Tình hình rất tình hình, up rom SVA Note 4 N9100 xong máy không Rebot được

hoabattuvn_tt
16/9/2015 12:40Phản hồi: 10
Mình up rom Cook SVA cho N9100 như hướng dẫn trên diễn dàn SVA nhưng khi flash xong khởi động nó đứng ở chữ Samsung không load vào máy được. Bạn nào đã dùng SVA cho Note 4 N9100 hướng dẫn mình cách khắc phục với, giờ nó đứng chữ Samsung nhấp nháy hoài không load vô được, mình đã tháo pin khởi động lại cũng không được.

Code:
http://studenikin.ru/svarom/svarom_N9100.asp
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

gautruc1314
ĐẠI BÀNG
9 năm
máy vào đc recovery ko bro, vào đc thì wipe data, wipe cache thử xem, mổi lần cài rom mới thì chịu khó format cho máy sạch sẽ để khắc phục trường hợp treo logo nha bro 😁
Do tối mò xong khuya quá không reply. Mình up ok rồi, lỗi là do mình full wike. Mình chạy lại stock, root, flash Modem, Bootloader, TWRP for v7.x rồi flash Rom SVA bình thường. Nói chung là rom mượt, nó na ná như Rom cook của Omega. Vẫn đang trai nghiệm có lỗi gì mình reply....
lethuan2310
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hoabattuvn_tt Bác hướng dẫn lại em up bản này được không, Trước em dùng bản này thấy ok sau vọng qua bản khác. giờ muốn quay lại bản này mà cũng bị như bác. treo ở logo mãi không load được. Em đã thử up lại stock rồi root xong mới flash rom cook mà cũng ko đc. 😔
Rom SVA này cho xóa ứng dụng mặc định of máy ko bác, Rom này ko bit có j hay ko? Có thể dùng thẻ nhớ ngoài như bộ nhớ trong hoàn toàn ko
@long_vn138 Máy đã root thì có thể xóa các ứng dung mặt định trên máy nha bạn. Còn Rom SVA này thì về cơ bán không khác gì rom stock. Cảm nhận của mình là pin lâu hơn, mượt hơn tí. Khi nhấn chụp hình nó lấy nét hơi chậm.
Cám ơn bác. Tình hình là mình đang dùm stock rom 5.0.1 n9100 note 4 đã root. Do bộ nhớ máy chỉ có 16gb nên cũng ko hài lòng. Mình xài lun thẻ nhớ ngoài 128gb, mình đang dùng Link2sd plus mua hẳn licence hết 42k để chuyển toàn bộ ứng dụng lên thẻ nhớ ngoài đã phân vùng bằng Mini tool. Nhưng có điều là ứng dụng thì chuyển qua thẻ nhớ toàn bộ nhưng file dữ liệu của ứng dụng dowload về vẫn nằm bộ nhớ trong làm hạn chế dung lượng bộ nhớ trong. Ví dụ như ứng dụng Listening English TFLAT tải về vài chục MB thì mình chuyển qua sd card bằng Link2sd plus bằng cách tạo liên kết(created link) rất tốt, nhưng dữ liệu âm thanh tải về cả 3gb thì ko thể chuyển dc, mình nghiên cứu dùng lun FOLDER MOUNT cũng ko dc. Nên mình mun chuyển rom cook SVA này ko bit có làm dc ko?
Ngoai ra xóa ứng dụng mặc định bằng Root Uninstaller Pro ko bit máy có lỗi ko khi mình xóa ứng dụng hệ thống như Music Player, Evernote, Flipboard ...
@long_vn138 Dữ liệu âm thanh tải về rồi move qua thẻ đi bạn. Mình thấy 16G cài nhiều game có date lớn được mà. Mình nhớ ko nhầm thì thằng N9100 chỉ hỗ trợ thẻ nhớ tối đa 64G (Mình đang dùng thẻ nhớ 64G). Nếu máy ko hỗ trợ 128G khi bạn dùng dễ xay ra lỗi. Máy đã root thì bạn xóa các ứng dụng Evernote, Flipboard ... ok hết nha bạn. Riêng Music Player bạn ko nên xóa, vì một số ứng dụng liên quan như từ điển...cần dùng đến Music Player. Sau khi root xong mình cũng xóa rất nhiều ứng dụng mặc định không cần thiết, máy sẽ mượt ơn và tiết kiệm pin.
Thank bác, dữ liệu âm thanh move qua thẻ thì ứng dụng ko nhận được bác ah. Note 4 n9100 mình dùng thẻ 128gb chạy vẫn tốt bác nhé. Còn mình xóa Music player vì mình cài Player Pro đẹp hơn nhiều, vì thế music mặc định của máy giờ trở nên thừa.
Root n9100 như thế nào vậy các bạn. Mình mới xài chưa am hỉu. Mà n9100 lại ít bài hướng dẫn quá.
bác Hoabattu oi. Bác cho em hỏi là: Máy em số hiệu là N9100ZHU1BOC4 có UP room COOK số hiệu ZCU1BOF2 như Bác UP không ạ.
Em cảm ơn bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019