko load đc sb về mặc dù váo HRT register rồi.... Cứu
ttranthien
ĐẠI BÀNG
12 năm
@socker Bạn kích hoạt được BIS rồi thì đâu cần sb nữa. Mình kích hoạt xong là dùng mọi thứ vô tư mà có đụng gì đến sb đâu.
9930 mà bis ngon lành cành đào, thì 9900 lép vế nhé, 9930 màn hình rực rỡ hơn, không bị vàng.
các bác cứ ngồi rung đùi đi, trước xài 9650 rồi... hay chập chờn và khó chịu lắm ! các bác cứ dùng lâu sẽ biết !

cái này là kinh nghiệm dùng 9650 để lại

tất nhiên lúc dk được e nó còn tuỳ, mình cũng đã gặp vấn đề này, máy dc máy k, hay lúc dùng bị chập chờn
mình xai từ lâu rùi heheh !
cách khác phục BIS BB9930 là đây !!!
uhm vậy là con 9930 giá cả như thế nào nhỉ, 9 chai thì là cũng không ít đâu.
Đã xong bước 3 ngồi đợi dài cổ mà chưa được 😔
đợi hơn tiếng sau khi thực hiện bước 3 xong không được nản quá hủy dịch vụ luôn 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019